Mời tải về ROM Sense 6.0 rò rỉ dành cho HTC One

Duy Luân
22/3/2014 23:39Phản hồi: 205
Mời tải về ROM Sense 6.0 rò rỉ dành cho HTC One
Một bản ROM Android 4.4 với giao diện Sense 6.0 mới toanh đã bị rò rỉ, và điểm đặc biệt nó là nó hoạt động rất ngon lành trên chiếc HTC One hiện đang có bán trên thị trường. Nhờ bản ROM này mà chúng ta có thể thoải mái trải nghiệm những điểm mới của Sense 6.0, một bản cải tiến rất đẹp và đáng giá cho giao diện độc quyền của HTC. Mình đã up thử thì thấy HTC One của mình chạy ROM này rất nhanh, hầu hết các tính năng cơ bản đều hoạt động, kể cả nghe, gọi, nhắn tin, chụp ảnh, Wi-Fi, NFC,…. Bên dưới là link tải, cách flash thì anh em cũng dùng recovery để flash như khi up ROM bình thường thôi chứ không phải làm gì đặc biệt cả. Xin lưu ý, đây chỉ mới là bản rò rỉ nên việc phát sinh lỗi là khó tránh khỏi, mức độ hao pin mình cũng đang kiểm tra xem thế nào.

Tải về bản ROM HTC Sense 6.0 cho HTC One (link mirror mình đang up, có sẽ cập nhật vào đây)

Một số cảm nhận sơ bộ:
  • Giao diện phẳng hơn, hiện đại hơn, dùng nhiều mảng màu lớn khá sinh động
  • Tông màu xanh đậm hơn Sense 5.5, font chữ to hơn
  • Các ứng dụng hệ thống cũng như ứng dụng HTC được thiết kế theo phong cách mới, đơn giản và đẹp hơn
  • Trình đọc tin BlinkFeed được làm mới, phẳng và vẫn hỗ trợ tốt các nguồn tiếng Việt (Tinhte.vn là một trong số đó)
  • Màn hình chính mặc định không còn là BlinkFeed, thay vào đó là giao diện cho phép sắp xếp icon như bình thường
  • Các biểu tượng trên thanh đồng hồ chuyển hết sang màu trắng, kể cả biểu tượng pin, đúng theo kiểu của Android 4.4
  • Ngay từ app drawer chúng ta đã có thể nhấn giữ các biểu tượng để kéo ra màn hình chính nhanh chóng, không phải dùng đến nút “Shortcut” như hồi Sense 5.5
  • Ứng dụng camera có giao diện mới hoàn toàn, sang trọng hơn với các biểu tượng hình tròn.
    • Tính năng Zoe giờ đây cho phép nhấn giữ phím chụp ảnh để tự xác định độ dài video
    • Có thêm chế độ Pan 360 cho phép chụp ảnh panorama 360 độ, giống với PhotoSphere trên bản Android nguyên gốc
    • Có riêng một chế độ mới để chụp “tự sướng”, camera sẽ được thiết lập tự đếm lùi
  • Trình chơi nhạc mới cho phép hiển thị Visualizer ngay trong giao diện Now Playing
  • Đã hỗ trợ chạm hai lần để mở khóa màn hình (có vẻ như chưa hoạt động trên One)
  • Ngoài màn hình khóa, nếu trượt biểu tượng ổ khóa sang trái thì sẽ được đưa thẳng BlinkFeed, sang trái thì thấy các widget
  • Hỗ trợ dùng phím volume để unlock máy mà không cần cài thêm bản mod
Hiện mình đang vọc thêm, có gì mới hơn sẽ tiếp tục chia sẻ với anh em trong một bài viết riêng nhé. Trong thời gian chờ đợi thì mời anh em xem ít ảnh chụp màn hình.

