Một số phần mềm vẽ vời trên Ipad.

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi Caniz Dice, 30/12/10.

1. Caniz Dice

Caniz Dice Thành viên

Vì cũng khá thích vẽ vời,mặc dù chả có bức nào nên hồn nên mình vẫn siêu tập một số app để có thể vẽ trên Ipad.Chia sẻ một ít cho bác nào cùng sở thích,giống như mình!

1.Brushes - Ipad Edition

Category: Entertainment
    Apr 24, 2010
    Version: 1.2
    3.9 MB
    Seller: Steve Sprang

© 2010 Steve Sprang

Bài về phần mềm này hồi trước dùng Iphone mình đã viết và tổng hợp bên box phần mêm cho Iphone,chỉ khác là bây giờ là bản cho Ipad thôi :
    http://www.tinhte.vn/phan-mem-165/app-store-brushes-bien-iphone-thanh-bang-ve-thuc-su-213304/
    Và có thể nói đây là một phiên bản nhỏ của Corel Paint trên PC.
    Với các loại "bút vẽ" rất đa dạng:
    Và bạn có thể thay đổi kích cỡ bút vẽ theo ý muốn,bạn cũng có chọn màu tại bất kỳ điểm nào trên bức tranh và còn hơn thế nữa!Khi bạn cần vẽ những chi tiết nhỏ Brushes có thể giúp bạn zoom tới 800%:shocked7fl:
    Ở phần trộn màu có thể giúp bạn đánh bóng vật hoặc xếp đặt màu theo từng lớp!
    Và thực sự đây sẽ là một dụng cũ vẽ di động dàng cho những người yêu hội họa,có thể ngay từ lần đầu tiên bạn sẽ không thành công nhưng nếu bỏ ra chút thời gian thì biết đâu bạn cũng có thế có được những tác phẩm như thế này:
    [​IMG][​IMG]
    Giá của Brusshes trên App store là 4,99$ [iTunes link]
    Ngoài ra bạn cũng có thể vào trang http://brushesapp.com/ để tìm những hướng dẫn để vẽ 1 cách thành thạo trên iphone!

Thuốc đây!

2.Inspire Pro - Paint, Draw and Sketch
    Với những tính năng đầy đủ không kém gì Brushes,thậm chí với các bố trí các dụng cụ vẽ có thể khiến cho các bạn cảm thấy dễ dàng hơn khi vẽ!Đây là cũng một sự lựa chọn khác nếu các bạn không thấy thích hợp khi dùng Brushes.
    Thuốc đây.
    :

lesud, nguyễn công hùng, phbcnamnt7 người khác thích nội dung này.
  2. darkelfasian

darkelfasian Thành viên

perfect :D ^^! thank for share

3. 823842

823842 Thành viên

SKETChBOOK PRO ĐÂU RỒI ?, mình thấy hay nhất trog các trình trên mà

4. Caniz Dice

Caniz Dice Thành viên

Em chưa dùng nói chính xác hơn là chưa biết,nếu bác biết thì chia sẻ cho mọi người với!Đợt này box Ipad nhạt quá thấy mọi người lười viết bài.

5. mrsilen

mrsilen Thành viên

App rất hay, bác chủ vẽ tài thật, khâm phục quá hihi!

6. Caniz Dice

Caniz Dice Thành viên

Cái này ko phải em vẽ đâu!Bác đừng hiểu nhầm!

7. dannhut

dannhut Thành viên

Tiếp nối chủ đề "các phần mềm vẽ vời trên iPad" của bạn Caniz Dice, mình sẽ giới thiệu một phần mềm chuyên nghiệp cho giới hội họa là

Những điểm độc đáo:

1. Giao diện thân thiện cho giới họa sỹ:

Với công cụ như cọ, bay, xịt, bảng màu.. giống như 1 bộ dụng cụ cho 1 họa sỹ chuyên nghiệp

2. Nền giấy phong phú, lạ mắt

3. Vẽ cả màu pha trên iPad: Thật đáng ngạc nhiên khi bạn có thể hòa màu trên iPad như thao tác trộn màu trên toil như vẽ tranh sơn dầu vậy. Đây là chứ năng mình thích nhất (lưu ý là bạn vẫn có thể quản lý theo layer để tránh lem màu vô ý)

4. Thích hợp cho sáng tác, họa chân dung, phong cảnh

Khuyết điểm

Vậy ArtRage có khuyết điểm gì? Theo mình, chắc có lẻ do đảm nhiệm thuật toán xử lý màu sắc phức tạp mà khi quệt ngón tay, nét vẽ có độ trễ nhất định. Không như SketchBook của Autodesk và Penultimate cho ta cảm ứng nét vẽ tức thì. Nếu điều là không là trở ngại lớn đến khả năng sáng tác của bạn, thì đây là phần mềm đáng được quan tâm (giá 6.99$ trên iTune Store)

Vậy:

1. Nếu để phát thảo ý tưởng thì bạn dùng SketchBook và Penultimate
    2. Nếu để tạo 1 tác phẫm nghệ thuật thì dùng ArtRage

.... nhé

lehieuhoc, nmtuanomcCaniz Dice thích nội dung này.
  8. CâySi

CâySi Thành viên

và nếu không lầm thì ArtRage trên iPad được hổ trợ bởi ArtRage trên Windows.

