Mời sử dụng GBA4iOS, trình giả lập GameBoy dành cho iOS không yêu cầu jailbreak

Duy Luân
19/2/2014 22:13Phản hồi: 97
Mời sử dụng GBA4iOS, trình giả lập GameBoy dành cho iOS không yêu cầu jailbreak

Trước đây Apple không cho phép các ứng dụng giả lập máy chơi game xuất hiện trên App Store vì những lý do bản quyền, thế nên chúng ta thường phải jailbreak mới thì mới có thể cài được những app như vậy. Còn nếu bạn vẫn muốn chơi game của hệ máy Nintendo Gameboy nhưng không thích jailbreak máy thì sao? Nhóm lập trình viên GBA4iOS mới đây đã tìm được cách cho phép người dùng cài ứng dụng của họ lên máy mà không phải thông qua App Store, và trình giả lập Gameboy này hiện đang được cung cấp miễn phí cho mọi người sử dụng. GBA4iOS sở hữu thiết kế đẹp mắt theo phong cách phẳng của iOS 7, hỗ trợ đồng với Dropbox, tối ưu hóa cho cả iPhone lẫn iPad và tất nhiên là có thể chơi bất kì trò nào viết cho Gameboy Color/Advanced. Bên trong ứng dụng có sẵn tính năng giúp bạn tìm và tải ROM game nên bạn sẽ không phải vất vả tìm kiếm lại tựa game yêu thích một thời của mình.

Để cài GBA4iOS vào thiết bị của bạn:
  • Thiết lập ngày hệ thống thành 19 tháng 2 năm 2014
  • Truy cập vào trang web http://gba4iosapp.com/download/
  • Nhấn chữ Download GBA4iOS 2.0 nếu bạn chạy iOS 7,
  • Còn nếu xài iOS 6 thì nhấn nút GBA4iOS 1.6.2 ở cuối trang web
  • Chờ app tải xong và chạy lên chơi
Lưu ý rằng mỗi lần chạy GBA4iOS, bạn phải đặt ngày hệ thống về 19 tháng 2 năm 2014 bởi đây là cách mà GBA4iOS vượt qua lớp giới hạn của Apple về việc cài đặt app không thông qua App Store.

97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nynohu
TÍCH CỰC
10 năm
Hay quá, cài thử xem thế nào :d
Thật là rắc rối!
Mua Ipad/Ịphone giờ mới thấy lợi hại đối với thế hệ >30. Mọi chuyện trở nên đơn giản
@HamDzui Sao mình cứ thấy nó lằng nhằng kiểu gì ý bạn ạ! xóa cái danh bạ cũng lằng nhằng ... mình chỉ muốn tìm danh bạn ... thích xóa ai thì xóa ... xóa tất thì xóa ... ngay trong giao diện danh bạ chẳng hạn.... có lẽ tại mình chưa tới 30 chăng. 😁
Tóm lại là nó ko hoàn toàn theo ý mình ... mình dùng Adroid vẫn thấy thoải mái hơn... chả hiểu sao nữa ... :v
😁 ko có nút ko hứng lắm. Hỗ trợ tay chơi game os7 thì ngon.
"Nhóm lập trình viên GBA4iOS mới đây đã tìm được cách cho phép người dùng cài ứng dụng của họ lên máy mà không phải thông qua App Store"
đoạn này mình có đọc nhầm ko nhể? cài app từ ngoài vào mà ko cần jealbreak???
@doinho Mình hiện dùng trên iPad 3 iOS 7.0.4, mấy đời iOS 6 thì đều JB cả rồi. Mà cũng chỉ cài vài app kiểu game, hay ứng dụng ảnh ọt linh tinh , thôi chứ không dùng nhiều nên cũng ko rõ lắm
nynohu
TÍCH CỰC
10 năm
@hypous H em cũng mới biết cái này đấy, tưởng phải JB mới cài dc từ file ipa
theblueone
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vqt907 Cái này appstoreVN làm dc rồi mà , với 1 số tool china cũng đã làm dc đều này ko cần jaibreak máy
Tai Cụp
TÍCH CỰC
10 năm
@vqt907 bt mà bác 😁 , chuyện này lâu rùi :v
pisa
TÍCH CỰC
10 năm
có gì lạ đâu, appstorevn cũng cài app từ ngoài vào thoải mái mà không cần jailbreak, cái này còn có cái dở là phải chỉnh ngày về 19/2 mỗi lần chơi nữa.
Ngon rồi để cài thử xem thế nào
giờ có jB thì cứ thế mà mần, chỉnh ngày hệ thống phiền phức lắm
images.jpg Bên android có cái gì mà cài được Samurai shadow anh em nhỉ? bữa trc cài 1 lần, mà sau đó ko nhớ tên là gì.
@spsp Game này có sẵn cho điện thoại mà, cứ cài game như bình thường thôi
h2media1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kehuydietngo game này trên ios tên là gì thế bác
@h2media1 Hình như là Samurai shodown II
traind
CAO CẤP
10 năm
mấy bố appstore cũng giỏi ddaaya chứ?
Chiếm diện tích màn hình lớn quá ko nhỉ
pokémon chơi phá đảo lâu ròi, ios chậm chạp quá and đã có từ đời, ko root cũng chơi ngon:p troll tý
@faidentiwi :p:p xperia E
Thử luôn để quay về tuổi thơ tí
Chơi phê quá các bác à :p
Cái này em tưởng có lâu rồi, em cài lên ipad chơi phê lắm.

Bác nào thắc mắc gì cứ hỏi em support cho 😁
@iminvisible Em cài rồi thấy chơi ngon nhưng lúc chơi xog thoát ra máy nó lag lắm, để yên khoảng 5p mới hết, vậy là sao bác
@utly GBA thì nổi tiếng là dòng Pokemon và series game Fire Emblem mà xưa mấy đứa bạn giàu trong lớp nó chơi gọi là Mộc Đế.
Bear_Pooh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khoado93 Còn Golden Sun nữa bác, game RPG nổi tiếng trên GBA 😃
@iminvisible bác biết cheat code game pokemon fire red ko giúp mình với
cứ phải sửa ngày hả bác?
@cucoi08 Sửa lần đầu cài cái app thôi, cài xong và chạy xong lần đầu tiên thì chỉnh về ngày tự động ko vấn đề gì.
ý của bạn là cài pokemon trên ipad 😁 ?
sao mình bấm down hum đc ta?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019