Moon+ Reader Pro - Phần mềm đọc sách epub tuyệt vời

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi tom_riddle, 19/1/11. Trả lời: 49, Xem: 35889.

1. tom_riddle

tom_riddle Thành viên

Ngoài Laputa ra, mình xin giới thiệu với các bạn một chương trình đọc sách epub cũng ko thua kém gì Laputa, thậm chí còn nhiều tính năng hơn (có thể highlight và tra từ điển), đó là Moon+ Reader Pro.

CÁC TÍNH NĂNG:
    * Hỗ trợ định dạng txt, html, epub, fb2, umd và zip.
    * Nhiều tùy chọn định dạng: line space, font scale, shadow, alignment, alpha colors, fading edge and more.
    * Hỗ trợ theme, có chế độ đọc sách ban ngày / ban đêm.
    * Nhiều cách lật trang: touch screen, volume keys, nút camera.
    * Hỗ trợ 21 thao tác (screen click, swipe gesture, hardware keys).
    * 5 chế độ auto-scroll: rolling blind mode; by pixel, by line or by page. Real-time speed control.
    * Vuốt dọc cạnh trái màn hình để tăng giảm độ sáng màn hình.
    * Tự động thụt đầu dòng, xóa các dòng trống dư thừa
    * Thông báo nghỉ ngơi sau 1 tiếng đọc sách liên tục :twins:
    * Hiệu ứng lật trang đẹp mắt
    * Kệ sách có thể phân loại theo tên tác giả, tags, favorites
    * Hỗ trợ Bookmark, Highlight, Annotation, Dictionary, Share functions.
    * Hỗ trợ import nhiều file cùng lúc từ thư mục trên thẻ nhớ.

Chức năng Dictionary của Moon+ Reader hỗ trợ từ điển online và offline, mình thì dùng ColorDict để dịch offline rất tiện lợi các bạn ạ. :dance:

DOWNLOAD: View attachment com.flyersoft.moonreaderp.v1.2.10.apk.zip (bản full)

Cài xong các bạn chú ý chỗ này để nó hiển thị text đúng hơn:

SCREENSHOT:

Kệ sách

Chế độ ban đêm

Tự động cuộn theo dòng hoặc theo trang cho bác nào lười "lật sách" :giggle:

Sửa thông tin sách, có thể tạo bìa sách

:
    ysphuong.tran, hungdan3010, marilonluu67 người khác thích nội dung này.
  2. bodomchild

bodomchild Thành viên

Cám ơn bạn nhiều.vì online bằng điện thoại nên không thanks bạn được.thông cảm nha!:)

3. Man_Utd

Man_Utd Thành viên

Tui vừa thanks bạn ý xong. Mai nhớ lên thanks chủ thớt nhé :))

4. Kurenai

Kurenai Thành viên

rất thích cái này, tùy chỉnh thoải mái mà thấy chuyển trang cũng rất mượt mà, có như một vài người bảo đâu nhỉ?
    cảm ơn bạn

5. donan9999

donan9999 Thành viên

sặc làm gì có file apk bác chủ ơi

6. tom_riddle

tom_riddle Thành viên

Mình có đính kèm file apk trong bài #1 mà, bác phải rename lại (bỏ .zip đi)

---------- Post added at 10:46 AM ---------- Previous post was at 10:42 AM ----------

Mình cũng chẳng hiểu vì sao có bác lại chê Moon+ Reader, mình thấy nó rất tốt, nhiều option, hiệu ứng đẹp, load sách cũng khá nhanh.

7. Kurenai

Kurenai Thành viên

Hướng dẫn cách dùng color dict với bro

8. CZE-daniel

CZE-daniel Thành viên

Ko thay .apk

dung day...sao em cung cha thay file .apk dau nhi?.. ma sao moi nguoi khac phan nan ma chi 2 ta thoi nhi?;)

9. quan1984

quan1984 Thành viên

bạn down về co duôi file .apk.zip thì xóa cái đuôi đi còn .apk là ok mà

daithanhthai thích nội dung này.
  10. Kurenai

Kurenai Thành viên

từ điển mình cài ddc rồi.
    Hướng dẫn cho các bạn đỡ mày mò nhé;
    - Down Color dict từ market về, cài vào máy
    - Down phần data Moondict Anh Viet có trên marrket về, cài vào máy rôi xóa luôn.
    - Vào thẻ nhớ copy data của Moondict vừa cài vào sdcard/mooondict data là ok.

Thế nhé!

baolaadaithanhthai thích nội dung này.
  11. daithanhthai

daithanhthai Thành viên

các bác căn chỉnh thế nào để nó ngắt dòng đúng chữ thế ạ ? Mình thấy nó cứ hết dòng là cắt thôi thành ra nhiều chữ bị cắt dở dang

12. tom_riddle

tom_riddle Thành viên

Nếu nó cắt sai thì bác tắt chức năng đó đi, trong Settings -> Miscellaneous -> Typesetting

13. pigfly0

pigfly0 Thành viên

App này tổng hợp đc những cái ưu của Kindle,Laputa...., giao diện cũng rất đẹp, tùy biến cao. Có theme chuyển đổi rất hay. Kích thước sau khi cài vào chỉ cỡ 3MB nhẹ hơn Laputa. Sau cùng phải thank bác vì đã giới thiệu 1 ebook reader rất hay.

14. Mr.SeYeu

Mr.SeYeu Thành viên

Bạn kéo xuống phần giữa trong mục Visual Settings, tìm bỏ cái tick: East Asian Languages (Disable this for English Reading).
    Cái chức năng đó nó dành cho những người đọc tài liệu tiếng Trung, Nhật vì các ngôn ngữ đó không có ký tự cách (space) giữa các chữ :)

15. Lexus IS 250C

Lexus IS 250C Thành viên

tungjty, thanhviethoakimlien1903 thích nội dung này.
  16. XuXi

XuXi Thành viên

Sao mình dùng Aldiko đọc thì nó hiện ra đủ 100 hồi truyện, nhưng khi qua moon reader thì chỉ hiện tới hồi 50, sau đó toàn phải tự kéo nhỉ?

17. mbdvatm

mbdvatm Thành viên

Mình đã xài thử cái này, hiện bản mới nhất là v1.2.23, bản v1.2.22 pro đã có trên applanet, đúng như các bác đánh giá, gần như là một Reader hoàn hảo cả về hình thức lẫn tính năng, thậm chí là còn có thể dùng external truetype font, đọc file txt với font. Vni, TCVN vô tư. Ngoài trừ duy nhất một lỗi mình biết được là thường báo thiếu bộ nhớ khi đọc những cuốn sách lớn (nhiều trang), khi đó hiệu ứng lật trang sẽ mất hoặc thậm chí có thể đơ luôn phải thoát ra vào lại, về khoản này thì thua đứt Laputa.
    Hy vọng tác giả sửa lỗi này sớm để mình có thể say bye thằng Laputa

18. tungjty

tungjty Thành viên

sao mình ko thấy version 1.2.22 của bác nhỉ, bác có thể share cho anh em thũong thức ko. thanks.

19. Lexus IS 250C

Lexus IS 250C Thành viên

Moon+ Reader Pro v1.2.24 mới nhất của bác đây..........

tungjty thích nội dung này.
  20. phongvan7777

phongvan7777 Thành viên

cái này đọc sách onl hay off thế bạn!nếu onl thì nó có cập nhập truyện mới cho mình ko?