Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một số rom tốt cho LU6200 (phần 2).

bshuy2003
13/1/2013 4:35Phản hồi: 5.482
5.482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên store cài backup sms là ok
cài Antutu tester là giải quyết được hết 2 cái trên. Test màn hình có cả test màu, test cảm ứng, rung, loa. Các kiểu con đà điểu
Giúp tôi về cách up rom,root máy với. Làm theo hướng dẫn y chang từng bước thực hiện nhưng nó không chạy từ 1 tới 100 như trên mà bấm vào Laucher software update là nó bị đứng 1 hòi rồi nó hiện khỏng 10 dòng chữ rồi Finish

, chắc quá trình update thất bại. Mình viết những dòng này là đã làm rất nhiều lần rồi không lần nào thành công. Định đem ra tiệm mà nó ăn 200k đắt quá

PC mình window XP, điện thoại LU6200 rom 143, Android 2.3.5 . Chưa root, máy mới đem bên hàn về.
Với lại khi cắm cấp USB thì chỉnh chế độ nào trên điện thoại: USB storage, PC software, USB tethering?
Khi tải rom 142 về có cần copy vào thẻ nhớ không ?
Cắm USB Chỉnh chế độ download mode rồi cài driver hay ngược lại ?..
Và cho mình hỏi rom 936 có tiến việt không?, rom có lỗi gì ?
Mong các bạn chỉ giúp tận tình. Mình cảm ơn rất nhiều.
@risser81
Báo như này là chưa nhận driver rồi, cài driver đầy đủ. Vào download mode = cách ấn giữ 2 phím "+" và "-" rồi cắm cáp usb nhé😁
@risser81 Trước khi root nên hard reset đã. Sau đó làm chậm từng bước một. Mỗi lần máy điện thoại khởi động lại phải kiên nhẫn chờ đến khi nó nhận thẻ nhớ xong thì hãy ấn nút enter trên máy tính để làm tiếp. Khó quá thì mang đến đây tôi làm giúp cho.

Sent from my LG-OPTIMUS-F160L using Tinhte.vn
@risser81 Sai rồi kìa. phần TYPE chọn 3GQCT chứ không phải CDMA.
@Cobengocht Tôi cài rom gốc 142 vẫn để CDMA chạy bình thường
Cho mình hỏi chút, là flash cái Gapps CM10 kiểu j đây? Mình cài Gapps rồi vào recovery để flash hả mọi người? (Hướng dẫn tỷ mỉ chút vì mình gà công nghệ lắm)
ßelmont™
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Maximilian ok con gà đen, flash thẳng vào nhung ko wipe j cả ;)
@Maximilian Down và copy gapps vào thẻ nhớ. Điện thoại vào recovery (chắc là bạn biết rồi). Chọn install zip from sdcard, choose zip from sdcard, chọn gapp, yes và đợi nó chạy xong. Sau đó quay lại và chọn reboot system now để khởi động lại máy. Thế là xong.
buivuduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình lỗi giống bác này chỉ khác là đang dùng 167 ngày 30/11của 167 final by @windrock249 thôi. Chưa liên lạc được bác này để hỏi cách fix lỗi. Ai biết fix cái này ko?????
@buivuduy Thôi bỏ cái rom ấy đi. Sao các bạn không thử cài rom cm10 ngày 14-1 ấy, mọi lỗi sẽ hết, mượt, pin rất tốt.

buivuduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bshuy2003 Cháu sẽ thử chú à. Nhưng cái này phải up rom nền là rom Cm10 trước đó à?

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
sau nữa ngày dùng rom CM10 của Bác sĩ Huy thì mình thấy pin trâu hơn hẳn 936, ko bị tự khởi động lại, ko miss call ^^

Sent from my LG-lu6200 using Tinhte.vn
nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
@phambahung Bác biết cách tắt đèn 3 phím cảm ứng ko? LG làm 3 phím này xấu dã man
bác sỹ huy tận tâm quá, cho em hỏi bản nào pin trâu nhất? để chế độ chờ tụt ít nhất, hoặc ai biết pm em nhé.
Trâu nhất là 930 mới ra hoặc 936 ko thì 167, cm10 thấy vậy chứ hao pin lắm

@KyNuConTrinh Rom cm10 ngày 14-1 pin tốt hơn 930 mà không bị rớt cuộc gọi.

