Mời tải về bản cập nhập Amber cho Nokia Lumia 920, 820 và 620

Trung Dt
5/8/2013 14:42Phản hồi: 309
Mời tải về bản cập nhập Amber cho Nokia Lumia 920, 820 và 620

Ngay trong tối 5/8/2013, một số người dùng Nokia các dòng máy như Lumia 920, 820 và 620 đã bắt đầu được cập nhập phiên bản firmware mới có tên mã là Amber. Đây là một bản cập nhập lớn đến từ Nokia và Microsoft đã được tiết lộ vài tháng trước đây và đang được rất nhiều người dùng Lumia mong đợi. Tuy vậy, các bản cập nhập dưới đây chưa phải là firmware chính thức trực tiếp (OTA) mà được cập nhập bằng tay thông qua phần mềm Nokia Software Updater For Retail. Một vài bạn đã cập nhập thành công với một số máy như Lumia 920. Mình sẽ cập nhập chi tiết hơn khi có được mẫu máy thực tế trên tay. Theo dự đoán thì khoảng 2 tuần nữa, hoặc trễ nhất là trong tháng này, khách hàng sẽ có được phiên bản cập nhập trực tiếp qua OTA.

Tham khảo bài viết: Nhiều tính năng mới trong bản cập nhập Amber trên Nokia Lumia 925

Link tải phần mềm Nokia Software Updater For Retail
http://www.fshare.vn/file/T3RRS1PWAT
Sau khi tải về, bạn chạy tập tin *.exe để máy tiến hành tự động cập nhập rất nhanh chóng.

Còn link dưới đây dành cho các bạn cập nhập bằng Pheonix hoặc Nokia Care Suite

Lumia 920:

Lumia 820:

Lumia 620

... tiếp tục cập nhập

Nguồn: tổng hợp, winphoneviet
309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chờ mãi mới có Amber.
update ko qua OTA thì mất hết app đúng ko nhỉ
@lionheart2669 OTA không mất hết app đâu bác à;)
@lionheart2669 Chuẩn rùi, backup dữ liệu trước nhá
@lionheart2669 Chuẩn bạn à/
trinhluxury
ĐẠI BÀNG
11 năm
520 đâu rồi.hot nhất mà không có cập nhập
@trinhluxury 520 qua winphoneviet mà kiếm có rồi đó
linh2911
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveskyvn 520 làm gì có mà kiếm, chỉ có bản 520 AT&T mới được cài sẵn Ăn Bơ thồi.
920 AT&T up lên có sao hông zị mấy chú :oops:
920 được thì 925 cũng đc nhỉ? 2 em nó cũng tương tự nhau😁
@trung2tek 925 nó có sẵn rồi còn gì nữa
Các bác không nên up 620 nhé, em up Lu 620 lên Amber có đuôi 2007 thì ko có double tap, còn 920 và 820 thì vẫn bình thường... Đang thử up Amber 620 2001 :3

Vote chờ OTA vì up rom manual sẽ bị mất hết apps :3
tangocminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@r2kin Dùng Nokia Care Suite đánh code vào tải FW của Việt Nam luôn

Và đây là kết quả, fw Nokia Việt Nam luôn chứ đâu phải sài nhờ nhà mạng Pháp, Đức, Thổ Nhĩ Kỳ gì

