một số lỗi khi cài đặt dcom và cách khắc phục

Thảo luận trong 'Công nghệ 3G, 4G, EVDO' bắt đầu bởi duongthanhphongts, 30/12/11.

1. rio_1302

rio_1302 Thành viên

hình như mình cũng bị như bạn trên, mình đang dùng windows7, khi bấm vào biểu tượng d-com thì nó chỉ nhá lên chỗ taskbar 1 cái rồi tắt luôn. ai biết thì chỉ hộ nhé, đã cài lại driver và cả trình kết nối vẫn k đc

2. rio_1302

rio_1302 Thành viên

mình vừa vào bằng safemode cài lại trình điểu khiển D-com và giờ thì dùng đc rồi, bạn nào bị giống mình thì làm thế thử xem sao nhé

3. Adamtrung92

Adamtrung92 Thành viên

em đang dùng 190s, con này chỉ nhận sim d-com, ko nhận sim di động bình thường như sim sv, em muốn dùng sim di động đăng ký mimax đế dùng, anh chị nào giúp em vs

4. VũHoàngPhúc

VũHoàngPhúc Thành viên

em dùng MF190S của Viettel, bị lỗi không hiển thị tin nhắn, vẫn nhận được tin, nhưng số điện thoại và nội dung tin nhắn trống hoàn toàn, em đã thử nhắn vài tin, đều bị vậy, vừa ghost lại máy nhưng vẫn không hết, bác nào thương tình giúp hộ em với, điện thoại em hỏng chưa có tiền sửa, định cắm vào vừa nhắn tin vừa lên mạng mà bị thế này, hic

5. congtampt

congtampt Thành viên

Hi. Mình dùng cái Dcom mà sao cắm vào máy tính nó không tự động cài đặt mà phải cài thủ công, một số bản win khác thì nó tự động chạy mà bản lần này mình cài nó không chịu chạy.
    Cài bằn tay vào cái file autorun.inf thì nó chỉ hiện lên toàn chữ, trong khi đó máy của mình chẳng có phần mềm diệt virus nào cả.
    Mỗi lần vào mạng thì phải mở phần mềm của Dcom thì nó mới tìm mạng, bình thường thì không.
    USB HSDPA 3G thak.

6. leedzu89

leedzu89 Thành viên

Tình hình là sau khi ghost lại win 7, mình cài đặt D-Com, driver + cửa sổ D-Com hiện ra bình thường nhưng khi bấm nút "Kết nối" thì hoàn toàn vô hiệu. Trong phần Network Connections của window vẫn không thấy dấu hiệu gì của D-Com. có lẽ do win. Mong các bạn giúp đỡ nhé.

7. congtampt

congtampt Thành viên

cài đật d-com thành công thì bạn phải vào phần mềm của d-com tìm mạng đã, sau đó biểu tượng d-com mới có trong phần networt ở góc phải màn hình chứ
    như máy tính của mình thì chẳng bao giờ nó chạy autorun cả, mà mỗi lần nối mạng lại phải mở phần mềm tìm mạng, hết thuốc chữa:eek:hix:p

8. bamby_1602

bamby_1602 Dự bị

Các bác cho em hỏi 1 vấn đề như thế này:

Tình hình là e đang muốn lên web trên công ty( vì công ty em chặn đa số các trang web), nên em định sử dụng USB 3G vieltel, tuy nhiên máy trên công ty đã được set chỉ có admin mới set up chương trình mới được, mà chả thuyết phục được ông IT nào cho mình cài --> không sử dụng được USB 3 G , em cũng có định thử bằng cách copy cả folder dcom 3G đã cài ở máy tính cá nhân sang máy tính công ty, tuy nhiên khi cắm USB 3G vào chạy vẫn không được [​IMG]

Do đó bác nào có trường hợp như em xin chỉ em cách giải quyết, em sẽ hậu tạ bằng 1 chầu cafe (đối với các bác ở HCM [​IMG])

Thks các bác!!

9. 62500119

62500119 Thành viên

bạn nên tìm các topic hack pass admin để cài nhé [​IMG][​IMG][​IMG]. máy đã cấm cài rồi thì khó đấy.

10. tfvinh

tfvinh Dự bị

Có ai đang sử dụng Dcom model MF190s không? ai biết cách làm thế nào để tự động kết nối mà không mở cửa sổ chương trình DCom lên chỉ cho mình với! và các làm thế nào để chặn DCom tự động đăng nhập vào trang chủ của Vietel?

11. Giang Thành Vũ

Giang Thành Vũ Thành viên

Bạn làm theo hình sau xem thế nào

File đính kèm:

nhok35, tfvinh62500119 thích nội dung này.
  12. tfvinh

tfvinh Dự bị

Cảm ơn bạn nhé! Nhưng ý mình muốn hỏi là để tự động kết nối mà không bật cửa sổ chương trình DCom lên màn hình desktop cơ! Bạn biết giúp mình với! Cảm ơn trước nhé!

13. thien_l0ng

thien_l0ng Thành viên

bạn ơi tại sao mình kết nối dcom.nhưng máy lại không nhận dù đèn vẫn sáng báo hiệu dcom được kết nối.nhưng lại không có biểu tượng của nó của nó trong my computer.còn mình dùng 1 dcom khác cài đặt thì nó lại tự cài đặt.như vậy là sao

14. vinhnguyen0808

vinhnguyen0808 Dự bị

e sài win7. đang sử dụng dcom viettel mf 190s đang sài bình thờng tự nhiên cái khong hiển thị trình quản lý nữa. nhấp vào nó chỉ xuất hiện dưới thanh taskbar xíu rùi mất. có pro nào giúp với

15. 62500119

62500119 Thành viên

remove rồi cài lại driver bạn nhé.

16. vinhnguyen0808

vinhnguyen0808 Dự bị

mình đã thử nhiều lần mà vẫn không cách nào hiện trình quản lý lên được bạn ui

17. chienbinhso13

chienbinhso13 Thành viên

Đào mộ chút
    Em hỏi thế này
    Em có 1 cái E173Eu-1 và 1 cái MF190s đều lỗi như này ( em ko unlock hay hack hiếc gì nhé)
    Lắp sim vào thì nếu nó báo sóng UMTS gần như ko load nổi Google luôn, nhưng thỉnh thoảng nó báo sóng HSPA thì vào ầm ầm luôn.
    Em ở khu vực thị trấn Sông Mã, Sơn la ạ
    Em có gọi lên tổng đài thì họ có nói là đợi tới 16/2 sẽ liên lạc lại :|
    Ai giúp em cách cho nó luôn ở HSPA được ko ạ

18. langtupro07

langtupro07 Dự bị

Em có cái Dcom Viettel, mỗi lần cắm vào máy là nó chạy Cửa sổ cài đặt, bác nào gỡ giúp em với -_-

19. kissandtell92

kissandtell92 Dự bị

Tại sao mình không thể tùy chọn loại mạng(UMTS hay GMS), phần tùy chọn bị mờ đi, không thể làm gì được, mình dùng thuê bao trả sau viettel.

20. congtampt

congtampt Thành viên

Khi bạn đang kết nối mạng bạn sẽ không chuyển đổi được đâu, nếu muốn chuyển thì phải ngắt mạng trước. Một số Dcom vẫn có thể chuyển được, nhưng Dcom đấy là loại đời trước hoặc Dcom chạy đa mạng

kissandtell92 thích nội dung này.