Mọi thứ về Ainol novo7 numy AX3 3g!

vuongloi8x
27/2/2014 1:6Phản hồi: 47
Mọi thứ về Ainol novo7 numy AX3 3g!
Rom cho Ainol 3G Numy AX3,do dùng chip mtk ..quá thông dụng nên mh ko nói nhiều cách cài driver và cách up nữa nhé..flashtool thì down rom về thì có sẵn luôn nên rất khỏe,driver mtk thì google ra đầy nhé..chỉ việc up và tận hưởng thui hehe..!
Rom ngày 2/1/2014
http://dl.vmall.com/c0796m12uz
Rom ngày 3/3/2014
http://dl.vmall.com/c0da9jn35s
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã xúc e nó..cảm nhận là dùng ngon,màn ips ko đổi màu xem phim quá đã,máy chạy nhanh ram trống nhiều,rom 16gb có hổ trợ khe cắm thẻ dùng tẹt ga lun,2sim 2sóng đều có 3g hết nhé...quan trọng chỗ này pin chỉ 2500mah ban đầu nghĩ chắc sẽ mau hết nhưng sạc 3 lần 8 tiếng thì giờ dùng liên tục gần 4h..bác nào ko thích thì thay pin 3700 chạy phà phà lun,theo mh pin như thế là ổn khi nào chay mới thay nên chơi vô tư,mh bit chỗ thay pin nên khỏi lo tìm pin như dt thì khổ lắm rồi..dùng e này màn to ,giá rẽ dùng làm dt dc lun(viền mỏng hơn mtb sam,asus..)..
P/s nếu xem phim thoy thì pin dùng gần 5h nhé😁

Sent from my Numy_3G_AX3 using Tinhte.vn mobile app
@vuongloi8x bác up rom lên cho anh em để anh em cùng vọc
@leetuan1368 Đã cập nhật rom mới.
@vuongloi8x Sao mình lắp sim vào máy mà máy lại không nhận nhỉ? Ae nào biết giúp mình với! Lắp sim gì thì được?
@thanhbinh_1978 Máy này dùng sim thường mà,bác xem gắn ko dc thì mang bảo hành.
Con này ít người dùng quá nhỉ,vậy là ra đường ko đụng hàng rồi..hot😁
- Bạn rảnh thì cafe với tớ một buổi, cho tớ dùng thử AX3, ngon là đi mua ngay nhập hội cho vui. Cho tớ số ĐT của bạn nhé, à mà bạn ở HN chứ ? số của tớ : O9.47.72.67.85
@meo0912345678 Mh ở tphcm..😁..nếu có nhu cầu mua thì bạn đi test thấy dc rồi mua cũng dc mà..dạo này mh dùng con này xem paris by night suốt..:D
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
Anh vuongloi coi bộ mê em này rồi he. Em thì mới tiễn vong note 3 và rc note 10.1 rồi, chứ ko cũng dám bị anh dụ lắm 😆
À e mới mua cái gionee e7 nữa khoảng 7tr hà, xài mát trời mây. Chắc em xài chung nó với ip 1 thời gian khá lâu nữa mới đổi gió tiếp. Má la quá rồi ^^!
@lala206 Ko kinh nghiệm rút ra là dù dt có to đến đâu thì mức 6inch là dễ kiểm soát,cầm nắm,độ nhẹ ko bị mỏi tay ,màn hình dt luôn đẹp và nịnh mắt hơn so với mtb..😃 mày mò sưu tầm,cảm nhận bao lâu nay mới ra dc như thế đấy..nhưng thích nhất ở dòng máy tq là có chức năng hẹn giờ tắt/mở máy" giúp máy chạy ổn định và tiết kiệm pin"...😁
@lala206 E xem hộ con elephone p2000 giúp a với,thấy cấu hình mt6592 ram 2gb rom 16gb màn hd ips 5.5"..nhìn ngon mà giá rẽ nữa...?
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@vuongloi8x Ok a. Để e ngâm cứu, hổm rài e toàn ngâm cứu bên mảng PC, làm sao ráp cái máy rẻ nhất trog tầm giá. Mà ráp 3 cái rồi mà vẫn bị hố 😔
@lala206 Ráp pc mà sao hố vậy? Mua linh kiện ở đâu mà hố,anh mua ở tấn phát và phát đạt nên giá ok hơn phong vũ,hoàng long ,thành nhân nhiều...giờ dùng tablet cho tiện ..ko thì laptop!
- Cấu hình của Ax3 và Ax1 có lẽ chưa đủ gánh Asphalt 8 max setting trên màn 1024x600. Bạn nào check hộ mình xem đúng là hơi giật phải không ?
p/s : đơn cử Nexus 7 2012 màn 1280x800, cũng không chạy mượt mức Max setting ...
@meo0912345678 Giậc j đâu bác,mh thấy mượt mà,tùy theo màn hình mà gpu nó kéo nổi hay ko,ram trống nhiều,màn hình con này ko cao nên gpu đủ sức kéo bác ah tuy nhiên thì sẽ ko đẹp bằng 1280*800..bác test tận tay mới cảm nhận dc có giậc hay ko😃
Asus HD7 Quad 1.2 GPU 544 đời đầu Max Setting là giật. Con HD8 mới ra Quad 1.6 GPU Mali đời sau tương đương con Inew V3 đang nổi đình nổi đám, max setting thì mượt hơn HD7. Nhưng vẫn có cảm giác hơi gợn, độ ổn định khung hình chênh lệch trong quá trình chơi, mình thử ở Trần Anh thấy vậy