Xác nhận gõ đúp để mở màn hình kiểu N9, FM ...... như những thông tin đã thủng rỉ (không phải rò rỉ) cách đây cả năm
Ko biết có gì HOT
đã bán Lu920 đi rùi 😔
anmapvnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách nào để cập nhật vậy bạn? mình xài Lumia 620
@anmapvnn google ngay và luôn!
Windows phone nói chung ok, nhưng chỉ ghét là toàn ứng dụng nước ngoài, cái cần thì ko có, đụng cái gì cũng mua bản quyền hichic, với lại rung 1 cái rồi đổ chuông suốt, phải chi vừa rung vừa chuông thì hay quá, tại để trong túi chạy xe ko thể nào hay đc nếu rung 1 cái rồi chuống, tiếc cho WP
thg.1812
TÍCH CỰC
11 năm
@Iriszell Máy bác bị sao thế? Để túi quần vẫn rung tê im đến tận lúc bắt máy mà😁
@Iriszell để chuông ngắn thôi là đc
@Iriszell Thêm 1 cái tai nghe bluetooth là xong.
Đang chạy xe, chỉ cần thò tay bấm 1 cú là vô tư. Vừa tiện lợi vừa an toàn, nhất là khi trời mưa.
Để chắc ăn hơn thì đội mũ bảo hiểm cả đầu có kính chắn gió. Chứ mũ nửa đầu, 1 là gió quá sẽ không nghe rõ, 2 là sẽ hứng bụi, 3 là có thể rơi lúc nào không biết. Nếu gặp trời mưa nữa thì... 😃
devilfox96
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao chưa có cho 520 vậy.
9
925 e tưởng cài sẵn amber rồi chứ bác
Lại 1 đêm ko ngủ rồi. Mà sao lại ko có OTA >,<
cuticuti
TÍCH CỰC
11 năm
ko biết có gì hay ko, chỉ cần sửa hết lỗi thôi 😔 e hay bị nhất là đầy bộ nhớ , xài lâu bị lỗi camera phải reset máy mới chụp đc :(
phongm&e
ĐẠI BÀNG
11 năm
có gì hot😃
MS làm ăn như ***, No thì cố gắng hết sức nó thì cứ đủng đỉnh, chán đang tính bỏ WP!
620 bị vầy là sao các bác o_O

@Av.Kalashnikov
em ko xài WP nhưng cũng hiểu, bác ko đọc nó ghi j sao mà còn hỏi. File bác download về bị lỗi nó check nên ko upgrade, chứ nó mà upgrade file lỗi là máy bác brick cmnr :p. Bác xài đường truyền VNPT thì coi chừng ưa bị download file về bị lỗi lắm nhé.
@Av.Kalashnikov bạn đổi tên file đi.mình hướng dẫn cụ thể ở phần nâng cấp thay đổi phần mềm ấy
@Av.Kalashnikov hình như mình đọc bên genk.vn, thì cái lỗi này là do phần cứng 620 không thích hợp với một số tính năng trong bản cập nhật, nên bản cập nhật lần này không phù hợp với 620, nhưng không hiểu sao chủ thớt lại ghi là cho cả 620 ? nếu sai xin nói giúp
chưa thấy 1 hệ điều hành nào lại toàn chữ và ô vuông như WP. Đúng như SJ đã nói, vấn đề của Microsoft là họ không có cảm nhận.
@archi-T Thế e hỏi bác: M$ làm OS cho phone từ bao giờ? Trước năm 2008 android ra đời, 2007 iphone ra đời, đã có cả 1 quãng dài windows mobile nhá. Bao nhiêu năm thế mà vẫn dở ẹc
@anhvip9x Ra sau chưa đủ app thôi, giờ chỉ khóa xoay ( có UC browser khóa xoay) và chuông nữa thôi. Còn gì dỡ nữa đâu, trong khi WP rất mượt mà, lướt web ngon, chụp ảnh tốt, app cũng dư dùng rồi...v.v.. Còn ios mãi mãi không chia sẽ dữ liệu được, Android phải máy xịn nhẫt chạy mới ngon. Nền tảng WP có thể nói là rất rất tốt.
thg.1812
TÍCH CỰC
11 năm
@anhvip9x Éo quan tâm, nền tảng wp hiện tai chi bất đatu từ 2010. Trước đó là gì thì ko liên quan. Sau 2 năm nó mở mahy mở mặt. Giờ nó đã bon chen dc vói phần còn lại. Giờ này các fan kia thèm wp chng ko dám nói. Vì sợ mang tiếng nuốt lời mà.
vnwsxu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@angle_squall Cho hết tụi nó vào nhà vs rồi xối nước đi.
nói trước ae nào dùng 620 k có double tap. khỏi up đê
Dtbi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@silver jack bạn update display+touch chưa?
@Dtbi rồi chỉ có glance thôi. chia buồn 620 😁
@silver jack bớt nguy hiểm tí đi
@kut3_prince_9x xin lỗi bác đây chỉ là bản rom đk cài sẵn amber của nước ngoài. xác định 1 lần nữa là k có tap tap. còn Ota thì k biết thế nào. bác nguy hiểm quá. hâh:p
@silver jack thế mới là thiết kế giao diện mới. Ai cũng thấy nhàm chán với mấy cái giao diện đơn điệu của hđh mà bác troll. Đúng là anti
hic, chỉ mình với, mới chuyển qua Windows Phone được một tháng. Không biết một tí gì hết, ACE đắc đạo xin chỉ giáo với. 😃
công nhận là nóng, làm sập cả winphoneviet :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019