Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một số thủ thuật sử dụng Windows Phone 8 dành cho người mới

Duy Luân
17/12/2012 6:52Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trandaocs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã úp firmware mới nhất nhưng tính năng nhắn tin trả lời cuộc gọi không sử dụng được, mặc dù đã có trong phần settings. Bác nào biết chỉ dùm mình với.
những cái này nhỏ mà hay đấy chứ nhỉ
tri776
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay quá
archlehung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay và bổ ích.thanks nhiệt liệt 😁
hamyty
CAO CẤP
11 năm
Hình như pin window phone 8 ăn pin lắm mà, sao bảo pin tốt nhỉ, giống iphone đời đầu ,đt wp8 chỉ xài trung bình 1 ngày (xài ít củng vậy), thua xa iphone5 2.5 ngày, hay s3 1.6 ngày (với mức sử dụng trung bình) cái này nguyên nhân là do hđh mượt mà ,ăn roi củng phải mất 4 năm để làm cho 4.2 mượt và ăn ít pin hơn
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hamyty Ko biết bạn dùng chưa 😃. Mình ko biết bạn khác thế nào nhưng lumia 920 của mình rút sạc từ 11h đêm hôm kia tới bây h vẫn còn 50% pin bạn ạ. Mình cũng đã thử dể 3G + wifi lướt web, xem ti vi online ở mức độ trung bình vẫn okie trong vòng 1 ngày.
@hamyty chắc wa tết là update ngon rồi, chứ mình thấy xài pin 1 ngày là ok rồi. 710 mình 1300mAh xài 1 ngày, nếu ko FB nhiều thì tới trưa hôm sau được.
Quá tuyệt vời, thanks bài viết. Hy vọng tinhte mình sẽ có nhiều bài về cách dùng wp8 hơn 😃
Rất hay . Thế là yêu được con 920 của mình rồi !
Windows phone 8 nhìn thật là mê, tiếc là chưa có em mắc phôn nào để xài.
thorny
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các cao thủ cho hỏi: ở WP8 có phần mềm nào nối điện thoại với máy tính rồi nhắn tin, sao lưu... trên máy tính ko ạ? giống như Myphone Explorer trên Android, tốc độ rất nhanh và tiện.

Dropbox và Viber đã dùng ngon trên WP8 chưa các bác?

E xin cám ơn. thanks nhiệt tình.
Rất hay, chờ đợi em 620 ra để test😁
Bài viết đáng để xem đó. Kỳ tới bạn giới thiệu bài viết nâng cáo như kết nối với máy tính, quản lý app,.... nhé
Vâng rấ
vâng rất tồi tàn và rất mượt, rất trực quan và rất thân thiện, android có antifan cũng do những fan cuồng như bạn!!!
rất hay, thanks b😁
KHông hứng Thú.
CM cái rồi ra.
Trông con SS ATIV S ở trên chênh lệch so với 2 cái của nokia và HTC nhỉ 😃 Nút windows xấu vãi chưởng :|
bài viết hay, thax nha :x
gio moi bat dau dung android la con dau tien minh dung smatphone bao gio moi duoc dung wp
curiosity03
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai biết cách nào để tách riêng cái âm lượng chuông của Báo cuộc gọi và của ứng dụng,game ra riêng giống như mấy hdh khác ko ah , em thấy cái này bất tiện quá , muốn để âm lượng chuông to nhưng mà chơi game thì tiếng nhỏ thui
thao
TÍCH CỰC
11 năm
@nhoxkon123 Điệp vụ bất khả thi rồi😁 không thể tách được
@nhoxkon123 đợi bản update thôi bạn... mình ức chế từ thời 7.5 rồi...
evisnguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
tuyet qua muon chuyen qua W8 xai qua. Minh dang xai con 710, thay tui than qua.., nhung gio k co lua lam sao ma..., phai tiet kiem roi... k biet toi bgio moi du..???😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019