Một số rom tốt cho LG Optimus GK

bshuy2003
15/1/2014 6:53Phản hồi: 5.561
5.561 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

moi nguoi oi giup minh voi,minh la nguoi moi nen ko ranh up rom lam,nhung khi minh up rom Rom G2 port cho E988 no ko hien bieu tuong pin tren man hinh la sao vay
@xuantim05 Tôi đoán là bạn muốn có biểu tượng pin và % pin phải không? Vào cài đặt/cài đặt chung/hiển thị pin, chọn hiển thị pin tùy thích và đợi một lúc là nó sẽ hiện biểu tượng pin cùng %!

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@bshuy2003 minh da cai lai rom goc kz gio lai xuat hien tinh trang bao pin yeu khong up lai rom goc dc va sau do minh chuyen sang lam theo cach khac phuc loi khi bi dung logo va pin yeu ben chôimbile.vn de up lai rom cung ko the up dc....chan the...gio phai lam sao day...troi.huhuhu
@lethanhhoa.com.vn Phải dùng cách 2, tức là có cái điện thoại lg khác để mồi. Nếu khó quá thì đem đây tôi làm hộ cho.

cauvong81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lethanhhoa.com.vn Vì b chưa có file .tot của gk thì ko làm theo cách 3 bên choimobile dc
Tôi đã cập nhật thành công bản cm11 nightly 17-1-2014, tôi đang up bản này lên mạng để các bạn down về dùng cho tiện, đỡ phải mất công chỉnh sửa.

@bshuy2003 E đọc sơ wa thấy bản 17.1 này cho đc %pin ra màn hình khóa, ấn phím home trả lời điện thoại, cái j mà nút hỗ trợ cho camera nữa, ...
Mà bọn này còn chưa cho save ảnh vào thẻ nhớ, ảnh chụp thì xấu, như 3 chứ ko phải 13Mpx

Sent from my LG-E980 using Tapatalk
Recovery tạm thời đây. Cái này không cần dùng đến máy tính, không cần phím cứng. Cái bạn down về, cài vào điện thoại, mở ứng dụng này ra, chọn recovery, sau vài giây sẽ thấy nó báo success. Ấn phím bên dưới để vào reboot into recovery.
http://www.fshare.vn/file/1OW1N9DXOV/

proxulanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bshuy2003 Cháu biết cái này rồi dùng để cài rom cm là lỗi ngay vì rom cm nó bắt phải unlockboot trước.

Gửi từ LG-E980 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@proxulanh Cài CM11 không cần unlock bootloader đâu.
proxulanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bshuy2003 Nhưng sao cháu cài bằng recovery tạm thời thì bị lỗi boot

máy của em bây h chỉ dùng đc room gốc 10f.không recovery được,không root được nữa.và em vẫn chưa tìm ra nguyên nhân 😔
sao của em ko chạm 2 cái để tắt màn dc. quẹt đủ kiểu rồi. hkong6 biết cần phải bật nó ở đâu đây
Lịk rom CM11 ngày 17-chỉnh sửa cho phù hợp với GK
http://www.fshare.vn/file/R493CY10GQ/
@bshuy2003 Lên bản 17.1 rồi, update file cm...zip, nó báo lỗi, kệ, em up tiếp kernel cho ăn chắc nưa, okie
Nhưng tìm trong settings chưa thấy những cái nó nói như ấn Home trả lời cuộc gọi

@USRobotics settings/accessibility/
@nhatientri Vừa tìm thấy, định vào sửa bài thì bác đã chỉ ra. He he

Vào cài đặt, khả năng truy cập, đánh dấu vào trả lời bằng nút home. Khi có cuộc gọi, bạn có thể ấn nút home để trả lời.

sting9154
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khi nào mới có CM 11 stable nhỉ ? cứ nightly mãi
dhruan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@USRobotics Sao phải mua, vô appstorevn down về dùng chứ bản full luôn. Chức năng bù sáng của bản này cực hay, chụp ban ngày đủ sáng vẫn phải tăng sáng lên +3 hình ảnh cực trong.
@dhruan Mình biết Android có nhiều Black market, tuy nhiên, với những ứng dụng mình thấy thực sự hữu ích, nếu khả năng cho phép, mình nghĩ chúng ta nên mua, vừa là 1 cách ủng hộ tác giả, vừa tự nâng cao ý thức về bản quyền phần mềm. Hơn nữa, khi ta bỏ tiền ra mua, ta sẽ để ý khai thác phần mềm đó triệt để, có hiệu quả hơn 😃
PS: chỉ là ý kiến cá nhân chia sẻ thôi bạn nhé ^_^

cauvong81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@USRobotics Dùng cam360 độ trên chplay đi, good
@USRobotics Những ứng dụng dụng hay và thực sự cần thiết thì mình cũng mua

Sent from my LG-Optimus G Pro using Tinhte.vn mobile app
Minh hoi sao ko thay ai giup minh het vay.moi nguoi o dien dan nay ko thich ng moi roi.cam on,that lang phi thoi gian
@xuantim05 viết tv có dấu mọi người sẽ để í đến bạn
các bác có thấy khi gọi điện (hay nghe nta gọi tới). vấn đề là người bên kia nghe mình nói hơi nhỏ (người kia chứ không phải mình nha). có sữa được không @bshuy2003 . em hay nghe DT ngoài đường nữa (do tính chất CV) nói nta kêu không nghe mình nói gì
@bshuy2003 bác sĩ ơi sao em cài cái BB ở trang 1 sau khi update bản 17-01 thì nó kẹt luôn ở Logo LG rồi ạ, h phải KDZ lại hay sao ạ 😔
@GIOCUONBUIBAY Cái baseband đó chỉ áp dụng cho câc rom 4.1 thôi. Giờ treo logo thì vào lại recovery, wipe đủ 3 cái, cài rom, gapps và kernel thôi.

