Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mọi thứ về HTC Chacha (S-OFF, ROOT, ROM COOK...)

lecongdon
10/11/2011 17:59Phản hồi: 2.289
2.289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới lên 58 NTP S Off 100k 5p là xong đây đâu phải 200k đâu bác 😁.
Bài viết quá chi tiết ;)
Sau khi up rất nhiều rom mình thấy CM7 là ok nhất (mình dùng 12h28 phút hết 5% pin có nhắn tin nghe gọi cường độ bình thường) . Các rom gốc + rom khác bị lỗi Dailer ngốn pin khủng khiếp nếu cường độ dùng như hôm nay 1/2 ngày là gần hết pin.
Tuy nhiên CM7 bị lỗi Camera. Nếu bật lên + chụp thì sẽ bị treo. Nếu đã treo thì pin xuống cực nhanh. Hôm qua mình test là sau 2 tiếng pin từ 80% xuống còn 40% 😆
Nghe nói có pin 2430 mAh . Không biết có anh em nào đánh hàng này về VN không nhỉ? 😁
http://www.ebay.co.uk/itm/HTC-CHACHA-BA-S570-2430MAH-GOLD-HIGH-CAPACITY-REPLACEMENT-BATTERY-/140630345293?pt=UK_MobilePhones_MobilePhonesCasesPouches&hash=item20be38c64d#ht_1181wt_906
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác lee ới con chacha của e nó báo Chacha pvt ship s-off rl. tức là đã off rùi đk?

---------- Post added at 08:06 AM ---------- Previous post was at 07:58 AM ----------

Neu mà bác bảo nó lỗi cam thì e ko hiểu up để lam j,có khj phải gọi là down
Tuỳ bác mà 😆 Bác nghĩ thế nào bác thấy thoải mái là được ;)

Hiện tại là 1d18h pin còn 40% 😁
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có thẻ nói rõ các bước 1. Download CWM Recovery về: http://www.mediafire.com/?h3mimeg9chbp5z4
2. Download Superuser về: http://dl.dropbox.com/u/6408470/su-r...-ef-signed.zip
là down trên đt hay trên PC? sau đó copy file vào đâu? Mình down trên ĐT về sau đó làm bước tiếp theo là flash file thì ko đc, màn hình hiện lên tam giác đỏ với cái chấm than ở giữa(ko hỉu cảnh báo cái gì) và đơ luôn phải tháo pin mới đc? hic. Hay là máy mình chưa đc s OFF. Bứoc sửa tên file PH06IMG.zip trên SD thành PH06IMG.zip.CWM thì mình lại cắm cáp và vào trên pc để sửa à? Mình mới dùng android nên bạn làm ơn hd chi tiết chút nhé 😁
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn down 2 file zip trên rồi chép vào SD. Rồi bạn thật hiện theo kỉ các bước của mình, bạn nên biết rằng máy sẽ tự động dò file PH06IMG.zip xong có thể bạn bấm up để boot PH06IMG.zip (khi đã chép file này vào sẳn SD). Sau đó bạn reboot máy lại, và thực hiện từ bước 6 trở đi.
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi mình làm bước đó thì máy dò file PH06IMG ko dc. nó dò rồi báo no image or wrong image? Xong rồi hiện ra menu hboot fastboot à@@. Liệu file image có bị lỗi j ko? mình đã down lại và chép lại vào thẻ SD nhưng vẫn vậy. Túm lại là khi dó file thì máy nó báo như vậy thôi. Bác có nói
Đợi vài giây, nó sẽ dò tự động file PH06IMG.zip trên thẻ nhớ và đề nghị bạn cài đặt nó.,vậy máy nó đề nghị mình = thông báo ntn ạ?
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm

Máy bạn đã S-OFF.

