Một số rom tốt cho LU6200 (phần 2).

bshuy2003
13/1/2013 4:35Phản hồi: 5.482
5.482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã mở khóa đc bằng volum kakakakakakaka
@tungit16294 Lam ntn ban oi!?????????. Nhanh nhanh. Kai nay hot
@trieuthieugia bạn có cách chụp hình màn hình k tý mình up hình cho dễ hiểu 😃
@tungit16294 Bạn nhấn đồng thời nút nguồn vs volume - nhe
😃​
k đc bạn à....thôi nói mồm vậy :oops:
b1: Up rom cm10.1 có thể mở khóa bằng volum.
b2: vào vào root explorer/system/app/ coppy phần setting.apk vào thẻ nhớ
b3: up rom 1/4. root explorer/system/app (đổi r/m thành r/o)/ đổi tên setting.apk thành setting.apk.bak.
b4: cop cái setting.apk cop từ rom trc vào bộ nhớ máy( đâu cũng đc ngoài cái sdcard)
b5: ấn và giữ cái đấy để hiện menu/chọn permissions/
b6: ở đây nó hiện lên 1 bẳng có các cột là read/write/execute/
bạn lựa trọn thứ tự nhé: cột read: tích vào cả 3 dòng
cột write: tích dòng đầu tiên( owner)
(set 644)
b7:ấn ok.
b8: ấn vào cái đấy tiếp chọn move và dẫn đến mục system/app rồi ấn paste
b9: reboot
b10: vào cài đặt/hiển thị/chọn volum wake
b11: vào lại system/app và đổi tên 2 cái setting kia cho nhau( setting.apk và setting.apk.bak
xong..................
ẤN LIKE NẾU THÀNH CÔNG NHA 😁:D:D
Cách làm này không ổn đâu, được cái mở bằng volume nhưng các apps khác như root explorer, reboot... thì không thể chạy được nữa vì mất root.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@bshuy2003 chú ơi..vẫn được mờ..đổi tên lại cho nhau là còn root bt..cháu dùng rồi mà 😃
@bshuy2003 Bác cho e lại kái ý kiến vs ạ. ???
@trieuthieugia tin thì thử...cái này k ép buộc bạn à...t đã thử và vẫn dùng root bt...k ép bạn đâu hý hý hý:rolleyes:
chú bshuy2003 ơi...cho cháu hỏi là đổi nhạc chuông âm chạm bàn phím được k ạ..và đổi tnao ạ
cho đến giờ, mình chưa biết bản rom nào tốt, ổn định nhất cả. bản nào củng có ưu điểm và nhược điểm cả. các bác co ai biết bản nào ổn định và tốt nhất chưa nhỉ.
có bản rom ổn định tốt nhất thì cần gì chuyên gia huy nữa...cứ mò xem rom nào thấy hợp vs mình thì đc mờ...rom đang đc dùng nhìu dường như là bản aokp và bản hàn...
-bản rom aokp thì lỗi wifi nhưng nó lại tiết kiệm pin 1 cách dã man + sóng 3g trên bản rom này khủng khiếp nhất trong các rom cháu từng xử dụng. có điều chơi game thì hơi nản chú ak đặc biệt là temple run 2 bị delay quá
-bản rom cm10.1 mới nhất của chú thì mượt nhưng uống pin kinh quá kể cả đang trong chế độ nghỉ @@
bshuy2003 chú chỉ cháu cách mod lại cái font chữ với . cái bản rom 4.1.2 chú post mấy hôm trước ấy cháu thấy font tiếng việt nó hoàn hảo nhất đấy chữ Gỡ nó không biến thàng Gõ và số đồng hồ thì ko có chỗ đậm chỗ nhạt như các bản rom khác.
@Asmye Dùng root explorer, vào system, font để thay bộ font đi, thah xong thì permission rồi khởi động lại. Bộ font chữ thì lấy từ cái rom nào không bị lỗi font chữ ấy.

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
Aopk lỗi wifi ntn bạn? Mình ok mà, còn chưa thấy. Bản nào wifi khủng ntn nữa ý
@lovet0beloved ông có dùng gì để tiết kiệm pin k chia sẻ nào 😁
@lovet0beloved Nó bị lỗi là cứ báo uWIfi khả dụng nhưng thực ra lại hiện cái turn off wifi trên notification bar ấy . ko bắt được wifi
@Asmye có sao đâu nhỷ
Hix, các ROM toàn link của google không down bằng IDM được. Down 6-7 tiếng mà chưa xong, rớt mạng một cái là phải down lại từ đầu. Chán quá
@djmrthai mạng gì tận 6-7 tiếng kinh thía p...t fpt cùi mờ cũng nhiều nhất có 30p mờ linh cũng có tầm 2tr mgb là cùng
@tungit16294 Mạng VNPT, down link mediafire hoặc mấy link khác, down bằng IDM được 500km/s thì down khoảng 30phút à. Link google nó không cho down bằng IDM, down bằng firefox nên có 10 - 20kb/s thành ra down 6-7 tiếng mới xong.
Bác down bằng phần mềm gì vậy? Chỉ mình với. hix
@djmrthai bác copy link vào trình duyệt IE ấy là bắt IDM được, copy vào Chrome ko bắt link google được là đúng rồi ;)
@phamnamhoang2 Thanks bác, sau 2 ngày chinh chiến, đến chiều nay em đã làm như vậy, giờ down ok rồi, tầm 2,5 tiếng là xong
pngvietnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế ạ. Mình cũng đang quan tâm.tới nfc ở bản mơi này. Chứ pin thù cũng dc. Dùng smartphone một ngày k sạc tới 2 lần mới lạ. Hihi