9. dannhut

dannhut Thành viên

........................ và cả trên Mac.

10. Caniz Dice

Caniz Dice Thành viên

Em thấy ArtRage có những công cụ vẽ hơn Brushes nhưng đỗ trễ lớn quá,rất khó chịu khi vẽ....Brushes thì hầu như chả trễ!

duongkaotung thích nội dung này.
  11. 823842

823842 Thành viên

MỘT PHẦN MỀM CỦA HÃNG AUTODESK NỔI TIẾNG: SKETCHBOOK PRO
    nhận xét: em mua ipad cũg vì cái phần mềm này, vẽ rất chuyên nghiệp - trên cả các pm kia, em là dân thiết kế nên rất kết. Lúc trc trên PC cũg có pm này, nay là bản rút gọn, đầy đủ các tính năg cần thiết. Giao diện dễ sử dụng các bác tự vọc nhé, đơn giản lắm.

bonus thêm 1 tấm em test: [​IMG]
    LINK

quocanh58 thích nội dung này.
  12. miho

miho Thành viên

Autodesk chứ bác :eek: công nhận anh em thiết kế có mục đích mua ipad giống nhau thật ;)
    Mà sao không thấy bác nào nhắc đến ArtStudio nhỉ? Em đã dùng Brushes, Sketchbook Pro và ArtStudio thì thấy AS là tuyệt vời nhất. Theo ý kiến cá nhân thì AS > SBP > Brushes. Nói không ngoa thì AS giống như bản Photoshop rút gọn trên ipad ấy. Không biết có phải vì em quen dùng PS không mà thấy dùng AS thoải mái hơn SBP rất nhiều.

Còn đây là một số feature của AS mà em thấy vượt trội hơn so với các apps khác:
    - tùy chỉnh kích thước canvas thoải mái, không bị bó buộc với tỉ lệ 4:3 của ipad, miễn là không vượt quá 1024x1024
    - có thể tùy chỉnh brush như trong SBP nhưng ngoài ra còn có thể lưu brush đó vào một slot riêng nữa
    - CUSTOM BRUSH
    - có tạo vùng chọn và move, scale, rotate giống SBP
    - response nhanh
    - giá cả rất phải chăng (£2.99), quá ổn cho một "tiểu Photoshop" :p

Anyway, em dùng ipad để phác thảo, lên ý tưởng là chính nên dùng apps nào cũng thấy không khác nhau nhiều lắm, quan trọng là mình quen cái nào hơn thôi.
    Bonus 2 tấm sketch, cái đầu em dùng Brushes, cái còn lại là AS
    [​IMG] [​IMG]

p/s: bác nào có account trên dA thì giao lưu nhé, acc em là http://eternalcalm.deviantart.com/ :D

13. dannhut

dannhut Thành viên

.. và đây thêm 1 photoshop thu nhỏ

Pixels Pro

(9.99S, có bản Lite nữa đó)

Phần mềm này có tất cả các tính năng ArtStudio mà bạn Miho giới thiệu trên đây. Một điểm mạnh là hỗ trợ các file đuôi psp của photoshop. Có nghĩa là, nếu bạn cần chỉnh sửa các file gốc photoshop mà quên laptop thì Pixels sẽ giúp bạn (nhưng chắc các file nho nhỏ thôi, mình k đảm bảo các file lớn cho lắm :)).

Cũng như ArtStudio, trong Pixel Pro bạn có nhiều tùy chọn nét cọ phong phú, công cụ tạo vùng chọn mạnh mẽ, hỗ trợ hiệu ứng trong suốt (Opacity) và thao tác trên nhiều layer.

miukiuwailekhanh1103 thích nội dung này.
  14. Caniz Dice

Caniz Dice Thành viên

Giới thiệu khá nhiều rồi hay các bác thi thố khoe tài đi nhỉ?

15. lehieuhoc

lehieuhoc Thành viên

Thuốc ở đâu hả bác? Nghe mê quá!

16. futureneodo

futureneodo Thành viên

Trên apptrack.org có bản 1.3.1 hoặc search và cài lun bằng Install0us 4 nhé !:p

17. vit van

vit van Thành viên

Cảm ơn bác. Từ giờ em ko thể nào sống thiếu artrage được. ^-^ Độ trễ ko vấn đề lắm, chấp nhận được. Đây ạ:

futureneodo thích nội dung này.
  18. futureneodo

futureneodo Thành viên

Vẽ đẹp quá , thích òi :p

19. duoc_manu

duoc_manu Thành viên

20. trai 1 mắt

trai 1 mắt Thành viên

hồi đó có học 1 khóa vẽ tĩnh vật, bi chừ áp dụng coi răng