Mời xem ảnh chụp màn hình của hệ điều hành Tizen 2.0 Magnolia mới ra mắt

Duy Luân
18/2/2013 23:2Phản hồi: 140
Mời xem ảnh chụp màn hình của hệ điều hành Tizen 2.0 Magnolia mới ra mắt

Linux Foundation hôm nay đã ra mắt mã nguồn và bộ phát triển phần mềm (SDK) của hệ điều hành Tizen 2.0 "Magnolia". Phiên bản này có nhiều cải tiến so với Tizen 1.0 "Larkspur" và Tizen 2.0 Alpha, chẳng hạn như hỗ trợ tốt hơn cho các nền tảng lập trình web HTML5/jQuery/CSS, bổ sung nhiều hàm API cho phép ứng dụng truy cập vào nhiều kết nối như Bluetooth, NFC. Các ứng dụng gốc và cốt lõi như lịch, danh bạ, trình xem ảnh, trình gọi điện, app cấu hình, trình chơi video cũng được thêm vào Tizen 2.0 Magnolia. Đi kèm theo bộ SDK còn có một phần mềm giả lập để chạy Tizen 2.0 và bạn có thể xem một số ảnh chụp màn hình ở bên dưới.

Hồi đầu năm nay, Samsung xác nhận hãng sẽ làm điện thoại chạy Tizen. Trước đó, tờ báo Yomiuri Shimbun tiết lộ Samsung sẽ mang điện thoại Tizen tới triển lãm MWC 2013 sẽ diễn ra vào cuối tháng này và máy sau đó sẽ được phân phối nhà mạng NTT Docomo ở Nhật. Hiện chúng ta chưa có thông tin chính thức về bất kì mẫu máy Tizen nào, tuy nhiên một số tin đồn cho thấy chiếc điện thoại đầu tiên chạy hệ điều hành nguồn mở này sẽ được dựa trên chiếc Galaxy S III.

Ảnh chụp màn hình Tizen 2.0 Magnolia

Nguồn: Tizen Project
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

càng ngày càng nhiều hệ điều hành di động. sắp bội thực cho người dùng rồi
@thangngocit #1 mà phát biểu ngu không tả được
Có hiểu thế nào là ''bội thực'' không? Ai bắt bạn dùng hết tất cả các hệ điều hành mà kêu bội thực?
Nhiều hệ điều hành thì càng có nhiều lựa chọn chứ sao (Trừ khi bạn không đủ trí tuệ để biết được cái nào phù hợp với mình)
@nakocloudhn bạn khôn quá nhỉ. người ta ko cười comment của mình đâu. mà cười vào mặt bạn ấy. lúc nào cũng tự cho mình là giỏi. bạn nói mình ko đủ trí tuệ để chọn 1 hệ điều hành phù hợp. còn bạn .. bạn có đủ trí tuệ để suy nghĩ câu comment của mình ko.

"nhiều hệ điều hành thì có nhiều lựa chọn chứ sao" >> cái này chẳng phải là "bội thực" sao.
:rolleyes:
@thangngocit Sợ mấy ông không hiểu mà nói bừa, chửi người khác lắm bạn ạ.

Để tôi nói cho rõ, không thì lại cãi. Ý của ban là bội thực SỰ LỰA CHỌN. Còn ông hai kia lại đi đâm xuồng bể, nói về bội thực CÁI SỬ DỤNG.

KHỔ LẮM LẮM ...........................
@htpcty vào đây thảo luận cho vui. nói thiệt em sài hàng samsung nhưng em chẳng tung hô nó. thấy mọi người sài apple,nokia,htc.. hay em cũng xem người ta nói có chức năng hay nếu samsung có em cũng mang ra so sánh và đánh giá khách quan. nếu tốt hơn thì có khi mình qua thằng đó sài.
>> P/S em ghét mấy thằng sài hàng nào là tung nó lên làm bố lắm. chẳng sài hàng khác chẳng biết người ta thay đổi ra sao mà cứ phán hàng khác cùi. chỉ hàng mình sài là số 1. đúng là thể hiện 1 bộ não " thiển cận" phải ko bác.
@thangngocit Việc chọn để ăn 1 món khác với việc phải ăn tất cả các món trong cái thực đơn nhé
Và quan trọng là mỗi người thích 1 món khác nhau, chẳng việc gì phải comment theo kiểu tiêu cực như bạn về những thữ ra sau mà người ta bỏ công sức làm ra
Apkno1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn đơn giản quá.
vohphuong
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn khá bắt mắt
cái này với ubuntu OS giống nhau đúng ko mọi ng?

icon tròn trông giống firefox os nhỉ.

tóm lại chưa thấy để lại ấn tượng gì lắm
@lynhbn Khác bạn à
@Duy Luân mình tưởng chung nhân linux :rolleyes:
@lynhbn Chung nhân Linux nhưng khác phần GNU 😃
Chắc bạn cũng biết Linux/GNU mà hả
@Duy Luân Nó có gì hơn IOS và Android không bác?
@Duy Luân cái icon tròn giống y như firefox os
k biết hiệu năng ra sáo
nhưng đơn giản quá
platini09
ĐẠI BÀNG
11 năm
có một chút pha lẫn giữa android và sự giản đơn của window phone
Lại theo bước anh bada thui.
không có gì hấp dẫn, cố thoát khỏi cái bóng của ios và android nhưng vẫn ko được
Trâu bò oánh nhau, người dùng sướng lây 😁
Ngon đấy, chỉ vừa đủ, không thừa bao giờ cũng là tốt!
icons giống Firefox OS ;)
Gt s8600
ĐẠI BÀNG
11 năm
co ket hop voi bada ko moi n?
thêm sự lựa chọn thú vị
Chắc đang phát triển và thử nghiệm nên thấy vẫn chưa có gì đáng kể. Hy vọng Tizen ra sớm để có thêm chải nghiểm mới với SmartPhone
HĐH nhiều nhưng sống hay còn phái có ứng dụng đi kèm chưa cần nhiều nhưng những cái quan trọng phải đủ mới ổn😃
Bada phiên bản 2! App nghèo nàn sẽ chết trẻ!
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Cứ ra để anh em có cơ hội trải nghiệm!
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua S3 để cài em này thôi 😁
Cái thanh xanh xanh kia hình như là pin thì phải

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp