Mời tải về dùng thử Dropbox Beta bản mới trên Android, chú trọng các tính năng hình ảnh

Duy Luân
23/12/2012 0:26Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

50GB thì dùng dropbox của Samsung trích ra rồi cài là được mà. Mình cũng đang dùng 50GB đây.
leo0-0
ĐẠI BÀNG
11 năm
only box 😁 50gb
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quan trọng là thói quen sử dụng của bro. Về lý thuyết đem toàn bộ dữ liệu trong máy lên là yên tâm không sợ mất gì, lúc đó thì cần khối dung lượng đấy.

Space race đc 2 năm continous. Sau đó có chương trình mới thôi. Chưa kể theo thói quen cứ 1-2 năm Dropbox double dung lượng miễn phí.
@dragonvnbk uh ổ cứng khoảng 5 năm là đi mà không biết đi khi nào nên cũng hơi sợ; ảnh ọt giờ mình up hết lên face nhưng bị vỡ hình; kể mà face cho up ảnh chat lượng gốc thì tốt; còn dữ lieu quan trọng của mình chỉ vài trục Mb nên chả lo
@dragonvnbk Vậy sau 2 năm có mất 25 gb race đó không?
Vậy có phải là bây giờ mình có thể dùng Dropbox để thay thế mấy cái dịch vụ lưu trữ, chia sẻ ảnh như upanh, picasa, flickr... đúng ko nhỉ
bimbom
ĐẠI BÀNG
11 năm
chẳng hiểu sao thằng dropbox này nó tự động tải hết ảnh riêng tư của em lên. Mà chẳng hỏi han gì cả
@bimbom Vào setup của drobox trong máy rồi turn off camera upload
Tài khoản Dropbox của mình chỉ có bấy nhiêu đó. Free! My Dropbox.JPG
Có 50Gb bên Box rùi chắc chẳng dùng đến cái này 😁
Cho mình hỏi ké topic nha, muốn dùng Titanium Backup dữ liệu rồi đồng bộ dữ liệu đó lên DropBox làm sao nhỉ....
Bạn cho minh hỏi , cái space race làm được nữa ko ?
hung160990
ĐẠI BÀNG
11 năm
tải = mã QR kiểu gì thế
ai giải thik giùm mình với
@hung160990 Bạn cài các app đọc mã QR trên điện thoại android của bạn, ví dụ QRdroid chẳng hạn (trên playstore free), rồi mở app đó lên dùng camera chĩa vào cái QR code nó sẽ đọc QR và cho ra cái link, bạn theo cái link đó mà down thôi 😃
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Box cũng hay nhưng ko hỗ trợ phần mềm desktop, và giới hạn dung lượng 100MB, trong khi Dropbox là ko giới hạn, bất kể tập tin nào trong thư mục Dropbox trên Desktop đều đc đồng bộ giống nhau lên cloud.

Promotion Dropbox: 47GB= 16GB referal + 2GB started + 3GB camera upload+25GB Space race + 1GB FB, twitter...

Space race hiện tại đã dừng, chỉ có đăng ký trước 10/12.
Hôm qua referal mỏi tay mới được 10 acc =.=
Mấy cái tặng gb của ss glx s3 với htc dễ xịt lắm.block acc như chơi 😔(
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Uhm, cái đó nhiều bro reported mất dung lượng sau vài ngày dùng rồi.

Về lý thuyết có thể sử dụng ko giới hạn dung lượng dropbox, xem tại đây:

Nhiều ứng dụng rất hay của Dropbox xem tại đây:

Theo các bác thì thằng nào lưu trữ ảnh và ebooks tốt nhất???

Dropbox, Box, SkyDrive, Google Drive
Khi đăng nhập vào thì ko có nút uot tài khoản nhỉ...ai chỉ chỗ uot ak.thank

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
Mình hỏi ngoài 1 tí.Vừa làm được cái lây 48gb cho s3 (máy mình ko fai s3).ai làm kiểu này rồi biết làm sao cho db ko phát hiện ra không...gỡ db trong điện thoại được không nhỉ ?
chỉ một thời gian nó fix lại ngay thôi
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dropbox trên di động có 1 cái điểm mà iem ko thích tẹo nào. Đó là ko có chức năng lựa chọn đồng bộ như bản trên PC. Dữ liệu Dropbox giờ hơn 5GB, chứa cả phần mềm, tài liệu .... mà sync xuống điện thoại thì nản @@
Chẳng biết bản này có thay đổi gì không ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019