Mời tải về Chrome 37 Beta dành cho Android với giao diện mới theo phong cách Material Design

Duy Luân
24/7/2014 23:32Phản hồi: 85
Mời tải về Chrome 37 Beta dành cho Android với giao diện mới theo phong cách Material Design

Ứng dụng Chrome Beta trên Android mới đây đã được cập nhật lên phiên bản 37 với một giao diện được thiết kế theo phong cách Material Design. Bạn không nhất thiết phải có một thiết bị Android L mới được xài trình duyệt beta này, thay vào đó giao diện mới vẫn được hiển thị đầy đủ trên các máy chạy Android 4.4 hoặc thấp hơn. Sau khi cài xong, bạn sẽ thấy logo Chrome beta thay đổi, nó phẳng hơn và hiệu ứng đổ bóng cứng hơn. Vào bên trong app thì các nút bấm giờ đây có kích cỡ to hơn, đường gạch phân chia giữa các mục trong menu cũng bị loại bỏ, trang khởi đầu (khi bạn mở tab mới) cũng sạch sẽ hơn và tổng quan ứng dụng nhìn hiện đại hơn. Bản update Chrome Beta 37 ngày hôm nay còn sửa một vài lỗi nhỏ và cải thiện hiệu năng tải trang. Ngay bây giờ bạn có thể tải về trình duyệt này bằng link hoặc mã QR bên dưới.

Tải về Chrome Beta phiên bản mới nhất

Vài ảnh so sánh giao diện Chrome mới (trái) và cũ (phải)

Giao diện duyệt các tab đang mở

Giao diện của thanh menu khác biệt khá nhiều

Nguồn: Play Store
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình yếu quá, xài Chrome như con rùa, thôi cũng update cái coi sao

Sent from my ME371MG using Tinhte.vn mobile app
Red Man
TÍCH CỰC
10 năm
Update thôi, hy vọng tất cả các apps được update giao diện mới theo phong cách MD sớm 😁
Vẫn chưa thấy thay đổi nhiều nhỉ 😁
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@ViApps Nó thay đổi về cả mặt hiệu ứng nữa ko chỉ về giao diện như mấy hình kia, cài vào mới biết đc. Đang dùng thấy rất mượt, hiệu ứng hay :D
Chrome cho android giật và lag lắm, cuộn trang thì khựng khựng khựng, được mấy người dùng, đến IE trên máy Windows Phone còn mượt hơn vô vàn lần.
@tranxuanthang Cụ thể là bạn nói máy nào, chứ con S2 cùi của mình xưa lắm rồi xài chrome vẫn mượt
@sunspider Q-Smart Mach :v
@tranxuanthang Có điều xài UC browser thì mọi thông tin đều gửi về cho a Trung nhé!!! Hj hj cơ mà công nhận cái UC này mượt mỗi tội hay bị Văng trong khi coi video

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@caocaolatre1989 Mình tin là UC nó là một công ty tốt và có thu thập thông tin cũng là mục đích để cải thiện trải nghiệm người dùng, như lúc mới vào lần đầu nó cho mình quyết định có để nó theo dõi hay không đó.
Chrome trên máy tính lẫn điện thoại đều nặng kinh khủng!
Đã test trên Galaxy S4, nói chung là đẹp
P/s: Dùng luôn cái Bàn phím Google giao diện material lại càng đồng nhất nữa
Mình cũng có đọc trên tinh tế bài viết về tư duy thiết kế material design, thú thật thì mình vẫn chưa hiểu ý tưởng này lắm
chắc có lẽ giống như hồi xưa học lập trình hướng đối tượng, mãi sau khi code thì mới hiểu nó là gì
vẫn còn nhiều lỗi lắm, máy mình vừa vào thì forse close
xài dolphin cho nhẹ và mượt
Sau một thời gian dài gắn bó với Chrome thì mình vừa chuyển qua UC Browser. Ngoài việc muốn chuyển tab cần hơi nhiều thao tác thì nhanh và ngon hơn Chrome 6.9 lần.
thích xài chrome lắm nhưng mà cái nút chọn tab ko ưng ý cho lắm nên xài UC mobile tiện hơn
jametruong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trong chrome các bồ vào chrome://flags tìm tới phần có ghi scroll smooth và chọn enable, bấm relauchchrome và cảm nhận độ mượt
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
em thích mỗi chrom khi dùng android thui !
Cũng đâu thấy khác biệt gì mấy?
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Klq nhưng sài chrom vào nhattao.com ko cho comment. Hài 😃
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
@lumia62o cmt ầm ầm nhé 😁 vừa mua bán linh tinh bên đó xong :D
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
@xmen533 Sao máy mình safari đk mà chrom thì lại ko nhỉ
Thiencl
TÍCH CỰC
10 năm
Ma
Máy mình LG G ram 2Gb xài thấy nhanh và mượt mà.
Chỉ có điều hơi thua Maxthon tí thôi..chứ dùng chorme là ổn định nhất
Thử cái.
kien22
TÍCH CỰC
10 năm
Và hỗ trợ nhiều tài khoản như trên decktop

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095