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn mobile app
thay pin cho e nó lên 3700ma ở đâu vậy bác vuongloi.

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
@phạm phong đình Mới mua mà thay pin là hết bảo hành nha bác.
bác vuongloi wifi con này bắt xa không.được 20m không?ở trong công ty sóng wifi hơi xa.điện thoại lumia thì vẫn bắt dc.nếu dc e cũng tính lấy 1 chú về chơi.mà lo wifi yếu.

@phạm phong đình Mh thay dt và con này thì vạch sóng như nhau ,mtb thường sóng hơi yếu hơn so với dt chút ít,mh để wifi tầng 2 mà dưới nhà mh vẫn sử dụng dc.
e chỉ hỏi bác chỗ thay pin.nếu có mua mà chai thì vẫn thay được.có hỗ trợ mạng 3g hspa không bác.tức là mjh mở 3g lên chữ H đó bác.hi vọng là wifi bắt tốt.vì thấy thông số kỹ thuật có chuẩn n mà.

@phạm phong đình 3g dc h+ ,wifi mh thấy ko vấn đề vì mh xem phim bộ mỗi ngày,..
để bữa nào e ra coi thử máy.lượm 1 e về vọc vạch chơi.dòng aniol nghe nói bên china cũng có tiếng mà.

lala206
TÍCH CỰC
10 năm
Thì em mua linh kiện đã rồi caais phát hiện chỗ khác rẻ hơn 😔. Nhưng thôi cũng tạm ổn, ráp hết gần 6tr5. Hổm rài mệt mỏi luôn, tại máu game với nghiên cứu nó lại nổi lên. Trc giờ e chưa biết gắn main vô case thế nào luôn á 😁
@lala206 A thấy antutu chỉ còn 4 cái ko hỗ trợ mà ko bit nó là cái j ,cảm nhận dùng ok,pin ổn ko như con inew v3 pin tệ nhất a từng bit..em xem clip nhé vì a cũng ko dc pro mà:D

lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@vuongloi8x vậy là cảm biến chuản rồi đó anh. Máy này công nhận vừa cấu hình khá, vừa đầy đủ tiện ích mà còn đẹp nữa. Chỉ còn ko biết camera ra sao thôi. Làm vài tấm đi a :D
@lala206 Thấy e hay quan tâm vụ cảm biến ,nó có lợi ích j ko nói cho a mở rộng kiến thức:D
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@vuongloi8x À tại sau này các app có hỗ trợ con quay hồi chuyển nhiều nên e khoái ấy mà. A google dùm e vụ này heg :D
cuong511989
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn ơi cho mình cái link Driver với root em này với đc không? mình tìm mãi ko thấy
@cuong511989 driver chip mtk tất cả đều dùng chung dc mà bạn,root thì dùng framaroot .
cuong511989
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuongloi8x thank bạn
Bạn oi, Rom link minh down ko duoc
Wifi kém quá
nah747
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai giúp mình root con Ainol note 7 với ạ search gg mãi mà không ra ạ
@nah747 Rom 4.4 thì dùng vroot bạn nhé.

Xu hướng