Một số kinh nghiệm về Symbian UIQ

Thảo luận trong 'NÂNG CẤP - THAY ĐỔI FIRMWARE' bắt đầu bởi billrayny, 4/10/07.

1. Cuong85

Cuong85 Moderator

File bluetooth sau khi bắn qua máy bạn thì máy sẽ yêu cầu bạn save (lưu) và file nhận được sẽ nằm trong mục tin nhắn. Bạn nên dùng soft quản lý file như x-plore để move các file đó sang nơi bạn cần :rolleyes5cz:
  2. eyeukhong

eyeukhong Thành viên

Thanks bác .cho mình soft cài cable đc không ?Mình không có đĩa cài .download ở đâu vậy bạn ?!
  3. Cuong85

Cuong85 Moderator

4. tomi

tomi Thành viên

Chào cả nhà! em muốn tháo cái FlipKey ra quá nhưng không biết cách! ai đã tháo ra rồi có thể chỉ cho em chi tiết không ạ? Nhân tiện cho em hỏi : em mua cái máy cũ hàng công ty nhưng khổ nỗi người ta làm mất mất cái nắp đậy và cái tu vít để tháo Flip. em cần nhất là cái nắp đậy, không biết có chỗ nào bán cái này ko? bao nhiêu tiền? ai biết chỉ dùm em! em xin cảm ơn! Ah quên em ở SG
  5. Cuong85

Cuong85 Moderator

Bạn làm theo từng bước sau nhé :
    + Bước 1:mở flip và tắt nguồn
    + Bước 2 : tháo nắp pin và lấy pin đt ra
    + Bước 3 : dùng tuốc - nơ - vít đi kèm theo phụ kiện mở 2 con ốc ở dưới máy

Hình ảnh minh họa​

+ Bước 4 :kéo flip ra theo như trong hình
    + Bước 5 : dùng cái nắp đậy gắn vào theo chiều ngược lại khi tháo flip ra
    + Bước 6 : dùng tuốc - nơ - vít đi kèm theo phụ kiện xiết 2 con ốc ở dưới máy thật chặt
    + Bước 7 : gắn pin vào trở lại và đóng nắp pin lại
    + Bước 8 : mở nguồn và sử dụng P990i bình thường

Hình ảnh minh họa

Hình ảnh minh họa

Còn cái nắp đậy thì bạn ra tiệm của S.E. ở đường Hai Bà Trưng giá khoảng 110k - 250k đó
    hunterguntomi thích nội dung này.
  6. tomi

tomi Thành viên

Hay quá anh Cường ơi ! cảm ơn rất nhiều ! mà cái nắp đậy đó ở ngoài không có hả ta? đắt quá! nhưng mà ko sao! có chơi có chịu! hihi
  7. Cuong85

Cuong85 Moderator

Bạn cứ ra các tiệm đt và trung tâm bảo hành của S.E hỏi mua sẽ có, giá thì khoảng 110k - 250k đó:sorry8bj:
  8. Cuong85

Cuong85 Moderator

Có thể do bạn cài đặt nhiều soft hay có tinh chỉnh trong phần Settings nên máy chạy chậm đó, mình xài P990i một năm nay có thấy chậm đâu :D

p/s : mình ko phải là chuyên gia gì cả, chỉ có một số kinh nghiệm sử dụng mobile giúp đỡ anh em khi cần thiết thôi :yes4lo: và lưu ý bạn 1 điều những lần post sau : Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
  9. funsunday82

funsunday82 Thành viên

Hi Cường
    Mạc dù máy mình ko cài bất kì chương trình nào hết,và trong phần setting mình cũng chỉ chỉnh sửa vài cái căn bản thôi ko đến nỗi tác động wá sâu vào phần firmware đâu. vậy mà khi mỡ bàn phím ra thì rất lâu sau đó (chậm hơn máy có cài nhiều chương trình của thằng bạn) đến hơn 1 giây thì 4 logo chính của màn hình mới xuất hiện. Không hiểu là tại sao?!? Thêm 1 điều nữa là mình copy file *.sis vào thẻ nhớ để cài đặt thì khi setup den 80% thì chương trình cài đặt tự OUT ra ko cho cài tiếp tục,trong khi file *.sis đó "bắn" bluetooth từ máy thằng bạn qua máy mình thì lại cài dc bthường ???
    Với kinh nghiệm sài P990i này bạn cho mình hỏi xem như vậy là tạo sao?
  10. Cuong85

Cuong85 Moderator

Bạn thử chạy FW lại xem sao, mình ko thể đoán "bệnh" qua mạng được đâu :cools:
  11. funsunday82

funsunday82 Thành viên

chạy Firmware lại như thế nào? Mình đã update firmware Online rồi, nó báo là UP TO DATE nghỉa là ko dc up nua, bạn có cách nào Up khác ko hướng dẫn mình với. Minh cũng đang dịnh UP firmware lại nhung làm online thì ko làm dc nữa?
  12. phuonglq

phuonglq Thành viên

Bạn kiểm tra xem máy có virus ko? Và HR sau đó up FW thử xem!
    Máy bạn chậm thế thì lạ thật đấy!
    Nếu máy đã có FW mới nhất thì UP lại vẫn OK mà! Chúc bạn thành công!
  13. macintosh

macintosh Thành viên

Theo kinh nghiệm của mình, để cải thiện tốc độ của P990i, bạn nên cài theme nào khoảng dưới 300kb trên thẻ nhớ thôi.
  14. funsunday82

funsunday82 Thành viên

tks.Để mình scan virus xong roi update FW lại coi tình hình thế nào rối sẽ báo cho mọi người biết. Hy vọng tình hình sẽ dc cải thiện.
  15. phuonglq

phuonglq Thành viên

Bạn nói chính xác, theme nặng quá thì chậm là đương nhiên, nhưng chậm như máy bro ở trên thì hơi lạ!
  16. funsunday82

funsunday82 Thành viên

Chào các bạn. Lại nói về tình hình máy của mình bgio post lại cho mọi người giúp mình với. Mặc dù đã update đè lên FW mới rồi nhưng tình hình vẫn ko dc cải thiện.
    So sánh với người sai P990i dùng FW cũ lại chạy nhanh hơn máy của mình. Trung bình mở Flip ra mất 2 giây sẽ ra màn hình 4 icon chính còn máy của mình thi mất 4 giây (FW mới nhất). Đặc biệt là khi vào Control Panel thi khi click vao fai doi it nhat 2 giây thi mới hàon toàn vào dc Control Panel. Máy của mình cài rất ít chương trình hoặc có thể gọi là chưa cài chương trình nào cả. Các bạn có thể đoánn bệnh và cho cách khắc phục dc ko?
  17. phuonglq

phuonglq Thành viên

Máy bạn đã cài Swiss Manager chưa? Có mở nhiều ứng dụng mà chưa vô Task Manager đóng lại hok?
  18. funsunday82

funsunday82 Thành viên

Chào bạn,
    Mình đã close hết tất cả các chương trình đang chạy rồi mà không hiểu sao máy vẩn chậm. KHông biết là FW hay máy có bị vấn đề gì không nữa?!
    Ai biết chỉ dùm mình với
  19. phuonglq

phuonglq Thành viên

bạn đã up FW mới roài thì còn vđ gì nữa bạn? nếu chậm quá đem ra SE nó kiểm tra xem sao!
  20. funsunday82

funsunday82 Thành viên

OK chắc bữa nào mang ra ngoài SE coi xem thế nào chu kieu nay đi đi lại lại tốn kém quá. Cám ơn bạn nheiu