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@pngvietnam chuẩn bạn à..nhưng sờ mát phôn mờ k có pin thằng 1280 nó cười thối mũi :oops:
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
BẢn aokp có NFC ko các bạn nhỉ, sao của mình không thấy có?
chịu...hiện k dùng 😁
mà cũng chả quan tâm.,,có cũng đều để off vì chả dùng bao h cả 😁
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tungit16294 Thỉnh thoảng còn khè chứ :D
Mà sao bản 1/4 em cài qua rec toàn báo aborted :|
@imleodo làm gì có đâu....thử cài flash gaap 1/3 sau khi flash bản 1/4 đi....
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tungit16294 Bác biết làm cách nào để tắt NFC đi ko? Bản 1/4 ý ạ. Nó là nguyên nhân tốn pin nhất ở máy của em 😔

Vào Recovery up bản rom 1/4 thì báo lỗi : asert failed getprop.....>>> Installation aborted.
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sweetcake3110 Cái này do thẻ nhớ có vấn đề nhé. Mình vừa bị xong. Khắc phục bằng cách dùng thẻ nhớ khác. 😁

tannv1
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản 1/4 pin ảo quá 😔
Bshuy và mọi người cho cháu hỏi dại 1 tí. Cháu mới mua em lu6200 và đang dùng bản rom lu620163_choiobile_b3250712( cửa hàng họ up cho). Vậy là máy đã root và cài rec rồi đúng k ạ. Bây giờ cháu muốn up bản rom khác thì chỉ cần 4wipe và dùng rec up bằng file zip thôi đúng k ạ. Vì cháu đọc sơ qua thấy cứ up bản rom nào đó lại cần 1 bản rom làm nền nên hơi khó hiểu và thắc mắc. Mong bác chỉ giáo cho newbie^^
@tunguyen91 up qua recovery thì khó bị brick máy lắm bác ơi. Trừ khi bác up lộn ROM thôi
@djmrthai Vâng. Chủ yếu là em hỏi máy e như vậy là đã root và rec rồi. Bây giờ chỉ cần down file zip và up qua recovery thôi chứ không cần rom nền hay hạ bản rom đúng k ạ.
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tunguyen91 Brick thì lại mò về stock. Làm lại từ đầu. Ngại gì vết bẩn nhỉ. Các bạn newbie bh đừng lo lắng quá về chuyện brick. Giờ nó ko còn là vấn đề nữa rồi 😃

imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tunguyen91 Như bác ở trên đã nói. Trừ các bản rom CM 10.1. Còn tất cả các bản khác bạn cứ up như bình thường. Chú ý vì vẫn có thể có một số loại đặc biệt do một số thành viên mod lại nhưng ko tích hợp baseband thì sẽ cần một rom nào đó làm nền. Tuy nhiên rất ít. Trc khi up bạn đọc hướng dẫn là đc

imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai biết cách tắt NFC bản CM10.1 ngày 1/4 ko?
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pngvietnam Nfc của bạn ko hoạt động à? Thử nhiều cách chưa?

pngvietnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@imleodo Mình thử nhiều rồi ạ, các app khác nhau đều không hoạt động. Máy bạn có hoạt động ko ak.
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pngvietnam Mình chưa có dịp thử. Mai mình tính đi xin con bạn cái thẻ NFC về nghịch thì mới biết được. Nhưng theo tớ nghĩ thì chắc là CM10 chả có NFC đâu. Trc giờ cài 3 4 cái rồi nhưng chả cái nào có hặoc có cũng phế :|
@imleodo Dùng titanium mà đóng băng nó lại. Khi cần lại mở ra.
pngvietnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
bshuy2003: cho cháu hỏi với. Cháu up bản CM ngày 1/4 của chú. Backup danh bạ xong, cháu vào phần phone để thực hiện gọi đi và xem Call log nhưng bị out ra "Unofortunately, Contacts há stoped" 😔
Giúp cháu với.
@pngvietnam Thử wipe data/factory reset xem sao, máy chú dùng không hề có lỗi đấy.

pngvietnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bshuy2003 wipe data/factory reset xog được rồi chú ak. Cám ơn chú nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019