Mình đã test CW7 nói chung là ok, lỗi thì vô số(nó ko fit cho Chacha) nhưng vẫn chấp nhận đc. Pin cải thiện rất đáng kể.
Lỗi camera, bạn thử sử dụng app FX Camera thử xem, có khắc phục đc ko?
Con về cái pin DLC 2430mAh, nếu kích thước pin vẫn giữ nguyên thì chắc chắn đây là pin hô dung lượng và dung lượng ko thật. Pin trung quốc thường xuống khá nhanh. Mình đang sài 1 viên pin sơ kua hiệu SCUD khá tốt, tuy ko thể bằng pin zin, nếu nói về pin hãng ngoài thì đây là 1 sự lựa chọn tốt nhất cho các bạn. Ở VN pin này cũng đc bán khá nhiều. Mình cũng sử dụng kèm 1 cái dock sạc riêng cho Chacha cho tiện sử dụng.
(Mình sẽ làm 1 clip REVIEW về việc này sớm và post lên bài cho các bạn tham khảo và so sánh)

---------- Post added at 08:23 AM ---------- Previous post was at 08:16 AM ----------

bạn cho mình chút thời gian nghiên cứu trường hợp của bạn.
Bro nào biết support dùm mình lun nha.
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đính kèm 3 cái ảnh bác xem hộ e nhé @@
1. Khi bật máy
2.Khi máy đang scaning, scan xong báo no image or wrong?
3. Scan xong. Chẳng làm gì cả . hic
của bạn là tự s-off phải ko , chứ bạn ko có XTC Clip đúng không?
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Yes. Của e mua ve nó đã off rồi. Có ai bít sao khi etest máy ở cửa hàng thi log dc vào fb bằng wifi mà khi về nhà e down cái unblock fb cài vào thì ko thể vào dc nữa. Opera mini cũng bó tay. E gỡ cái unblok ra vẫn ko thể vào dc. E dùng viettel,wifi thì của fpt?
bạn chưa root máy sao xài unblock được , bạn đưa yahoo hoặc mail mình gửi bạn file PH06IMG khác cho
@hermex26 tran_manh_phi@yahoo.com

mình chỉ báo lỗi "no image" ở 2 dòng đầu thôi, rồi sau đó vào file PH06IMG.zip được, ngoài 2 lỗi đó ra thì vẫn bình thường, & có báo install completed. nhưng kết quả cuối cùng thì mình vẫn không root được, mặc dù đã làm lại nhiều lần.

Máy mình là của nhà mạng AT&T cung cấp nên đã S-OFF sẵn. không biết có cần làm gì khác hướng dẫn của a lee không nữa!

p/s: mình có đề nghị như thế này:
1/. nếu có update gì mới về hướng dẫn thực hiện hoặc soft thì để lên trang đầu luôn đi, chứ đọc hết mấy chục trang chắc chết quá 😔
2/. nếu có hướng dẫn hoặc soft gì thì post lên tinhte.vn dùm luôn, gửi qua mail mắc công quá, để những người khác có bị tình trạng như thế thì làm theo luôn, chứ gửi mail nữa thì mắc công!

Thanks
@four_eyes Thông cảm đi bác ơi. Bác chủ top lâu nay chẳng thấy đâu. Lấy ai post lên trang đầu?
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban send vao phammy0503@gmail giup m nhe. Tks ban. File cua bac lee bị lỗi hay sao đó. Chán quá
không phải file bị lỗi đâu, tại với máy máy s-off sẵn thì ko xài file đó được
@hermex26 bác gửi cho em file PH06img khác với đc ko. máy em ko load đc file trên diễn đàn. của em cũng off sẵn rùi ạ
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
TIN VUI CHO HTC CHACHA:
HTC đã update lên bản rom 1.54(2.3.5) fix lỗi Dialer.
Mình đã update lại bài viết, khá nhiều thông tin mới bổ ích(đặc biệt là ROM và bộ nhớ) cho anh em. Mời mọi người đọc và chia sẻ nhé.
---
Nói thêm: Bản CM7 cho HTC Chacha không phải là bản official từ Cyanogenmod. Bên cạnh việc rất nhẹ và pin cải thiện đáng kể thì nó tồn tại khá nhiều lỗi nhỏ, đặc bịêt là Camera không hoạt động. Bạn chấp nhận ko sài camera thì nên dùng CM7, còn lại mình khuyến cao không nên dùng. Mà thay vào đó là sử dụng ROM EU 1.54 khá ổn định (lưu ý ROM này là bản EU nên ko có Tiếng Việt).
Mình dùng CM7 thì pin được 2.5 ngày ( không dùng Camera ) Không biết với VOID thì pin được mấy ngày vậy bạn? Xin cảm ơn!
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác lee ơi xem giùm em với bác? E post từ hom kia mà bác ko để yys hay sao ý

---------- Post added at 04:19 PM ---------- Previous post was at 04:17 PM ----------

Bác lee ơi giúp e với
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks bạn nhé, mình post nhầm link down. :p

Chừng 1,5 đến 2 ngày thôi. Không thể nào bằng CM7 được, nếu bạn chấp nhận No Camera thì cứ tiếp tục sài đi.

