Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MoliPlayer Pro - giải pháp xem phim, nghe nhạc đa định dạng cho WP8, giá 2,99 USD

bk9sw
9/11/2013 17:29Phản hồi: 87
MoliPlayer Pro - giải pháp xem phim, nghe nhạc đa định dạng cho WP8, giá 2,99 USD

Một điểm hạn chế của nền tảng Windows Phone là các trình chơi nhạc/phim mặc định của nó khá giới hạn về định dạng file trong khi các ứng dụng thứ 3 hỗ trợ đa định dạng lại khá hiếm. Trước tình thế phải chờ đợi "dài cổ" với lời hứa hẹn của VLC cho một phiên bản trên WP thì hôm nay, chúng ta đã có một giải pháp khác đến từ Moli Time Technology với ứng dụng MoliPlayer Pro.

MoliPlayer Pro là một ứng dụng xem phim có mặt trên nhiều nền tảng với hơn 100.000 lượt tải trên Android. MoliPlayer có thể chơi hầu hết các định dạng phim/nhạc, qua đó tạo sự thuận tiện cho bạn khi giải trí với các nội dung đa phương tiện trên điện thoại. Với phiên bản dành cho Windows Phone 8, ứng dụng có thể mở tập tin đa phương tiện được lưu trên bộ nhớ máy, thẻ nhớ SD và có thể duyệt từ thư mục Camera roll cũng như cho phép bạn chép video từ máy tính sang điện thoại qua kết nối Wi-Fi.

Các tính năng của ứng dụng bao gồm:
  • Hỗ trợ hầu hết các định dạng video: avi, mkv, mp4, h.264, rmvb, wmv, flv, ts, m2ts, vob, v.v…
  • Hỗ trợ hầu hết các định dạng nhạc: aac, mp3, ape, flac, ogg, v.v…
  • Hiển thị hầu hết các định dạng phụ đề, dạng nhúng hoặc rời: srt, ssa, ass v.v…
  • Quản lý video trong nhiều thư mục;
  • Truyền tải không dây nội dung từ máy tính sang điện thoại qua Wi-Fi
  • Giao diện hỗ trợ điều kiển bằng cử chỉ, vuốt để tăng giảm âm lượng, độ sáng màn hình v.v…
Tuy nhiên, MoliPlayer Pro lại không cho dùng thử và bạn phải mua. Ứng dụng được bán với giá gốc là 3,99 USD nhưng Moli Time đang khuyến mãi, giảm 25% nên giá còn 2,99 USD. Và để đỡ mất thời gian cũng như kiểm tra chất lượng ứng dụng trước khi các bạn quyết định mua thì mình đã làm "chuột bạch". Dưới đây là một số hình ảnh về thử nghiệm của mình với MoliPlayer Pro:

Giao diện của MoliPlayer Pro khá đơn giản, theo phong cách chung của WP. Tuy nhiên, hiệu năng và tính năng của MoliPlayer Pro đúng như quảng cáo. Mình đã thử với nhiều định dạng file như .mkv, .webm, .flac, .flv - những định dạng được người dùng ưa thích nhưng không được WP hỗ trợ và kết quả là MoliPlayer Pro đều chạy ngọt. Ngoài ra, tính năng truyền tải file qua Wi-Fi cũng hoạt động ổn định, tốc độ truyền tải nhanh. Hy vọng rằng trong thời gian tới, Moli Time sẽ cho phép dùng thử có quảng cáo để MoliPlayer trở nên phổ biến hơn. Mình cũng hy vọng là VLC sẽ sớm ra mắt phiên bản miễn phí cho WP để "bằng anh bằng em".