@bshuy2003 Cháu cảm ơn bác, cháu cài đc rồi ạ
@GIOCUONBUIBAY Đến đấy là đúng rồi. Giờ tháo cáp, tắt máy, làm hard reset bằng cách ấn và giữ 3 nút home, nguồn và volume + đồng thời trong vài giây, khi thấy có dòng chữ factory reset trên màn hình điện thoại thì bỏ tay. Máy sẽ format lại vào vào được màn hình chính.

dhruan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng cm11 ban 14/1 bây giờ down bản cm11 ngày 17/1 về up mà không can up kernel được không bshuy. Thanks
@dhruan Được, nhớ thay file script bạn nhé, mình làm 1 lần ko cần up kernel vẫn chạy ngon
Còn ăn chắc thì cứ chạy, mất thêm 30 giây thôi mà bạn

@dhruan Phải up kernel. Bản không up thì tôi không chịu trách nhiệm nếu bị treo logo đâu nhé.

@bshuy2003 Có lần em đã up thành công mà ko cần up kernel rồi mà giáo sư 😁
Nhưng đúng là chẳng tội j mà ko mất thêm 30 giây up kernel cho chắc :D
Khi chết, có phải lúc nào cũng vào đc recovery mà sửa sai đâu :D

Sent from my BN NookHD+ using Tapatalk
k15bhahaha
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình lấy trực tiếp PhilZ Touch cho G Pro trên xda rồi đem dùng cho GK được không?
Hướng dẫn cài thời tiết Gflex cho all ROM.
Bước 1
Down file này về giải nén ra chúng ta có đc 3 file
https://www.dropbox.com/s/ctwgbv1sf1g2kch/Thoitiet-Gflex.zip
1- Flex A.zw
2- Flex B.zw
3- ZooperWidgetPro.apk
Bước 2
Cài file ZooperWidgetPro.apk như app thông thường. Và chạy nó.
Bước 3
Vào bộ nhớ máy, các bạn thấy xuất hiện thư mục "ZooperWidget"
Bước 4
Chép 2 file còn lại vào theo đường dẫm ZooperWidget/Templates.
Bước 5
Trở lại màn hình HOME bấm giữ và lôi zooper widiget 5x2 ra màn hình chính. Bấm vào đó chọn SD Card và chọn themes A hoạc B
@lamhoang_vt Lão ghé thăm box đấy à? Cái thời tiết này đẹp ghê!

cauvong81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lamhoang_vt Cái này bảo đảm ngốn pin kinh
cho minh hoi bay gio minh muon lay rom goc cho lg gk dang duoi .tot khong biet co khong nhi
@lethanhhoa.com.vn Đem đến nhờ bshuy là nhanh và khỏe nhất.

Mình cài rom CM1 ko biết vì sao ko thấy phần "Tùy chọn nhà phát triển" nữa 😔
proxulanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhuungan Bác giống em rồi

@proxulanh Mình tìm ra rồi vào phần giới thiệu đt chạm nhiều lần vào phần phiên bản thì sẽ có hix
thangcoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhuungan Bác ơi em làm theo mà thấy hiện ra chữ K thôi chả có gì tiếp theo cả, ấn giữ màn hình thì thấy hiện thêm chữ Android nền đỏ rồi hình linh tinh gì đó, ko thấy mục "Tuỳ chọn nhà phát triển" đó đâu cả....
Chưa hiểu ý 2 bạn
Mục này là mục nào bạn nhỉ

Sent from my BN NookHD+ using Tapatalk
dhruan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@USRobotics
@nhatientri Khi nháy, của mình báo: no need, you have already enabled developed settings
Bạn biết thế nghĩa là sao ko?

@USRobotics Là enable r. Setting đã có mục deverloper option r(dành cho nhà phát triển)
Vào đó,tick enable 2d alecerator(tăng tốc phần cứng ứng dụng 2D). Máy này đồ họa mạnh, để gpu nó hỗ trợ cpu tính toán trong ứng dụng
@USRobotics Là developed setting đã đc kích hoạt r

Sent from my LG-Optimus G Pro using Tinhte.vn mobile app
hi. làm sao sắp xếp các icon vậy mấy bác. nhấn giữ thì nó đưa ra ngoài ko à
love_rain
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenviphung vào app xong bác bấm phím menu nó hiện ra rồi bác sắp xếp theo ý bác
xzero23
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy anh ơi cho hỏi rom cm11 này up từ rom pure dc ko vậy và có cần cài recovery vĩnh viễn ko hay recovery nào cũng dc
dak.lord
ĐẠI BÀNG
10 năm
giữ chỗ ở nhà mới nào hehe 😁
Em mới mua GK dc một tháng. thích cài rom mới quá. mà sơ hư máy. @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119