Mong anh em giúp đỡ về Driver máy in Canon LBP - 1120

love pocket pc
7/12/2009 15:25Phản hồi: 7
Mong anh em giúp đỡ về Driver máy in Canon LBP - 1120

Mình cài windows 7 , sau khi cài thì tất cả thiết bị đều nhận driver , duy chỉ có máy in là ko dc , mình cũng biết là rất nhiều anh em bị lỗi này , mình đang dùng máy in Canon LBP - 1120 , có driver đầy đủ , cài trên XP và Vista đều dc nhưng wa Windows 7 thì chịu thua , dù đã update online luôn , rồi update bằng driver có sẵn trên máy nhưng cũng ko dc . Anh em nao biết cách thì chỉ giúp nhé , cảm ơn nhiều !
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chào bạn ,mình cũng gặp rất nhiều trường hợp như bạn,mình cũng rất mệt mỏi vì điều này,và theo như mình được biết thì win7 không tự động tìm driver tất cả các máy in ( chỉ máy in mà thôi)mà bạn phải tìm đường dẫn cho chúng,ví dụ khi bạn update driver máy in LBP-1120 thì bạn phải chọn đường dẫn là chổ mà bạn đã cài đặt. chúc bạn sớm thành công.:frown3qg:
bữa trước mình cũng mất 1 tuần mà k làm được gì nhưng bên cty mình xài qua mạng lan lên chỉ cần cài driver máy in vào máy xp sau đó share ra là minh seach thấy là sài thôi, còn cắm trực tiếp vào máy Win 7 thì bó tay luôn.
quetgia
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đang dùng LBP 1210, không biết có bị như vậy không nhỉ?
Mình đang xài window 7 ultimate bản RTM và đã cài được máy in LBP-1120. Mình không biết driver này có hổ trợ các bản RC không, nhưng bác cứ thử xem sao.
Bác giải nén xong, chọn cài đặt máy in từ folder của winvista thì sẽ nhận được máy in thôi. Chúc bác thành công.
LBP1120_Win2K_XP_Vista_EN_R110.zip
cám ơn bạn rất nhiều.
___GD___
TÍCH CỰC
14 năm
Còn với Canon LBP 2900 thì sao?

Hôm trước đã thử với bộ cài của máy in và thử với đĩa máy in nhưng không nhận 😔

Anh em có cách nào không? chứ h muốn in cái gì cũng phải copy sang máy khác mới có thể in đc, bất tiện lắm :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019