Một số thủ thuật sử dụng Windows Phone 8 dành cho người mới

Duy Luân
17/12/2012 6:52Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Osinleader
ĐẠI BÀNG
11 năm
sau 1 vài ngày dùng bộ gõ mới thì thấy quen, nhanh hơn dùng telex 😁
chặn cuộc gọi, giấu tin nhắn , bảo mật tin nhắn , giấu app , .....vẫn chưa thấy bóng chim tăm cá , chưa kể đến game , giải trí , vẫn chưa thấy đủ hấp dẫn để chuyển sang
@kqminh chặn cuộc gọi có mà.
giấu tin nhắn chưa biết, nhưng có phần mềm dặt pass.
game thì mình ko rành, nhưng thấy cũng nhiều mà. develop là quất được hết, develop khá dễ.
giải trí thì ko thua android hay ios đâu nhe bạn, tích hợp mạng xã hội rất kinh, nếu bạn là tính đồ FB thì bạn sẽ ko nói câu "chưa đủ hấp dẫn" đâu.^^.
HĐH window phone có pm nào hỗ trợ chơi đc mấy game avatar hay java nào k mn. tính mua nokia cơ mà sợ k chơi đc mấy cái đó nên phân vân kinh 😔
fuzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay nhưng ko biết khi mô có máy mà thử coi nó ntn 😆
maianhtuxo
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới nhận con Lumia 920 ngày 25! sau 2 ngày nghịch! chốt 1 câu thôi! thiết kế máy phù hợp với nam! các bạn nữ thì chỉ nên 820 😁! máy ổn định! chế độ Bảo hành của Nokia đã thay đổi! bảo hành 1 vs 1 :D kết nhất quả này! hệ điều hành thì chắc tại lần đầu xài nên hơi chán so với S3 khoản này thì S3 ngon hơn, ghét cái kiểu trượt lên của W8 , ghét không tuỳ biến đưa những cái ra ngoài màn hình lock của WP8, giá như cái lock mở rộng ra cho phép người dùng tuỳ biến thì hay hơn ~.~! hay rồi cũng như cái máy tính! :D chỉ có dòng chữ Quéo còm 😆
@maianhtuxo cài thêm mấy cái wifi bluetooth, mạng di động ra man hình chính đi bạn. tiện hơn đó. miễn phí mà.
cutai_931
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bài viết của bác nhiều lắm .Điện thoại của em trở nên sống động hơn rất nhiều là nhờ bác đó
maianhtuxo
ĐẠI BÀNG
11 năm
à quên cái nữa! hy vọng bộ gõ tiếng việt của trần Kỳ Nam nhanh chóng nhảy vào windows phone 8! chán cái bộ gõ mặc định này quá! để ở chế độ tiếng việt thì phím nhỏ! mà ở chế độ tiếng anh thì bựa! gõ dấu không được😃 nhớ cái S3 rồi đa 😃)! ngo ngọe sang windows phone! thích cái thương hiệu nokia nhưng với cái Windows chắc phải đợi dài dài! review cái Nokia cầm sang hơn S3 😁
thorny
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho hỏi cách nào chuyển danh bạ từ Android sang WP8 ạ?

SẼ thanks nhiệt tình.
maianhtuxo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thorny dễ ợt! mở cái android lên! cho hết danh bạ lên tài khoản Google, sau đó vào trong cài đặt danh bạ! đăng nhập tài khoản google đó vào! thể là chả thiếu đứa nào trong danh bạ 😁
@thorny Xài ứng dụng Transfer My data mặc định có trong máy đó bạn....
cutai_931
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ thớt ơi cho mỉnh hỏi là : khi sạc pin có cần để pin xuống mức < 20% mới sạc hay muốn sạc lúc nào cũng được .Thanks
@cutai_931 Khoảng đó là sạc vừa rồi, nhưng khi nào bạn cần gấp thì sạc cũng không sao cả
tính năng thứ 3 hay quá, không biết có hỗ trợ dịch các ngôn ngữ khác như japanese ko, nếu có lun thì wp8 trùm lun rùi
@nothing736 hình như có đó!! dịch ra nhiều thứ tiếng lắm!!
để mua winphone 8 thực hành cho nó sướng đọc ko có cảm giác
maianhtuxo
ĐẠI BÀNG
11 năm
còn không biết nhập tài khoản danh bạ chổ nào thì đây! làm theo các bước sau:
- vào phần mọi người (tiếng việt) tiếng anh thì là tự đoán đê 😁
-vào ba dấu chấm (...) ở góc phải chọn cài đặt
kéo xuống dưới cùng có cái thêm tài khoản :D
nhập tài khoản google vào! thế là xong 😃
còn phần trên Android thì mình chỉ có thể chỉ trên S3 hoặc Note 2 ! tại chỉ có 2 cái đó!
vào phần danh bạ, vô phần kết nối danh bạ vào tài khoản Google thế là xong :D (hoặc vào setting, tick vào đồng bộ hóa danh bạ cũng ok không sao (cái này chắc xài với mấy cái HTC được:D)
hết bài
he hé
tungdollars
ĐẠI BÀNG
11 năm
Windows phone thì với mình vẫn rất đẹp, tinh tế và mượt mà. Chỉ hơi tiếc là phần mềm thứ 3 còn ít quá, không biết sau này có phát triển nhiều lên không. Hay lại rơi vào vết xe đỗ của Windows phone 7
mình thấy giao diện WP8 dễ gây nhàm chán
@Maplestory2705 vậy là bạn chưa xài wp rồi.
nó update và cập nhật rât dữ.@@. ko thể nào chan được!!
mình cung có thể tùy biến theo ý thik nữa.!
Con lumia 920 của mình không hiện sóng 3g mặc dù mình đẵ đk 3g ( mình dùng viettel).
Có ai giúp mình với!
p/s: chỗ mình có sóng 3g.
@hoanghiep1102.music Bạn chuyển qua lại chế độ máy bay cho nó nhận sóng lại , chừng nào thấy nó hiện chữ H ở trên là dc...
@zhouyumin20 Đã làm theo hướng dẫn của bác và đã thành công.
Cảm ơn bác nhiều!
Bài viết rất hay. Cố gắng tiếp tục nhiều bài nữa nhé. 😁
bombon18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa mua wp8 nhưng rất thích xem những bài về wp8 😁
Các thím cho em hỏi. WP8 có cho phép điện thoại làm modem internet khi kết nối điện thoại với máy tính dùng usb không vậy?
@danphongtinh bác hỏi gì ko hiểu.
em trả lời theo em hiêu nhe.
wp7.5 là đã có thể phát wifi ầm ầm rồi nhe, 920 của em phát wifi cho 8 cái laptop đó nhe.
còn cấm úsb thì mặc usb chứ liên quan gì bác.@@.
@danphongtinh máy khác k bít nhưng lu 920 thì có 😃
- bài viết hay hữu ích cho người xài wp😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019