Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một chú Blackberry lạ

vuhai6
23/6/2010 0:29Phản hồi: 83
Một chú Blackberry lạ
Lang thang trên mạng vô tình thấy hình ảnh một chú Blackberry lạ mà thực tình thì mình cũng không biết tên của nó là gì. Chú bb này có một đặc điểm mà từ đó đến nay mình vẫn mơ ước: bàn phím Javenlin 8900 trong thân xác Bold 9700. Dù là gì đi nữa thì vẫn chưa có một thông tin chính xác về việc đây có phải là một sản phẩm sắp ra mắt của RIM hay không, hay đơn giản chỉ là một chiếc máy thử nghiệm.

Một vài chi tiết về chú BB này:

• Có thể thấy ngay đây là một anh em song sinh với Bold 9700 khi có kiểu dáng tương tự: nhỏ gọn, viền crom, trackpad và đặc biệt là cái tên Bold ở mặt lưng. Liệu đây có phải là một chú bb9700 được mod lại bàn phím?
  • Liệu đây có phải là BB 8910 mới được RIM và Digital China chính thức bán tại Trung Quốc? Có thể trả lời ngay là không vì chú BB lạ này chỉ giống 8910 ở cái bàn phím.
Lần tìm một hồi thì thấy chú bb này khá giống với chú Blackberry Atlas 8980 đã được nhắc tới trước đây. Tuy nhiên hình chụp của 8980 khá mờ nên mình không biết bàn phím như thế nào. Nếu đây đúng là BB 8980 thì thật là mừng, vì có lẽ nó sẽ ra mắt sớm thôi.

83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ặc, ước mơ đã thành sự thật😆 Em yêu RIM😃)
Bác Son cũng có đam mê BlackBerry ah?! Mình tưởng bác mê Táo không thôi chứ!

---------- Post added at 06:03 AM ---------- Previous post was at 06:02 AM ----------

Mình nghĩ đây cũng chỉ là con 9700 thay phím thôi, có lẽ đây là trò ú tim của 1 tay nào nghịch ngợm thôi.
MrChubby
ĐẠI BÀNG
14 năm
sau bao nhiêu ngày chờ đợi thì 8900 thật sự đã có truyền nhân! 😁
Lại phải chuẩn bị tiền nữa rồi.
milano175
TÍCH CỰC
14 năm
ui rim .niềm yêu bb mãnh liệt hehe
😁 ;) 😃 :p Nhìn em nó đẹp quá ...
kingmage
ĐẠI BÀNG
14 năm
RIM tình yêu của em, nhưng không đủ khả năng để theo đuổi tình yêu huhu
minhlp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trời ơi sao mà lại có thứ gì hoàn hảo đến thế này........
Em luôn mơ ước sẽ có một bold mang phím Jave....!
Lại ngồi ước ao :">
kate87
TÍCH CỰC
14 năm
ý kiến riêng, mình thấy sao Blackberry cứ ra kiểu giống giống ko à? như cái Blackberry lạ này có kiểu dáng y hệt 9700 chỉ khác bàn phím thôi, mà mình thấy bàn phím of 9700 đẹp hơn.
Bàn phím 97 đẹp nhưng bấm không sướng bằng bàn phim 89 bác ah.Em dùng qua 2 con 97 rồi và hiện tại thì đang rất hài lòng với em 89 ah.
bàn phím javenlin dễ bấm hơn phím 9700 ^__^...hoan hô RIM....
kết hợp hoàn hảo, RIM vẫn là lựa chọn số một cho em....
ah em biết rồi đây là: Bold 9700 độ! ;))

---------- Post added at 08:20 AM ---------- Previous post was at 08:19 AM ----------

ah em biết rồi: đây là 97 độ! ;))
Có lẽ thế thật ! nhìn ko khác 9700 là mấy ;)
cuongcuTKH
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã dùng qua nhiều BB lắm rồi, nói về bàn phím thì 8700 thích nhất (nẩy tanh tách), tính năng thì 9xxx khỏi chê nhưng rõ ràng mình đồng ý là dòng 8xxx (trong đó có 8900 và cả cái em gì chưa biết trong topic này) là một trong những lựa chọn cực tốt vì giá cả phù hợp nhưng tính năng cũng rất OK. Lại thêm một lựa chọn tốt cho BBers.
9xxx có khi lại rẻ hơn 8xxx nữa bồ ơi...:p
cuongcuTKH
ĐẠI BÀNG
14 năm
He he he, ở đây ta lấy kỳ vọng (giá trị trung bình thôi mà). Bác cứ lấy giá trung bình của dòng 8xxx với dòng 9xxx xem, thua ngay. Hị hị!
colinjsit
TÍCH CỰC
14 năm
Đẹp thật, yêu nhất là Blackberry và Android
Chưa có gì là chắc.
Nếu mọi thứ khác đều y bold 97, trừ bàn phím --> Giả thuyết mod lại bàn phím là hoàn toàn có thể :d
Tất nhiên, thông tin chính xác về máy + OS đang sử dụng thì chưa nói lên đc điều gi cả;)
Cộng thêm cái cấu hình nếu y như 97 thì ... khỏi phải bàn.
Không điên để thiết kế một mẫu đt chỉ vì cái bàn phím. Hơn nữa, bàn phím 97 cũ vẫn hợp hơn, sang hơn chứ 😁
nhìn mà thấy buồn....cười 😁 . sắp tới là gì. 87 dùng touch pad chăng....
Ý tưởng hay: trắc bét, dòng chữ bold và bàn phím ... 87 --> Vô đối :hot:
há há
Có em mua luôn
Nhưng RIM hcawngr dại gì mà làm vậy, phải có lỗ hổng để bản sau còn vá lỗi chứ
sau 1 loạt những sản phẩm gần đây,có lẽ em nó là sản phẩm em hoài lòng nhất....sử dụng qua tất cả các dòng của RIM đúc kết lại chi khoái : trackpad,bàn phím Curve và dòng chữ Bold
cái bàn phím này giống cái mobile goldstar trung quốc bán ở vn ... ,có khi anh em nào mod lại cũng nên
Khác 9700 ở mỗi cái bàn phím thôi 😁
Thiết kế của RIM đang ngày càn đi vào bế tắc!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019