MoliPlayer_Pro.png MoliPlayer_Pro_MSTag.jpeg
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

galama
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xài WP đúng là khốn khổ, 2 túi là iOS và WP, cái WP đúng là chỉ nghe gọi chả buồn nghịch đến
@biye1010 IOS với Android bão hòa rồi, xuống cho cái mới nó lên :")
great_wall
ĐẠI BÀNG
10 năm
@galama vậy là bạn k biết xài roy 😆
Archangles
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao cái mkv nó nhiễu thế thớt.
Hakun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Archangles Hình như video này là planet earth. Nếu đúng thì đó là đàn vịt trời, không phải nhiễu đâu bạn.
Thích quả transfer file qua wifi nữa, mình ngại nhất cắm dây cóp.
Archangles
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hakun ak.coi trên đth nó bé tí tưởng là nhiễu.^^
Lại dev thôi, chả mất tiền, mất mỗi slot :3
Hì bác có share được không?em không mua được?
chưa xài wp bao giờ , nên chưa biết !
nếu có lúa thì cũng ráng góp một em " gọn và nhẹ " để thử xem sao .
Đọc ko kỹ, tưởng free, mừng hụt, chắc phải làm cái thẻ thôi
@Duy_P900 em vừa làm xong nè, mất 100 duy trì thẻ giống như 50k trong thẻ atm thôi. làm xong mua cho thoải mái. 😁
@doinnovation làm mẹ cái visa debit của ACB , ko phí phiếc gì,ko mất tiền làm thẻ, thanh toán nước ngoài vô tư
@vuson_37 ko mat tien nhung khi ban nop tien vao tai khoan thi phai mat them 300k tien de trong the. 😃
thằng cha mày MIcrosoft ơi >< :mad: ><
Chỉ tại ms quá khắt khe,trong khi nền tảng của mình thì kém hơn người ta mà sao ko tự xây dựng trình media cho wp ra hồn 1 chút.Nghĩ tới thấy ghét ms quá đi thôi,gò bó,bắt buộc kiểu ngu ngốc
@fastlove thế bạn có biết tại sao ngay cả win8 mà nó cũng bỏ app play back các file này ko, bởi vì nó đụng phải vấn đề bản quyền.

Sở dĩ VLC nó free được bởi luật pháp ở Pháp và châu âu cho phép.

Cái gì cũng có nguyên nhân kết quả cả, chứ ko phải đợi đến bạn phán thế đâu😃 . Cố làm 1 app xong lại phải tăng phí WP/Win Os, trong khi người dùng có thể download thứ miễn phí xài...

Patents and codec licenses Neither French law nor European conventions recognize software as patentable (see French section below).
Therefore, software patents licenses do not apply on VideoLAN software.

0983588000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dev thôi ,mẹ cha nó không cho dùng thử.
thấy thương mấy bác WP quá(trong đó có mình),may mà còn có cục gạch ios để sơ-cua 😁
ca_chien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em dùng Lumia 710 WP 7.8 giờ thất vọng rùi. Các bác dùng WP 8 hi vọng nó phát triển đi. Rồi sẽ thất vọng 😁
Tốn 3$ rồi mai mốt có phần mềm hãng khác mới ra ngon hơn thì lại tốn thêm 3$ nữa àh 😁
traduma
TÍCH CỰC
10 năm
Cũng hay, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy mình chẳng xem video trên đt bao giờ nên không cài nữa.
các bác down avidumux về mà cover clip nhạc trong 5 giây từ FLV ra MP4 😃 cách sử dụng vui lòng search google
@palmtj27 quan trọng là MKV,avi chứ còn.....
@hieupy89 có cái yx player, xem dc mkv, flv, có file dev luôn rồi, bạn qua wpv tìm thử.

cái Moliplayer này k biết có hay ko, nhìn cũng pro mong sớm có dev để thử
sao tìm trong trang cửa hàng ko có nhỷ?
dùng WP cái gì cũng tiền nhỉ 😁
@hieupy89 thế bạn định ăn không của lập trình viên à?
@kut3_prince_9x Ai ăn ko đâu. Free sau đó chèn thêm quảng cáo vào là OK.
Làm ra 2 bản 1 bản quảng cáo free, 1 bản ko quảng cáo 3$ thế là đẹp.
sydk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hàng ngon cho con lumina cùi của mình
Cơ hội chơi nhạc chất lượng cao trên đt 😁
Video mà convert thì còn gì nét nữa 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095