mong các bạn tư vấn giúp mình cách kiểm tra ipad 2 và the new ipad 2012 mới ở cửa hàng.

dacthangvt
15/4/2012 5:11Phản hồi: 21
đây là lần đầu tiên mình mua hàng apple, nên chả biết cách kiểm tra như thế nào cả, tiết kiệm mãi mới đủ tiền mua ipad, nên còn phân vân chỗ nào uy tín. tham khảo trên mạng thì mình thấy cò nơi bán rẽ nhất ở HCM là:
http://muabaniphone.vn/ip/ipad-3.htm
http://www.haloshop.vn/
cả hai chỗ này giá cả cũng rẽ ngang nhau, không biết hai chỗ đó đi mua ipad có uy tin là hàng chính hãng bảo hành toàn cấu 1 đổi 1 không các bạn.
mình cũng chưa biết cách kiểm tra máy như thế nào là máy mới, máy nào là máy đã qua sử dụng, máy nào la chưa active va máy nào là hàng đã active rồi.
và cách kiểm tra số serial ở máy, hộp, khay sim là ở chỗ nào bác nào có hình có thể úp cho em xem cụ thể được không.
tiện cho em hỏi luôn là the new ipad 2012 đang bị dình lỗi wifi có nên mua không, người ta cứ kếu là khắc phục được bằng phần mêm, lỡ không khắc phục được bằng phần mềm mà đo phần cứng thì có được đổi mối không.
cho em hỏi thêm 1 cái nữa ^^ là ipad 2 3g thì có phần mềm nào cài vào gọi điện, nhắn tin, nhận điện thoại qua sóng 3g không..

mong các bạn chỉ mình giúp mới.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không ai giúp mình àh. tại mình không biết nên mình hỏi hơi nhiều hiz. các bạn biết cài gì thì chỉ mình cái đó với.
ltk201067
TÍCH CỰC
12 năm
tiền đã đủ rồi thì cứ chỗ nào uy tín thì múc thôi ?
khi mua ipad 2 kiểm tra số serial,ipad 3cũng vậy nhưng ipad 3 luôn luôn có ngày active trước .khi đút sim vô kiểm tra lai thì mới đúng ngày active.còn phần lõi wifi thì hên sui
@ltk201067 khi muốn kiểm tra xem máy đã active chưa thì phải vào đâu để kiểm tra hả bạn.
trungha91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dacthangvt bác muốn đã active chưa thì vào đây https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do.hạn bảo hành đến bao giờ thì chừ đi ak.

Check Your Service and Support Coverage - Apple Support

Check your Apple warranty status. Enter a serial number to review your eligibility for support and extended coverage.
checkcoverage.apple.com
trungha91
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có thể tham khảo giá cả ở đây này http://cellphones.com.vn/.em thấy ở đấy rẻ hơn chút so với bác đưa o trên.còn nếu bác mua ở đấy thi uy tín rồi.chăm sóc khách hàng tốt
Riêng iPad3 thì hiện tại hàng cũ cũng cực kỳ hiếm chứ chưa nói đến hàng dựng, cho nên bác cứ đến chỗ nào có hàng mà còn hàng, giá rẻ nhất và check trên hệ thống Apple: https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do mà thấy Please active your devices là múc thôi... Không cần phải uy tín uy tủng gì sất. Cài đặt thì 50 - 100K chỗ nào chuyên làm dịch vụ về cài đặt bao giờ cũng hơn ở mấy chỗ bác mua máy. Còn bảo hành thì là toàn cầu rồi, làm gì phải tính...
Còn ipad 2 thì bây giờ bản 16G còn một vài cửa hàng bán chứ 32G thà bằng lấy iPad3 16G còn hơn... Và iPad nào thì cũng cứ check active được là lấy, k quan trọng gì cả..
@Chậu Ốc™ cảm mơn bạn đã cho mình một lời khuyên rất hữu ích, mình thì tiền bây giờ chỉ đủ mua ipad 3 wifi 16g hoặc là ipad 2 wifi 16g. mình không cố thêm được nữa. mà mình đang rất thích ipad 3 nhưng nghe trên mạng thấy bản ipad 3 wifi 16g hay bị lỗi bắt wifi chập chờn nên cũng đang chần chừ không biết mua ipad 2 hay la ipad 3 nữa.
Em vừa check con ipad3 của e, thấy active từ 90 ngày trc, thế có ok ko ah? E vừa mua hnay xong
@_Yoochun Chắc bác check nhầm rồi, không phải đâu, ipad3 làm gì mà active 90 ngày.

