Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời tải về Chrome 37 Beta dành cho Android với giao diện mới theo phong cách Material Design

Duy Luân
24/7/2014 23:32Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có khác gì đâu???
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@kaitoukid93 Cài vào đi khắc biết nó khác cái j, nhìn mỗi mấy hình sao biết đc
Trước em chơi cái này thì máy hay bị đơ vì thiếu ram, dù đã chỉnh cho nó 256MB @@.
Giờ chơi UC browser thì thấy nhanh hơn hẳn mà lại không bị đơ :v
Dù đẹp thật, nhưng cá nhân mình thấy càng update càng phình và chạy có vẻ ì ạch hơn. Thay vì giảm dung lượng bộ cài, tối ưu sao cho chạy nhanh nhất và đỡ lag nhất thì cảm giác ngày càng giật với js nhiều. Chrome android rất hoa lá cành với những hiệu ứng chuyển đổi, vuốt tab...sao ko thay vào đó loại bỏ nó đi để tăng tốc. Người dùng trải nghiệm khi duyệt web chứ có trải nghiệm mấy cái vuốt vuốt hiệu ứng lắc đó đâu nhỉ.
Không lag. Mình đồng ý, đó là với những máy chip quadcore 1.5Ghz ram hơn 1GB thôi. Phần cứng phải mạnh. Chrome trên pc cũng vậy 😔 Chứ mấy bạn cầm mấy con cùi cùi ram 512 hay chip lõi mtk thì chrome quả là ác mộng. Giật tung lên ấy. Cảm giác ko nhanh như ngày xưa.
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@anhdao1520 Máy Galaxy Nexus RAM 1GB, CPU dual-core cũ vậy chạy tốt nhá. Bản mới Chrome này mượt hơn bản cũ đấy, bạn cứ dùng thử đi
@M3ga Đang dùng mà. Bản 36. 37 màu mè quá cài xong gỡ rồi
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@anhdao1520 Nó trắng hơn thôi làm j mà màu mè :p

Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
@M3ga Thanh address to hơn tốn ko gian của nội dung web, lỗi hay cái gì google cố ý ở NTP mới trang khởi động thanh address biến mất. Thanh thông báo ssl to, hệ thống cảnh báo an toàn mới... Màu mè lắm luôn ấy
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@anhdao1520 Thanh address nó tự ẩn mà.
Newtab ko phải lỗi, bác đọc kỹ lại đi nhá
Mọi thứ nó làm hơi to và trắng hơn thôi làm j mà màu mè :p
Nhìn cái bộ cài mà phát hãi. Như cái fb gần 40MB.
mikan293
TÍCH CỰC
10 năm
Máy yếu thì ko nên cài chrome cho đỡ phí công kêu lag này nọ.

Sent from my LG-F160 using Tinhte.vn mobile app
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng là bản Beta load rất chậm và lâu
Cảm nhận đầu tiên là giao diện theo phong cách phẳng, thoáng hơn, font chữ lớn hơn phù hợp với màn hình ngày càng lớn là xu hướng bây giờ
Thế thôi, ngoài ra chẳng bổ sung thêm tính năng mới nào hay ho, thêm 1 chút hiệu ứng mới ko giải quyết đc gì, thừa thãi, cái cần nâng cấp thì ko làm
Cài và test 10 phút, gỡ ngay trong 10s
Có 1 chi tiết nho nhỏ là mình vào trang Genk.vn = ChromeBeta ko vào đc, k bít có ai bị như vậy ko
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@Rêmmberwp7 Của mình chạy nhanh mà, có Newtab mới đẹp hơn mà. Bản mới chạy cũng mượt hơn nữa.
Nâng cấp phiên bản trình duyệt chủ yếu là nâng hiệu năng vs thay giao diện thôi chứ bản nào cũng thêm tính năng thì loạn
Nhiều người chê chrome giật với khựng, không biết dùng máy gì chứ mình dùng trên cái con Gnex cổ lô sĩ của mình vẫn thấy mượt mà, có khi còn mượt hơn Dolphin ýo_O
Đang xài cảm thấy đẹp, mượt, hiệu ứng mới lạ...
mọi người cho mình hỏi là điện thoại của mình bắt cập nhật phần mềm.vi dụ như trình duyệt chrome nên bộ nhớ tăng lên gấp đôi (26mb-53mb).ko update thì ko chạy được phần mềm chrome.vậy có cách nào thay thế bản update vào hệ thống máy để đỡ nặng bộ nhớ ko
anhthien8
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn hao hao giống LG browser 😁
Trunggaja
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng vu2" xem video bị lỗi. Bản này đẹp.
Mình dùng Firefox nên ko biết!!! 😁
anhtuan.uct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chrome ngốn pin thì thôi rồi...
Sài chrome cho máy tính bảng k xem đuqowcn phim trên wed là 1 thảm họa, chán vãi
VipCoDoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình ít dùng chrome lắm. Chủ yếu là để đọc truyện tranh hay vào genk.vn bình luận thôi. Còn duyệt web, fb thông thường xài UcBrowser cho nhẹ CPU đỡ nóng máy. Xem phim ol thì dolphin xài flash là ko thể thiếu được rồi.

Gửi từ LG-F400S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
eziodavinci
ĐẠI BÀNG
10 năm
mất icon reset trang, phải truy cập vào menu bất tiện quá. còn lại thì tốt
LOGIN_LOGIN
ĐẠI BÀNG
10 năm
giao diện của chrome là đơn giản rút gọn nhất trong các trình duyệt r...😁
Giao diện mới nhìn xấu kinh, thích cái giao diện cũ như trên PC hơn, ai có bản cũ cho xin với
Trên Play store có Chrome và Chrome Beta. Xài cái nào ngon?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019