Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một số thiết lập cơ bản khi mới cài MacOS X 10.7 Lion

vuhai6
25/7/2011 1:41Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cứu em với, có chi nhánh cafe Tinh tế ở Hà Nội không a? Em đang cài dở bộ Lion thì báo lỗi, trong khi đó trong máy có bao nhiêu là dữ liệu.
Tình hình là sau khi up lên Lion với các chức năng rất thú vị, thì Facetime không thể log in mới bực bội chứ. trên các forum nước ngoài ngta cũg nói về vấn đề này, ai có cách giải quyết chưa
Mình muốn tắt cái tên (User) trên góc phải màn hình thì phải làm sao.... Các bạn chỉ giáo giúp. Cám ơn!
Trong Safari, ngón đẩy lên trên touch pad thì trang cuộn xuống và ngược lại đẩy xuống thì cuộn lên. Muốn thay đổi cái này ( đẩy xuống - cuộn xuống ) thì làm sao các ban ?
vosau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vào System Preferences, chọn trackpad, chọn tab scroll & zoom, bỏ dấu chọn mục đầu tiên "scroll direction: natural"
Thanh.Se7en
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bài viết rất nhiều!
gatocdai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong Mac Lion 10.7, khi chọn đánh tiếng Việt bằng Vietnamese Unikey trong System Preferences thì khi đánh tiếng Việt bị bỏ dấu theo kiểu mới (VD: hoả thay vì hỏa, thuý thay vì thúy ...). Các bác chỉ em cách chỉ bộ gõ để trở về kiểu bỏ dấu cũ với. Em không thích kiểu mới. Nhìn trông ngược mắt lắm.
dohoathanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
dạ.e xin chào.e đang chạy máy ảo mac os lion 10.7 và mac os server 10.6.8.nếu join domain từ máy lion sang server có được không.a e nào rành chỉ dùm e.e thank các a.e đang đề án về cài này.mà join hoài không được.
thanks bác...rất có ích
bachwww
ĐẠI BÀNG
12 năm
Good... Thank...
giaphungbg1
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa cài MAC OSX 10.7 lion xong không biết phải làm j nữa cả 😔 ! bữa trước mình cài multibeast thì bị lỗi panic hay sao ý ! phải cài lại từ đầu :( ae nào giúp mình vụ multibeast với ! mình đang xài asus k43sj-vx463.
mong mọi người giúp đỡ mình nhìu ^^!😁
giaphungbg1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giaphungbg1 À quên! nhân tiện giúp mình tạo boot để vào MAC mà ko cần đĩa nữa nhé .hjhj :D
thanks luôn, mò mãi mới được một topic ngon
Buồn thật, cài mac lên dell thì k có mấy chức năng hữu ích của thằng trackpad 😔
Buồn thật, cài mac lên dell thì k có mấy chức năng hữu ích của thằng trackpad 😔
anhtuan1709
ĐẠI BÀNG
11 năm
E xem ảnh trong finder, ở chế độ full màn hình thì ấn phím nào nó next ảnh vậy các bác ?
bài rất hay, thanks bác
bài viết hay quá , rất hữu ích
chào các bạn

bạn nào có bộ cài mac 10.7 cho mình xin với, và cho hỏi nếu khi cài mac mình nên chia mấy ổ vậy, 1 ổ data và 1 ổ mac hay chỉ cần 1 ổ mac thôi

thank các bạn, rất mong được sự giúp đỡ
1_các bác cho em hỏi 1 chút ạ, em mới đc cho con Macbook White 2009 chạy MAC 10.6 🆒🆒

2_máy em chết pin nên xài = sạc trực tiếp ạ 😔:( bác nào pik chữa pin giá bn ko :(:(:(

3_m muốn up lên Mac cao hơn có tiếng việt có nên ko ạ?? có sợ lag giật ko ạ?:rolleyes::rolleyes:

4_em muốn cài win xp nữa ạ, em lo mac đời cũ cấu hình ko kham nổi vì em muốn đánh LOL :p:p

_Các bác tư vấn giúp với ạ 😃😃😃

5_Em mới nhập môn mà linh căn bản die hết ko pik xem ở đâu 😕😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019