@bshuy2003 Cháu tí nữa up. Thích cm10 mà pin tuột sợ quá. Căn bản pin đả kém rồi, xài cm10 thì ko sợ miss😁call

ßelmont™
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KyNuConTrinh Test xong cho a cái review nhé. Cũng mê cm10 nhưng up mấy bản toàn lỗi lặt vặt. Cam thì chụp liên tục vài tấm là bị fc, ko thì pin tụt nhanh như tụt quần. Nhớ chụp vài tấm thời gian oncreen nhé. Thx e trc.
Chà, câu này khó quá, tôi không biết đâu. Nói thật, tôi không chụp ảnh nên chả quan tâm mấy đến camera đâu.

@bshuy2003 Bác làm ơn cho em hỏi, Em cài xong CM10 đánh *101# nó hiện ra MMI complete. Làm sao để fix được, bác làm ơn chỉ giùm. Thanks bác
nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
Mình up thử bản CM10 ngày 14.1 thì mọi thứ đều tốt ngoại trừ pin, để chế độ chờ tụt nhanh quá 😔 Máy mình vừa mua up 142, root, cài CWM up luôn CM10, để qua đêm mất 30%. Tiếc cái rom mượt quá
@nonamed Pin cm10 rất kém.... ngại up là vậy

Ài, sụt kinh thế àh. Vừa up lên xong mà chả thấy phần USB Conections đâu để chọn nguyên chế độ Storega thôi.
A em có cái Clock Wiget nào đẹp đẹp koo nhỉ?
Nhiều ý kiến về pin cm10 quá, chả biết đâu mà lần. Tôi thấy rom này pin tốt đấy chứ. Máy được up chạy hd viet qua wifi suốt có sao đâu. Nó trụ được hơn 3 tiếng, nhiều hơn rom khác chừng nửa tiếng.
Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
ßelmont™
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bshuy2003 Bác nói làm e nản wá. Pin cm10 nhìu bản khá tốt. Bản rom cm10 lần trc bác đưa nếu so sánh với bản này e thấy tốt hơn. Trụ đc gần 5t. Bị vài lỗi nhỏ như camera chụp liên tục bị fc và mở màn hình bị delay xíu. Còn đây là bản e đang xài. Cũng oncreen fb đc 4h, thời gian chờ tốt.

nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
@bshuy2003 Rom Cm10 của bác xài liên tục thì pin tốt, nhưng để chờ thì nó tụt nhanh lắm. Em lướt web liên tục thì 1h hết có 25%. Với lại ko *101# đc, ko tắt đèn 3 phím cảm ứng đc, còn lại ngon. Em xin hết 😃
@nonamed Giống mình thía, hóng bản update
@nonamed Thế thì để tôi sửa lại bản cm10 khắc cái lỗi pin và *101# rồi đưa lên mạng vậy. Mấy cái rom p936 miui... có người khác làm hết rồi, chả đến phần tôi nữa.

bshuy2003 ơi...em cài bản 14/1 của bác bị lỗi ussd ạ. bác có thể chỉ em cách fix nó được không?
Mà pin CM10 có vẻ sụt ác😔
giúp em với em xai rom 936 của windrock249 nhưng không đọc được danh bạ từ sim ai chỉ em với
ßelmont™
ĐẠI BÀNG
11 năm
@godfatherxxx Lên down contact 2 sim về nhé.

Từ bản 14-1 của tàu. Thay libril.so để fix lỗi *101#, thay bulpro để fix lỗi ăn pin, chỉnh featureset để máy chạy mượt. Thêm vài ứng dụng hữu ích như file manager, root explorer, reboot... đặc biệt là phần mềm xem tivi và phim hd có tên là hd việt, xem bóng đá rất đã đời, chất lượng cao hơn viet mobi tv 3 lần.

@bshuy2003 Cám ơn bác rất nhiều. 😃

Đến từ đâu còn lâu mới nói!!!
@bshuy2003 Bác ơi. trong các rom stock hoặc stock based thì em thấy file featureset. nhưng trong rom cm em tìm k thấy đâu, bác chỉ em với bác ơi. em cảm ơn bác.

Đến từ đâu còn lâu mới nói!!!
@tydaikho Rom cm10 không có file featureset, vì thế fix lỗi tin nhắn và *101# rất khó, phải trông chờ vào file libril.so. nhiều trường hợp chịu không fix được. Ví dụ cm10 dành cho lte2 chạy ngon mà không ai... dùng vì chỉ gửi tin nhắn được đúng 100 kí tự.

nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
Pin bản cm10 của bshuy
Sent from my LG-lu6200 using Tinhte.vn
maiyeu9xls1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Neu xóa camera gốc thì xóa hết 4 cái này hay là xóa mỗi cái hình camera ấy hả các bác

maiyeu9xls1
ĐẠI BÀNG
11 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119