Mời tải về ROM Android 4.3 với giao diện Sense 5.5 cho HTC One

Duy Luân
15/10/2013 15:24Phản hồi: 198
Mời tải về ROM Android 4.3 với giao diện Sense 5.5 cho HTC One

Nhóm lập trình viên nổi tiếng Android Revolution HD mới đây đã tung ra bản ROM Android 4.3 "gốc" với giao diện Sense 5.5 cho chiếc HTC One. Chưa rõ làm cách nào họ có được ROM này khi mà nó chưa hề được chính thức phát hành trên toàn cầu. Dù sao đi nữa thì các thay đổi trong ROM này hoàn toàn giống những gì HTC đã giới thiệu trên chiếc One Max, chẳng hạn như giao diện duyệt tin BlinkFeed được nâng cấp rất nhiều, giao diện chạy đa nhiệm mới, tính năng chụp ảnh Zoe thì cho phép tạo ảnh GIF, kèm theo đó là khả năng tùy biến khu vực Quick Settings tùy theo ý muốn người dùng. Chi tiết những thay đổi về Sense 5.5 mình sẽ chia sẻ với anh em trong một bài viết khác.

Nếu muốn sử dụng bản ROM Android 4.3 + Sense 5.5 trên HTC One, bạn có một số lựa chọn như bên dưới, và tất cả đều flash thông qua recovery như flash ROM bình thường. Nếu chưa rành vụ flash ROM, mời các bạn xem topic về cách nâng cấp ROM và các vấn đề liên quan
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá.mình phải tải ngay mới được.mong chờ mãi 😃
Vừa bán xong thì có 4.3 ha ha!!!
boygabg
TÍCH CỰC
11 năm
Bản Leak rùi
Giây phút mong chờ "bao giờ cho đến tháng mười" cuối cùng rồi cũng đến.
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
sao cái ảnh minh hoạ giống giao diện của con one X tui mới mua hôm qua vậy?:eek:
@ngocb2 one x là sense 5.0 /😃
luongquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
ước gì có để thử
thèm ROM mới quá nhưng lực bất tòng tâm...chán android ở điểm này
theaminh81
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái nay có sử dụng cho HTC one 2 sim không huhuhu
4.3 leak là ngon rồi, có hàng cho ae HTC vọc là niềm ao ước của các ae khác 😁

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Tạm được
sense 5.5 khá HAY ;)
Xài rom cook có hết ám tím ko bác Duy Luân
Head
TÍCH CỰC
11 năm
@saiback Đã hết từ thời 4.2 rồi bạn àh.
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
@Head ko dám đâu bác ơi, mình lên 4.3 nè mà mấy con mình xài đều ám tím lè, số mình quá đen, ức chế vô cùng
@Head hết đâu bác, bị còn nhiều hơn hồi 4.1 ấy :eek:
Head
TÍCH CỰC
11 năm
@saiback Vì thực chất 4.1 không hề bị lỗi này, chỉ khi up lên stock 4.2 mới bắt đầu xuất hiện ám tím, mà phần lớn rom cook đều dựa trên file gốc 4.2 của HTC nên lỗi này cứ thế lan rộng. Lúc đó mình đã thử rất nhiều rom lúc đó, chỉ duy nhất những rom Pure Android như AOSP và CM là không bị, nhưng mà cam của dòng này thì. ..như bệnh. Chỉ đến khi rom ViperOne 2.6 ra mắt được họ chỉnh sửa và thay thế bằng Pm của riêng, hình như là Venom Cam thì phải. Tới lúc này thì lỗi ám tím mới hết hoàn toàn, chỉ còn mỗi cái hồng tâm thôi 😁
ok
Sao bảo đã úp chính thức rồi

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn mobile app
RedT
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa có trên One X, chờ port 😁
vietbody
TÍCH CỰC
11 năm
khi nào One X có nhỉ...😁
Cái này có cần root máy ko vậy ta