MỘT SỐ ROM TỐT CHO LG LU6200

bshuy2003
18/5/2012 7:47Phản hồi: 100.706
100.706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện p930 và su640 có rom cm9, còn lu6200 chưa có.
Sent from my LG-P936 using Tinhte.vn
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
bác share cái cm9 đi bác

Gửi từ LG-SU640 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
con này chụp hình đẹp k vậy anh em, đang tính múc 1 em mà mình thích chụp hình trên đt nên đang lăn tăn
Rom CM9 mod cho SU640 ngày 3-5 đây, bản này không có lỗi gì. Lind down http://115.com/file/dpw83bfo#
Xem cụ thể ở http://bbs.fengbao.com/thread-955884-1-1.html
contras
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác dùng rom này rồi Review cho em phát
có nên mua em nó k
Hôm nay qua cửa hàng test thử thì thấy cảm ứng của em nó chậm lắm
mình ấn vào phải đến 1s sau nó mới nhận @@
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
@contras cảm ứng lần đầu tiên mình cầm LG này cũng vậy, room gốc hơi ngu đần 1 chút.về dùng rùi có thể do quen hoặc có thể do đã chỉnh sửa lại room nên cảm ứng giờ mượt ko khác gì s2 và sensation ( đã dùng cả 2 kon này mới đổi LG nhá )
chụp ảnh 1 số người đánh giá cao hơn s2 ( ko lỗi hồng tâm gì hết,chụp ảnh tối thì ko = htc sensation vì htc sen có flassh kép,chụp tối cực sướng,chụp đủ sáng thì 9,9~10,0)
tôi chạy room gốc mà benmark ~ 6650 điểm, khá ấn tượng
@hyeu21 Bạn up qua mấy rom tôi giới thiệu đi, đảm bảo hơn rom gốc nhiều lắm.

Gửi từ GT-P7500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
@bshuy2003 em up thử bản mod p930 thấy treo logo chắc tại down file zip bị lỗi
mấy bản gea hay hk thì lại ko cài dc recovry mới,mấy bản rom 1-3 thì em thấy ko có gì thay đổi hjx
Cảm ứng rom gốc thế thôi, nhưng rom gaea tôi đang dùng tốt lắm, mọi chức năng khác rất hoàn hảo. Bạn định mua máy này à? Mua đi, rồi mang đến đây tôi up rom cho, lấy giá rẻ thôi.
contras
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bshuy2003 Eo anh em tinhte vs nhau lại còn kinh doanh ak =))
Em này có lỗi j k bro
rom gốc 141 lu6200 đc k ạ
@huycuong91 Muốn up rom cook dạng file zip qua recovery thì phải root được máy và cài được recovery. Bản rom gốc 141 không root được nên bạn phải dùng kdz để hạ xuống bản 128. Sau đó, bạn cài bản rom nào trong số 6 bản rom tôi giới thiệu đều được.
Sent from my LG-P936 using Tinhte.vn
Làm phải lấy công chất lượng mới đảm bảo! Mọi cái ok. Nếu muốn, bạn có thể tự làm, chúng tôi đã hướng dẫn kĩ, cũng dễ thôi mà.
các bác ơi cho em link down mf hay bất cứ host nào khác cái new recovery đi ạ
em không thể down được toàn lỗi
thank kiu ạ
Em bấm hai hoặc ba lần thì sẽ down được.
Hoặc dùng link này cho chắc ăn. http://www.mediafire.com/?nwwcwmre24ar2io
Recovery mới đã được tôi up lên mediafire và cập nhật ở trang 1.

Gửi từ GT-P7500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
BShuy hãy nhiệt tình giúp a e với nhé, hi vọng với sự hiểu biết và kn của bs sẽ giúp a e có những bản room tốt nhất
tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
có vẻ như những bản rom 4.0 đang dần dần được hoàn thiện, bên 4rum tàu vừa có thằng giới thiệu 1 bản đã nhận được sms nhưng ko vào được wifi :x :x đợi chờ tiếp nào ae ơi
chờ 4.0 rồi nhớ bác chủ thớt root hộ luôn thể 😁
up chờ ICS, vì 1 2pic vững 😁
Tôi xem cái diễn đàn tàu đấy. Họ nói ics đấy gửi tin nhắn, chạy wifi ngon. Nhưng không hiểu sao tôi chưa down được (chỉ có 17Mb).
Tôi xem cái diễn đàn tàu đấy. Họ nói ics đấy gửi tin nhắn, chạy wifi ngon. Nhưng không hiểu sao tôi chưa down được (chỉ có 17Mb).
tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cuối cùng cũng gửi được bài rồi, hqa ko hiểu sao ko thể gửi được bài 😔 đã có link down rom 4.0 nhưng có vẻ như nó được up bằng 1 cách khác và giờ vẫn chưa có hướng dẫn cụ thể. Đợi tiếp nào ae :d

Sent from my LG-P930 using Tinhte.vn
Cái link đó down toàn báo lỗi forbidden. Còn link của tàu thì chạy với tốc độ 10kb/s, được một lúc thì out. Bạn cho link của bạn đi, tôi muốn thử. Trên diễn đàn tàu nói phải up bằng phương pháp unbrick.
tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
Link down đây ạ
http://kuai.xunlei.com/d/KIQROXBGKOOB
Max speed luôn nhé 😁
Đây có thể chỉ là bản rom leak, nên anh hãy cẩn thận khi up 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM