Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời tải về phiên bản Dropbox mới cho Android, bổ sung tính năng quản lý, chia sẻ ảnh

Duy Luân
12/1/2013 11:43Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình ko hứng thú vs mấy cái này vì dùng dcom, biết bao nhiêu tiền cho vừa 😁
@PrisonBreak1908 Dcom trọn gói tầm 100k/tháng mà còn lăn tăn tốn tiền gì nữa. Xài tablet mà sợ tốn tiền 3g thì xài làm gì

Sent from my Nexus 7
@z0d1ac 100k trên tháng đc có 2gb. tôi dùng pc chư lấy đâu ra table hả thánh, phán như đúng rùi
cái này ios có òi
dropbox hay quá!!!
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dropbox tạo cảm giác đồng bộ thực sự... Rất tuyệt
Anh em nao chua tao, dung link sau tao gium minh nha

http://db.tt/XFX8xNpO

Xin cam on
Qua ngon luon😁

Sent from my HTC One X+ using Tinhte.vn
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào dùng rồi cho em hỏi là: bản này đã có thêm chức năng chỉ đồng bộ những thư mục mình chọn như trên PC chưa ?
Để thử xem nào
tuandat1689
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhưng sau khi đồng bộ, nó có một folder trên máy tính, như vậy là vẫn tốn dung lượng của máy tính đúng ko các bác!
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuandat1689 Cái hay là để đồng bộ dữ liệu, lỡ trên máy tính có mất thì trên cloud vẫn còn. Còn nếu muốn upload thôi thì chọn Selective Sync, nhưng cái này xưa nay có đầy... như MF, Rapidshare,....
tuandat1689
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dragonvnbk Em cũng đồng ý với quan điểm là lưu trữ an toàn và khó bị mất mát hơn, nhưng như vậy thành ra chiếm gấp đôi bộ nhớ trên máy(cùng 1 file, folder) mà như vậy thì lưu trữ đám mây ko làm tăng thê dung lượng cho người dùng, theo em thì chỉ up lên để đấy, khi nào cần thì share hoặc down về thôi!
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuandat1689 Sao lại gấp đôi dung lượng trên máy nhỉ? Chỉ việc Move dữ liệu vào Dropbox thay vì để bên ngoài. Dung lượng vẫn không thay đổi, chỉ có thêm 1 bản backup trên cloud thôi.

Thật ra nếu là dữ liệu quan trọng thì thường không chiếm dung lượng nhiều, vì vậy đưa toàn bộ dữ liệu trên cloud là rất khả thi và hữu ích.

Dữ liệu phim, phần mềm dung lượng cao thì không cần dùng cái này vì trên mạng luôn có nhiều nguồn download...
bổ sung nhiều tính năng hay và tiện
fc300
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dropbox kiếm dc hơn 67GB rồi , up thoải mái + flickr 1T nữa =)) Chả còn gì thiếu thốn cả .
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dropbox mình kiếm đc tổng cộng 165GB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019