Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MỘT SỐ ROM TỐT CHO LG LU6200

bshuy2003
18/5/2012 7:47Phản hồi: 100.706
100.706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh không sợ hỏng máy đâu vì cái link của em không down được. Tốc độ down chỉ là 8kb/s và được khoảng 3Mb là bị out.
Sent from my LG-P936 using Tinhte.vn
Sao mình chạy rom REC5.82 141CN toàn bị force close. Có bạn nào bị chỉ mình với.
@hieuhunghung Reset factory lại máy đi. Rom này thì tốt nhất bạn dùng kdz về rom gốc 128 đã, sau đó hãy root máy, cài recovery rồi cài rom, đảm bảo được ngay.

Gửi từ GT-P7500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
😁tu 4s xuong day choi voi ae luon:eek:moi luom 1 e ma ko biet cach up kkkk:Dko biet do pin hay sao ma pin no uong nhu tuong tau mo wifi uong wa truichua dc nua ngay nock uot
@haipham75 Rom gôc ăn pin lắm, 2 viên/ngày mới đủ. Bạn cài rom gaea đi, tiết kiệm được một viên pin đấy.

tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lạ nhỉ? Sao máy nhà em down được 500kb/s nhỉ 😔 để em up lên MF cho anh

Sent from my LG-P930 using Tinhte.vn
@tuante00 Up đi cho mình thử phát, nghe nói up nó khó lắm, mình càng muốn thử.

Gửi Bshuy, đây là room Gea đã mod lại, xóa hết app china, bs test và cho ý kiến về pin nhé( e hơi quan trọng cái này)
http://up.4share.vn/f/6153525452505754/Gaea_6200_N2Pro_mod_0222pm2405.zip
@toantu123 Được, để mình xem. Thật ra máy của mình cũng đã sử lý xong TẤT CẢ các apps Hàn và Tàu rồi.
À, hóa ra đây chính là cái rom tôi đang dùng. Pin để qua đêm hết 1-2% thôi. Chạy wifi thì tốt chứ chạy 3g thì ăn pin vẫn khiếp lắm, có lẽ sóng 3g chỗ tôi không được tốt.
@bshuy2003 Nếu room tốt hơn thì e nghĩ a nên đưa.nó lên thay.cho room cũ, cái gì tốt hơn thì xài thôi a
Sent from my LG-P936 using Tapatalk 2
lấy từ bên kia wa chi bố ngta text tẹt ga rồi 😁
đã test tẹt ga rồi bác ạ tốt hơn bản cũ 20%:D
@mrshyntz so với bản Hk thế nào bạn, định qua dùng vì bản Hk pin tốt nhưng sony home lag quá
tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
up lâu lắc =,=! tình hình chắc phải mai mới xong được
@tuante00 Chắc vậy. Tôi vừa down lại, tốc độ vẫn là 9kb/s và bị out sau khi được 2,5Mb.
Nó là cái rom thứ 5 đó. Em xem lại trang 1 mà xem. Họ chỉ thay đổi tý chút, không đáng kể, không làm thay đổi bản chất của rom.
Thấy bảo LG có update gì đó, hok biết tn
Tôi thấy bản này khá hơn cả về tổng thể. Hiện tôi đang dùng. Cái cập nhật đó là rom 143, android 2.3.5. Bản rom này xuất hiện hơn tuần rồi, nhưng vì là rom gốc của lu6200 nên sms chỉ 80 kí tự.

cái rom ấy m thấy nó lạ lạ sao ấy. Lúc 100% đê wa đêm thì 12h tụt 6%, lúc 40% để 12h nó lại ko mất 1% vẫn 40% mới gê chứ, lúc cài e wipe batery đầy đủ rồi mà, bshuy giải thix hộ e với nhé, nhìn tổng thề thì rom rất mượt, chiến game 3D tẹt ga, pin xài nhiều thì cũng hơn 1 ngày, bác nào thix cứ cài đi khỏi lăn tăn 😁, ai có app nào hay hửu ích send cho e nào:eek:
Lúc đi ngủ nên tắt wifi, 3g và bật tast killer một phát. Rom mới cài, pin chưa ổn định đấy thôi. Sau 3-4 lần nạp điện sẽ ngon.
tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuante00 cái này là ICS hả bạn? Bạn đã úp được chưa, có nhận xét gì về nó không?
Cảm ơn bạn rất nhiều, dù up được hay không! Cái này tôi tìm cách down mãi (điện thoại, máy tính, wifi, 3G) đều thất bại đấy! Có lẽ khi up lên, nó ngốn của bạn 1 ngày chứ không ít.
tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bshuy2003 ko sao đâu anh 😁 anh thử đi
hau_noel: rom 4.0 bạn ạ, nhưng mình ko biết cách up, đang chờ tin của bshuy
Tôi đã up thành công. Nhưng đó không phải là bản rom ICS đâu, nó là android 2.3.5, phiên bản 143, ra ngày 18-5-2012.
Trời, ra thế. Có gì mới không bác? Sẵn bshuy cho mình hỏi làm thế nào để con LU6200 của mình đọc được thể nhớ format ở định dạng NTFS ạ? cám ơn bác.
Thẻ nhớ định dạng ở NTFS là để copy một file được hơn 4Gb, tiếc là điện thoại không hỗ trợ loại định dạng này. Tôi lại đang mất công đưa máy về bản rom cũ đây.
Mình thấy có bác hướng dẫn về việc sữ dụng thẻ NTFS trên Android nhưng kernel phải hổ trợ, không biết kernel của con lu6200 có hổ trợ không. Bác tham khảo nhé.
http://www.tinhte.vn/threads/1265360/
@hau_noel Cái kernel cho thẻ định dạng NTFS tôi không có. Cả ngày hôm nay vật lộn với bản rom lu620160_00 giờ mới về được rom geae đấy.

tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic,vậy ko phải là 4.0 à 😔( tiếc quá
Sau khi cài rom 620160_00.kdz thì ta được rom 143 (cách unbrick). Cái rom 143 chạy rất mượt, nó chạy được *101#. Có điều nó có rất nhiều apps Hàn, tin nhắn đến vẫn không hiện tên và số điện thoại người gửi. Có lẽ phải chờ rom cook dựa trên cơ sở bản 143 mới được. Tóm lại, cái hy vọng ics lại một lần nữa tan biến.

tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bshuy2003 😔 buồn quá. Háo hức mấy hôm nay rồi, vậy mà ... Lg ơi là Lg.
Vậy cái rom 143 đó vẫn là 2.3.5 hả anh :( thế cái bọn Tàu lừa mình rồi, khỉ thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019