Một số thủ thuật sử dụng Windows Phone 8 dành cho người mới

Duy Luân
17/12/2012 6:52Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay
bai viết hay lắm. thêm vụ đồng bộ hotmail với FB và chat FB nữa thì mọi người dùng mới sẽ nắm rõ hết về wp 8.^^.
Có bài hướng dẫn cách dùng win 8 trên máy tính không các bác?
Hudson
TÍCH CỰC
11 năm
WP8 càng ngày càng hấp dẫn mình 😃
mua e 920 tu hom 20/12 ma hnay 28 fai mang di bao hanh loi phan cung.
mua e 920 tu hom 20/12 ma hnay 28 fai mangdi bao hanh loi phan cung.
Các bro cho hỏi cách chọn 1 bản nhạc hay bài hát do mình chọn thành nhạc chuông. Vào phần âm thanh và nhạc chuông chỉ có mấy bản nhạc đi theo máy.
Mà bắn Bluetooth sang thì máy tự lưu không chọn đường dẫn đến phần chứa nhạc chuông được. Đến khi mở bản nhạc mới copy thì không có option nào để chọn làm nhạc chuông, chỉ có nghe và chia sẻ thôi 😔
Mình đang dùng Lumia 820. Thanks!
@langtutieudao cam may vô laptop, se co file ringtone. Ban muốn dùng bai nào làm nhạc chuông thì chép vào thôi.
eeninay
TÍCH CỰC
11 năm
@langtutieudao Cắm vào Laptop, rồi copy như dùng USB thôi, lưu ý là bác phải copy file nhạc làm nhạc chuông vào thư mục có tên là Ringtones nhé. Sau đó vào điện thoại, Settings/Ringtones+Sound/Ringtone/Customs, file nhạc của bạn định làm nhạc chuông sẽ nằm ở đó, chỉ việc chọn thôi.
@langtutieudao Bạn vào cửa hàng dow trình tạpo nhạc chuông về, bạn có thể thêm nhạc từ ngoài hoặc cắt nhạc thoải mái
Osinleader
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho tớ hỏi ngố fát, dùng Lumia 920 fát wifi ntn dzậy? Lần đầu dùng smtphone nên ko bjết 😁
@Osinleader bạn vào cài đặt ->wi-fi-> rồi gạt cái công tắc sang bật thôi.Việc còn lại là chọn mạng wifi và nhập mật khẩu😃
Osinleader
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducluong_brisingr Ủa, đơn giản vậy thôi àh, tks
@Osinleader Thế bác tưởng nó phức tạp lắm hả 😁
@Osinleader ban vao cai đặt, chia sẽ internet ay!
Osinleader
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là vừa nhận dc quà khuyến mại bên Viettel, nhưng ko kết nối dc cái BH-111 (đã làm đúng theo hướng dẫn trong manual của BH-111).
Osinleader
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ý tớ là dùng nó như modem fát cơ mà.
kakashi0410
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai đặt hàng 920 bên TGDD đợt 1, 2 ở đây không cho mình hỏi thăm với? 😔
Osinleader
ĐẠI BÀNG
11 năm
HELP - em nó hình như bị restart nhưng chỉ vào đến màn hình chào của Nokia, ko vào nổi màn hình windows phone. Giữ power cũng không khởi động lại được, màn hình đứng yên tại màn hình chào của Nokia... need help :"(
@Osinleader Khổ thật, mình cũng bị treo máy như thế, chỉ cần hard reset thôi.

To hard reset hold the volume down, power button and camera button until the phone vibrates

Giữ nút Volume down, power, camera cùng lúc cho tới khi máy rung lên

Sau khi hard reset, lưu ý ngày giờ có thay đổi không để chỉnh lại.

Thân.
Bài viết rất bổ ích. Cám ơn chủ thớt
Không biết mọi người dùng Lumia 920 thế nào chứ mình hi vọng lắm thì thất vọng nhiều. Là tín đồ của Nokia , bòn góp lương mấy tháng để mua mà cuối cùng thì về sử dụng hơi thất vọng về camera quá. Lúc bấm chụp thì nó lấy nét nhưng sau đó ảnh lưu vào thì không được nét như chuẩn bị chụp. Firmware mới thì chưa có để sửa. Mình đọc trên các diễn đàn rồi down phiên bản mới nhất về hóa ra lại chính là phiên bản của máy mình (21.12.2012). Mất bao nhiêu thời gian về up thì vẫn thế. Nản quá. Có ai có cách gì không?
Osinleader
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranxuansy http://www.tinhte.vn/threads/1833923/
mình chụp nè 😁
h4ndoivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
hix máy em không cài được tiếng việt nên chả hiểu gì cả 😔 HTC 8 bản của T mobile
Bác nào dùng đc cái trả lời bằng tin nhắn lúc có cuộc goi dến chỉ cho ae với
eeninay
TÍCH CỰC
11 năm
@duongtuanphuong Bác nói cụ thể hơn được không?
@eeninay a
Ý em nói là có người gọi đến ko muốn nghe nhắn tin gọi lại sau đó bạn. Mình tìm ra rồi 1280 thì ko đc máy xin gọi đến thì đc
Các bác cho hỏi dùng windowphone có jong như window pc ko vậy?tức là có thể chạy file.exe dc ko mấy bác?

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
@vuongloi8x Ec. nó là ĐT chứ có pải PC đâu mà cài mấy cái .ễ được bác. hiện tại nó sẽ cho bác cài các apps đuôi .XAP tải trên market về thôi
Pro oi cho hoi.muon tat phan hoi rung cho 3 phim phia duoi man hinh thi ntn.tim mai ma chang co.moi chuyen tu ios sang nen hoi bo ngo.mong jup.rung hoi kho chiu.thanks
app không nhiều nhưng những app quan trọng trên ios hay android đều có tren wp8😃tiếc là wp8 chưa có thiết bị cũng như tầm giá để lựa chọn:mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019