Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời xem bộ ảnh quan cảnh thành phố Dubai nhìn từ nóc các tòa nhà cao nhất

ND Minh Đức
11/2/2014 6:24Phản hồi: 99
Mời xem bộ ảnh quan cảnh thành phố Dubai nhìn từ nóc các tòa nhà cao nhất

Mời các bạn xem bộ sưu tập ảnh đẹp mắt do nhiếp ảnh gia Karim Nafatni chụp lại từ nóc của những tòa nhà cao nhất tại thành phố Dubai. Bộ sưu tập mang tên Rooftop Photography (ảnh chụp từ mái nhà) ghi lại toàn cảnh thành phố Dubai chủ yếu vào ban đêm với những hình ảnh sống động và nhộn nhịp cho người xem có một cái nhìn khác về vẻ đẹp của phong cách kiến trúc đô thị hiện đại.

Dưới đây là những hình ảnh nằm trong bộ sưu tập được đăng tải trên trang web của Nafatni.

Nguồn: Knxposures
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangdunglx
ĐẠI BÀNG
10 năm
thiên đường trên sa mạc
@hoangdunglx Bậy nào. Ở đây mới là thiên đường.
Ước gì được sinh ra ở nước này
@truongvanngoc89 Có mà không dám nói thì thôi còn gì để nói?Mình chưa mơ miệng chê nươc VN tệ,nhưng cái tệ nạn cướp giật thì ai mà không ngán ngẩm hả bác?Khi nào mình nói nhìn nước người ta thấy ham,nhìn lại thấy chan cho VN,hay nói nhìn lại VN mà thấy chán thì cái đó mới là cái kiểu chém gió dân VN mà đi chê bay VN.
Mình đi nước ngoài nhìu rồi,và mình thấy VN là dễ sống lấm đó.Không có trình đọ thì chạy xe ôm,đi phụ hồ cũng sống được,ngay bản thân mình bước đến các nước phát triển thì còn cảm thấy nếu mình ở đây không biết làm gì sống,mặc dù ở Vn mình cũng thuộc tầng lớp vừa được xóa đói giảm nghèo 😁.
@devil bác mà xoá đói giảm nghèo thì chắc em ngồi đánh giày ngoài phố :D

bác thì cửa hàng chuyên về Táo mà than cái gì , hôm bác có đấu giá con iPhone nữa chi ?
hình như bác đi con E240 hay E280 nhỉ ? lâu quá em quên :p

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
@tinhlabui-phuilabay :D:D:D
@tinhlabui-phuilabay Xe cộ không quan trọng bác ah,nếu tò mò qua OS kiếm em hihi
Wá đẹp

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Đẹp thì có đẹp.. Nhưng trèo cao té đau lắm .. Em thích ở mặt đất cơ..
bankboy89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vương quốc giàu có nhất nhì Thế giới !
Thành phố Dubai này thuộc nước nào vậy mấy anh? Thuộc châu Á hay Phi.Em, nghe nói tương lai có thể vượt Mỹ.Nhưng em thấy còn xa lắm,nội 1 bang của Mỹ thôi cũng đủ dìm cái thành phố này rồi nói chi 54 bang ở Mỹ.Hihi
@giananh thuộc UAE (Các tiểu vương quốc Ả-rập thống nhất). còn tin bạn nghe, chắc ai đó k kiến thức nên nói bậy, hoặc cha nào rãnh hán ngồi viết News nhảm. à quên, nó ở Trung Đông. nói chung Á-Âu-Phi gì cũng có
nkcfatpig
ĐẠI BÀNG
10 năm
@exciterc Đang định trả lời mà thấy bạn này nói đúng quá😁
@giananh Theo mình biết Dubai là một thành phố nhỏ của lào. :p
@vietcom5000 Em chỉ nhớ là 5 mươi mấy bang thôi.Còn giờ chính xác nhiêu sao em nhớ.Có vậy thôi cũng bắt bẽ.
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
đẹp nhưng không mê thích bằng tp HCM của tôi.
@asimo7777 ^^ mình cũng thích HCM city, dù nó ko hiện đại nhưng kiến trúc cổ rất tinh tế
quoct89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đinh Quang Cường Toàn là Pháp xây ko à ! Làm gì có cái nào Việt nam mình xây mà có nét đặc trưng riêng cổ kính của tp đâu !!
rongcuoimay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đinh Quang Cường thế thì bạn phải thích Pháp hơn rồi, vì kiến trúc cổ toàn do người Pháp thực hiện thôi
newstar
TÍCH CỰC
10 năm
Đẹp lung linh, ước mơ có dịp được du lịch tới đây.
@newstar Nếu là boy thì không vấn đề j.Còn nếu là girl thì nên suy nghĩ thật kĩ trước khi đi;)
newstar
TÍCH CỰC
10 năm
@con gi de mat Ý bác là nắng và gió chứ gì? Em là boy sợ gì sương gió. :p
@con gi de mat Dubai thì sợ gì?
đệp thì đệp thật nhưng cho em lên trên coi chắc chả giám vì càng cao càng sợ
itxuankha
TÍCH CỰC
10 năm
Tât cả đều thua VN
Từ dầu mà ra ^^
linh05
TÍCH CỰC
10 năm
@mèo già HD - Đúng là từ dầu mà ra cả. Tuy nhiên, quan trọng nhất vẫn là cái đầu của những người lãnh đạo. Từ thập niên 90 của thế kỉ trước, Dubai và các nước tiểu vương quốc Arap thống nhất đã biết dùng tiền để thu hút mọi người lực từ các nước phương Tây, khi khái niệm nhà cao tầng còn đang nhen nhóm ở Việt Nam thì họ đã biết lấn biển, xây dựng công trình mang tính qui mô, tầm vóc lớn rồi.

- Hiên tại, khi xây dựng cơ bản họ đã có thì Dubai kiếm tiền bằng du lịch, có nhiều trung tâm thương mại thuộc hàng hoành tráng nhất thế giới. Nông nghiệp của họ cũng rất phát triển, những thực phẩm, rau củ quả họ nhập về thì giá cũng chỉ = các nước sở tại hoặc rẻ hơn 😃
Nơi người yêu tôi ở .......là đẹp nhất.
các bác làm ơn chỉ cho e làm sao để tải bộ ảnh gốc vậy? thks
Kazu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dubai kiếm tiền bằng du lịch, có nhiều trung tâm thương mại thuộc hàng hoành tráng nhất thế giới, không dính dáng dầu lửa mấy như mấy nước khác trong tiểu vương quốc ả rập
nó có mấy đảo nhân tạo xây ngoài biển
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm
tiền ơi 😔
CÔNG NHẬN LÀ ĐẸP NHƯNG VẪN THUA HÀ NỘI ;)
Nhìn người mà ngẫm đến ta. Người ta xây công trình 100 năm ko làm sao. Ta xây công trìn chưa hết thời điểm bào hành đã... chán !!!😔

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019