Các bước trong 3 tấm hình của bạn là đúng các bước mình đã hướng dẫn. Các lỗi đó ko quan trọng(ai cũng bị vậy). Bạn làm tới bước mấy rồi, bạn tiếp tục đi. Có gì thì tiếp tục chụp hình gửi mình tiếp. Thấy khổ cho bạn quá loay hoay chổ đó hoài, ai cũng làm được rồi mà.
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
CHAN ... ĐI MẤT. HIX. bác lee ạ. Em xin tường thuật lại từng bước e làm bác kiên nhẫn xem giúp e nhé @@
bước 1 bước 2 e đã làm và đã chép vào SD ạ.
bước 3: ĐÃ uncheck fastboot ạ
B4: Vào HBOOT, sau đó máy tự động dò và báo "No image or wrong img"
B5:vì bác nói ko có lỗi gì và ko vấn đề gì nên e cũng bấm nút UP volume để flash file,nhưng thực sự là chả có chuyện j xảy ra cho dù em bấm nút up hàng chục lần. Nó vẫn trơ trơ cái giao diện HBOOT.
B6: Em cũng thử kệ nó,và vì nó cứ trơ trơ ra như thế chả làm gì nên nó cũng chẳng hỏi em có reboot j j ko,e phải vào FASTBOOT> REBOOT để làm tiếp bước reboot
B7:Sau khi reboot em cắm cáp vào PC rùi sửa tên file như bác nói
B8:E lại tắt và nhấn Volume up+power để vào HBOOT
B9:Nó vấn scan,và lại báo "no img or wrong img"
B10:như bác nói em chọn recovery và bấm vào, và Ding Ding, nó hiện lên cái màn hình này và trơ ra,ko nút bấm nào có tác dụng nữa chỉ còn cách tháo pin.
Bùn quá bác ợ. Thực ra với những người đã làm thành công thì có thể thấy em hơi gà, nhưng mà e chưa làm bjo nên phải hỏi thật cặn kẽ thì mới đc. hic, mong bác jup
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Vấn đề nằm ở cái bước boot file PH06IMG.zip, máy không nhận và boot được file này, như vậy máy đã tồn tại lỗi gì đó bên trong máy. Bạn nên làm theo lời bạn deathoralive nói, là format thẻ nhớ. Tải lại file và thực hiện lại các bước từ đầu. Thật sự các bước làm trên bạn đã sử lý đúng, nhưng nó tồn tại 1 lỗi ít có, không ai gặp phải nên khó lòng có thể giúp bạn khắc phục. Trong trường hợp xấu nhất bạn phải đành sử dụng Rom mặc định Asia 1.21(2.3.3), cũng không khác nhiều so với bản mới là bao nhiêu, nên bạn cũng đừng buồn nhiều.
Khổ thân bác này. Giờ có bật được em nó lên không 🤔 Bác thay thẻ nhớ chưa? Dùng thẻ nhớ loại 1 - 2GB thôi. Format dang FAT cho an toàn. Rồi thử lại xem sao.
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
thks 2 bác để e thử xem sao. nó chỉ bị đơ thôi tháo pin vẫn đc 😔
Gửi các bạn
Mình thấy con này có cái vga camera phía trước, nhưng lại không có chức năng video_call trong.

Mình đang rất cần chúc năng này, các banh có cách nào active cái chức nawnh này chỉ mình coi
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Chức năng video call vẫn có thể hoạt động trên Skype, Tango, Yahoo,... chỉ không được tích hợp vào bản Gtalk mặc định trong máy thôi.
Nếu bạn thích được tích hợp Gtalk luôn, bạn tham khảo bài viết này, tải về và cài đặt, minh test thì 1 số máy được, 1 số mày ko?
http://android.modaco.com/topic/339390-r1-12-may-google-video-talk-installer/
Gưi bạn
Ý mình là videocall trong dial đó, chứ ko phải trong gtalk.
Bạn có biết cách nào giúp mình với nhé
Cám ởn bạn
khoa9202851
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh chủ thớt ơi cho em cái Yh đi, em mới xài Android lần đầu chưa bik gì hết bữa nào wa up Rom dùm em néh 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019