205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giao diên nhìn nó quê quê mùa quá ( toàn màu xanh ) :eek:
@hoangsatruongsavietnam Ờ anh sẽ về la liếm m chú vậy
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@IPHONE Pro.No1 Không thích xanh thì vào Settings đổi theme. Da cam, xanh dương, đen... đủ cả.
lecaothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xài android có cái sướng riêng 😃
cho hỏi htc one at&t up bản quốc tế đc k nhỉ
@Duy Luân Mod ơi! Xanh chín quá. Yes or No? One
@tobe2405 khu bạn up mình thấy nó có tùy chọn là htc one bạn đnag xài là bạn nào , lúc này mình thấy có tùy chọ at&t luôn
@ometa020983 úp đc nhé bạn.
vào bootloader, thấy m7_u hoặc m7_ul đều úp ok.
@Duy Luân one max cua em khi nào có nhỉ😃;)😔:mad:
thấy giao diện sense sang trọng, nhẹ nhàng mà tinh tế.........
sao vẫn còn beat nhỉ
@nguyễn thế duân nó đâu có bỏ beats đi đâu mà.hehe. HTC bán beats không có nghĩa là từ ngay về sau không sử dụng nữa mà bạn. có điều mất tiền phí thôi
@nguyễn thế duân Bác hỏi buồn cười thế nhỉ? :oops:
@nguyễn thế duân ủa,thế bạn nghĩ sao mà mất beat?
Jockeez96
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đơn giản mà đẹp tuyệt vời
Giao diện không thân thiện như samsung, nhưng nhìn trực quan và đỡ nhàm chán hơn samsung.
sao thấy vẫn hơi thô nhỉ? các icon trong menu hay blinkfeed còn hơi đơn điệu nhg mà vậy là đẹp hơn bản cũ......
HTC One, em đẹp tuyệt vời. Khi nào xin được việc anh sẽ cưới em!
@Nguyễn Công Tố Tiền xin việc cưới được 7 8 em nó đấy 😁
đẹp đấy chứ!
cảm ơn bác thớt, em đang dùng máy chính hãng của fpt, e muốn up lên cái này thì phải làm thế nào ah,
rất mong anh e chỉ giáo
chutiendl8
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thích one nhưng nó ko tối ưu như sam. Cấu hình và chức năng đều ko bằng. Tội cho cô e bốc lữa mà chỉ biết nhìn. Đành cuới e sam làm vợ thôi
@chutiendl8 Bác bê em S4 cùng đời ra để cạnh con One xem con nào chạy mượt mà hơn 😆
@chutiendl8 sam nó tối ưu gì hay thế bác
không đẹp bằng sense 5.5 , cơ mà được cái giao diện camera trực quan hơn, vs màu xanh non cg đẹp
Mod quá liều, đưa hẳn lên trang chủ luôn, chúc may mắn 😁
robertduong
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi ngu cái, rom này có cài lên Moto G dc ko vậy các bác ?
@robertduong thiếm nên không chơi trên tinh tế nữa......cái này xài cho htc one thiếm nhé,môt g thì cứ up còn bị sao thì thánh biết.
@robertduong Cài bằng niềm tin. Rom cho Android không cài chéo linh tinh được đâu. Nó không tương thích mà.
Điểm cộng lớn cho One đó là không chỉ thiết kế tuyệt vời mà ngay cả cập nhật cũng nhanh vượt hơn cả sự mong đợi của bản thân nữa 😃, nhưng chờ bản cập nhật chính thức rồi cài luôn vậy, chậm tí cũng không sao, chưa cần vội phải ngay và luôn 😁.
@fanyingni chơi android có cái sướng là ngay và luôn, chứ chờ đến bao giờ, lên All New One luôn rồi bác ơi. Ha ha!!!
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
10 năm
one J có chơi đc ko các bạn. tính chiều nay đi múc cái one j : kinh tế eo hẹp quá
@sieu_nhan có kitkat 4.4.2 cho J One rồi đó bạn...
bạn qua đây tham khảo nhé...

HTC J ONE - HTL22 - HTC ONE JAPAN
4114292
ĐẠI BÀNG
10 năm
@caibui Bạn up rom ở đâu z?Mình hk dám thử ở nhà!
@4114292 Mình ra cửa hàng chỗ mua nhờ up thôi bạn. Mình mua ở cellphone
@caibui máy mình vào phần thông tin thấy có ghi 4.4.2, sense 55.5, số phần mềm : ARHD 53.0 ported by HUUKHAi thì có phải là bản số 3 của bạn ko? bản này mình thấy để chờ ko mà tụt pin nhanh quá
letandat610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình ko quan trọng vấn đề đẹp xấu. Nhưng mình thích giao diện sense vì nó khác biệt.
hình nền động không hoạt động.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019