Chắc bác nhầm trong 3 tháng đầu được hỗ trợ kỹ thuật (90 ngày). Chính là dòng thứ 2 đấy. Còn dòng thứ 3 mới là ngày hết hạn bảo hành và cũng dựa vào đấy để kiểm tra ngày active. Thường thì ví dụ hôm nay là ngày 01/04/2012 bác active, kiểm tra dòng thứ 3 nó sẽ ra ngày 30/03/2013 là chuẩn. Nhiều người tưởng đã bị active 1 ngày nhưng thực ra không phải, nó bảo hành cho bác 1 năm 365 ngày thì đến ngày hôm 30/03/2013 là đủ rồi. Nếu đến 01/04/2013 thì là 366 ngày mất. 😁.
trungha91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@_Yoochun bác xem lại đi chứ ipad3 mới ra được 1 tháng mà bác kêu active cách đây 90 ngày.active được 3 tháng cơ ako_O
@ chậu ốc : Bác nói chuẩn quá ah, e ko đọc kỹ, mà bác chụp ảnh và khoanh tròn đỏ trên ipad hay laptop thế? nếu là trên ipad thì chỉ cho e với 😃
e nhầm bác ah, lý do thì bác Chậu ốc nói rồi. Con máy của e hết hạn BH là 14/4/2013, vậy là ok nhỉ 😃
trungha91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@_Yoochun chuẩn rồi đó bác.😁
Bạn đừng khui hộp vội, giữ nguyên seal nhờ kỹ thuật viên lên trang chủ apple check serial number(ghi ngay trên vỏ hộp), nếu nó báo là chưa active thì là hàng mới 100%, mua được. Còn nó báo đã active, có thời gian bảo hành là hàng đã active rồi đóng lại vỏ hộp+ seal. Chúc bạn mua được máy tốt.
hqua đi mua máy ipad 2012, lúc ở cửa hàng check serial thì apple báo là hết hạn vào ngày 2/4/2013 tức là máy đã đc hệ thống apple tính từ 2/4/2012 -> lệch ngày mình mua là 14ngày liền, nhưng mình biết cái lệch này là do ng` mua xách tay từ apple store ra thì ở đó họ sẽ lưu cái serial máy vào hệ thống là máy đó đã ra đi, nhưng chưa active vì chưa cắm với iTunes.
về nhà sync với iTunes và đăng kí với Apple sau đó, mình check lại thì ngày mãn hạn bảo hành đúng là 15/4/2013 😁
Xin các cao thủ giúp đỡ.
Hôm nay mình mới đi mua chú Ipad 3 hay còn gọi Ipad 2012. Mình mua ở 1 chỗ khá to và uy tín. Khi mua hang còn nguyên sealed (cái nylon còn nguyên), cô bán hàng bóc nylon, rồi dán màn hình cộng với cắt cái SIM 3G khuyến mại Mobi nhét vào. Xong, vì mình không cần bật máy, thấy sealed là yên tâm vác về.
Về nhà, kết nói vào Itune cài đặt, khi cắm vào máy tín, ipad hiện hình quả táo, chờ 1 lát nó hiện lên cái chỗ "vuốt", vuốt xong vào thấy màn hình hiển thị hai dòng "tiếng việt, bên cạnh có dấu tích chon sẵn, và tiếng anh để chống", mình chọn next luôn.
Hôm nay là ngày 3/6/2012, nhưng khi check trên apple thì hạn bảo hành chỉ có đến 22/5/2013 (tức Apple tính bảo hành từ ngày 22/5/2012), hay nói cách khác hàng bị active từ 22/5/2012.
Mình có allo hỏi nới bán thì họ nói là từ khi iphone 4S và Ipad 2012, Apple thay đổi chính sách, khi nhập hàng là tính ngày active luôn? có đúng không các bác?

Tuy chỉ quá vài ngày, nhưng ngại nhất là hàng bị làm sao đó rồi họ làm lại sealed bán cho mình.
Mong giúp đỡ.
@tisot033 chênh lệch trong vòng 10 ngày là chuyện bt bạn ạ. mình mua tại apple store còn lệch đến 5 ngày 😃
@Anh.Pham Bác có thể lý giải tại sao không?
@tisot033 chắc do lúc nhập hàng thì nó activate luôn
Mong các bác giải thích giùm...em cũng định mua mà new ipad mà còn lăn tăn quá...
Câu hỏi hình như ko liên quan đến tiêu đề. Hehe. Lệch 10 ngày thế cũng gọi là chuẩn rồi bạn. Sợ kiểm tra nó ko hiện gì thôi 😆
Các anh giải thích dùm em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019