Mời tải về ROM cook Android 4.4 KitKat cho HTC One

Duy Luân
11/11/2013 23:7Phản hồi: 161
Mời tải về ROM cook Android 4.4 KitKat cho HTC One

Đây là bản ROM CyanogenMod 11 không chính thức, tuy nhiên nó chạy rất tốt trên HTC One. Tất cả các tính năng cơ bản của máy đều hoạt động, chẳng hạn như gọi điện, camera, kết nối Wi-Fi, 3G, GPS, máy ảnh, âm thanh. Sau khi đã cài xong, bạn có thể thưởng thức giao diện gốc của Android 4.4 Kit Kat cũng như các tính năng mới của hệ điều hành, chẳng hạn như trình gọi điện thông minh hơn, laucher và Google Now mới, Hangouts kết hợp SMS,... cũng như các tùy chỉnh khác của ROM CyanogenMod. Xin lưu ý rằng đây chỉ mới là phiên bản không chính thức nên trong quá trình bạn sử dụng, có khả năng máy sẽ gặp lỗi gì đó. Tính đến thời điểm hiện tại thì mình thử nghiệm vẫn trơn tru, không thấy có vấn đề gì xảy ra nên các bạn nào thích vọc thì hãy chiến ngay và luôn nhé.

Cách cài đặt:
Sau khi tải hết về thì bạn chép file zip của ROM và của Google Apps và trong bộ nhớ máy và tiến hành flash như bình thường. Nhớ là flash ROM trước rồi đến Google Apps nhé. Khởi động máy lại là có thể bắt đầu sử dụng ngay. Nếu chưa biết gì về flash ROM cho HTC thì mời bạn xem topic này.

Tính năng chưa họat động:
  • Bộ phát tín hiệu hồng ngoại
  • Âm thanh truyền qua Bluetooth chưa ngon
  • Lúc chụp bằng trình camera của KitKat, hình ảnh hơi bị bóp lại nhưng ảnh kết quả cho ra vẫn bình thường

Nguồn: XDA
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hóng chờ hàng của Note 1
@thanhlonghp hik không biết note 1 có hàng để chơi không ý chứ
@dao_quoc_huy rom CM thì thiếu gì =))
@sieu_nhan có rom nào vẫn giữ được S note không bạn
@dao_quoc_huy k b à =))
cái ấy là đặc trưng của hãng r. cũng như rom này của one đào đâu ra sense
Không có HTC để thử😔
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm
đã từ bỏ androd
Cách đây không lâu vừa có bản Rom cook Android 4.3 cho HTC One rồi bữa nay đã có tiếp bản 4.4 Kitkat, khi nào thì hãng mới cho cập nhật bản chính thức lên 4.3 đây nhỉ.
@AC_Khanh01 Trời, up ROM ngoài vào đi bác 😆
fatd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân không hiểu sao mình dùng one do bright point phân phối chính hãng nhưng check update thì vẫn chỉ là 4.2.2
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhdang299 Chưa rõ bạn ạ. Bạn chạy room cook đi. Htc vẫn hỗ trợ bh bt mà. Bạn qua Club Htc One học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm nhé
@jessica will Cai nay hinh nhu ban nham..vi chi cac may chinh hang nhung o thi truong Mỹ moi len duoc con vn chua co ma
Ne0_Njcky
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nokia 1200, đi ra :go:
LOGIN_LOGIN
ĐẠI BÀNG
10 năm
k biêt con Su640 của e có dc bên Cyanogemmod hỗ trợ cho lên android 4.4 k nhỉ 😁
minhdang299
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có thấy gì đâu bác Duy Luân ơi, tôi cập nhật vẫn thấy có thông báo: "there are no updates available for your phone". Chẳng hiểu ra làm sao cả. Máy của tôi bản quốc tế, vẫn đang ở 4.2.2 😔
PVTran
ĐẠI BÀNG
10 năm
không cần phải vội để chạy bản chưa hoàn chỉnh
nexus 7 mà mãi chưa có hàng nhỉ. Lần này gg làm ăn chậm quá
@Haichungpt93 Nexus 7 - 2013 có cook rom 4.4 từ tuần nay rồi bạn.Nhưng cũng như One chưa hoạt động ổn định.
Xác nhận rom cook của HTC One rất nhiều và chất cộng với đó là nhanh vì vậy đây là chiếc phone ko thể thiếu với các vọc sĩ , các mod, các dev và các reviewer....mới chia tay và đang nhớ nó...
One thì nhận cập nhập rom bạn vỏ nhựa xách dép 😁
@kool_boyjuly S 4 cũng đã có update rồi mà bạn.....ngoại trừ phiên bản T-mobile và AT&T
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
Chưa có 4.3 chính thức, ít nhất theo mình biết là cid 044 chưa có. Rom cook thì vô tư rồi, hình như các rom cook đang dùng fw dành cho Canada do htc phát hành ở đó trước thì phải.
Tốt nhât là đợi bản chính thức từ HTC thui 😃
Của mình cũng CID _044 cũng chưa thấy có cập nhật chính thức 4.3. Hic
@Razervn Cac bac oi may toi bi benh am tim..cac bac tu van dum toi cach khac phuc duoc khong..cam on nhieu
@hungkeyboard Hiện máy của tớ thi thoảng cũng bị như thế, mặc dù là 4.2.2 rồi. Hy vọng lên 4.3 nó hết. Mình chưa sử dụng các game cook đối với em One nên ko biết các rom cook có khắc phục lỗi này ko?
keipro89
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao mình flash Rom xong reboot nó đến logo CyanogenMod rồi nó chạy vòng vòng hoài vậy bạn
keipro89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sieu_nhan nó chạy vòng vòng suốt bạn, flash lại lạanf nữa ah ban
@keipro89 Uh b thử up lại xem sao

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk
@keipro89 flash lại kernel theo bản rom là hết
keipro89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhomaghe kernel nào vay ban
LG G chắc phải mấy tháng nữa 😔 One lần nào cũng đc ưu tiên.
online107
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JerryKist Optimus G có rom cook 4.4 rồi. Nhưng rom chính chủ chắc là phải đợi mọc râu ra thật 😃.
@online107 Có mà bản của AT&T, mình xài bản nội địa.
Nexus 4 chưa thấy gì đây toàn cook 😔
Trưa về cũng up thử xem tnào. Thấy s3 cũng mới có 1 bản ntn 😁

Mà lần này google lại k cho nexus lên luôn. Lạ thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119