Một số video vui vẻ với Slow Motion của iPhone 5s

sonlazio
5/10/2013 3:50Phản hồi: 158
Một số video vui vẻ với Slow Motion của iPhone 5s
DSC_9057 copy.jpg

Slow Motion là tính năng rất vui của iPhone 5s, bạn sẽ quay phim ở tốc độ cao (120 khung hình/giây) và phát lại ở tốc độ thường (30 khung hình/giây) nên những chuyển động sẽ diễn ra chậm chạp hơn, cho chúng ta những hiệu ứng rất ấn tượng. Mình cầm iPhone 5s trong một tuần và có quay lại một số video vui vẻ với nó, mời các bạn cùng xem. Những cảnh mình quay đều là cảnh bình thường trong cuộc sống của chúng ta, ai cũng quay được. Nếu bạn nào xuất sắc hay có con mắt nghệ thuật thì có thể quay những thứ đẹp hơn nữa.

Tất cả các video đều quay và up lên YouTube trực tiếp, không chỉnh sửa.

Video đầu tiên
Như con lăng quăng
Tập thể dục buổi sáng
Đi tắm
Tạt điện thoại
Mình dùng phần mềm trên iPhone 5s để giả lập quay 1000 khung hình/giây ở video này, chỉ tốn chưa tới 1 phút là chip A7 đã xử lý xong, rất ấn tượng
Hộp nhạc
Bồn rửa mặt
Bài bạc là không tốt, video này của bạn TDNC quay
Ngoài đường cũng có nhiều cảnh vui
Lại tắm
Cũng sợ bị giựt điện thoại lắm, may mà không sao
Cảm ơn Bạch Long Mobile đã hỗ trợ Tinhte.vn thực hiện bài viết này.
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kún
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin hỏi bạn dùng App nào để quay Video 1000 khung hình/giây
@xxxpromeozzz Phần mềm chuyên nghiệp người ta làm rất nhiều và KHÔNG "NHÒE NHIỀU LẮM" nhá bác!
Có nhiều máy quay thế này đấy các bác: http://www.engadget.com/2010/04/19/vision-researchs-phantom-flex-captures-1080p-at-2-800-fps-our/
@kún vào Appstore gỏ slow-pro đó bạn
@sonlazio vãi thím blend =)) cái này là dùng Twixtor
@kún app thì app nhưng mà phần cứng của bạn phải encode dc những đoạn video 1000 fps....gần như chỉ có máy quay chuyên nghiệp mới làm nổi
Tính năng này cũng đc nhỉ. Giống như xem quay chậm trong quần vợt.
@doinho Tính năng này khá hay đặc biệt khi làm chậm trong các môn thể thao, hầu hết các nước đều có máy quay làm chậm kiểu này khi tường thuật trực tiếp thể thao, không biết giá máy có cao lắm kg mà gần như các đài truyền hình ở Việt nam khi làm trực tiếp thể thao kg quay được kiểu này
...bữa em cũng tập tành làm 1 clip ngắn...thấy cũng ok...định góp vui ngay bây giờ nhưng sợ bị anti fan dìm và bị ăn gạch nữa....thôi...an phận cho lành....!

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Nhựa + Kiếng của Tui
@tinhlabui-phuilabay
Toàn là bài viết về pr cho ip5c và 5s. Còn lỗi cảm biến và nhiều lỗi khác không thấy nhắc đến. Trong khi các trang tin khác đăng đầy và từ lâu rồi. Tinhte giống sân nhà của apple nhỉ?.
mantiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
@something4nothing Cái gì được nhiều người quan tâm thì viết nhiều là chuyện thường. Ý định của bác là viết về iphone nhiều lỗi ?
@something4nothing Sao có loại bới móc như bạn nhỉ??? Đang nói về SM còn mới mẻ vs di động thì bạn nhảy vào ra vẻ ta đây ak?
@ViệtNamChampions Chắc gì đã làm fan của S, chưa chắc đã được dùng cái Smp nào nên ghen tức mà. Srr mọi người vì ngứa mồm chút
viettracy
TÍCH CỰC
11 năm
@something4nothing có những người tồn tại để thích 1 cái gì đó, cũng có những người tồn tại chỉ để soi mói hay dìm 1 cái gì đó, rất tốt cho sự phát triển.

Like cho sự tồn tại của bạn 😃
Một tính năng khá thú vị, giải trí những lúc stress
@tú tầu Quay c c nghịch ngợm chắc còn vui hơn nữa !:eek:
hay thiệt mình rất thích nhưng đang sài 4s không đủ kinh phí lên 5s
phu_1993
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay. Cái này android có k nhỉ
LEHUYEN
TÍCH CỰC
11 năm
@phu_1993 mình dùng oppo find5 cũng có chế độ này, mà lâu rồi. hình như SS hay LG cũng có thì phải
@LEHUYEN samsung galaxy note 2 co do ban way cham way nhanh cung co
@phu_1993 Note 2 có lâu rồi bạn 😃 cả slow vs cả fast nữa
Hay, Chỉ có thể là iPhone 😃
thấy hay hay có phần mềm nào tương tự j trên android k nhỉ
teri.nk79
TÍCH CỰC
11 năm
@nhatrang4so9 HTC One từ lúc mới ra... bạn hãy đi trải nghiệm ^_^
@nhatrang4so9 Trên android nó chỉ "có thể phóng to trong lúc quay phim" thôi, còn quay slow thì hình như không có

●●●Fan of Life●●●
@YPMVSTAFF tuy theo máy các bác ạ
Một tính năng khá thú vị! 😃
MCuong.Dz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất thú vị 😁 Khi nào mua phải thử ngay mới được 😃
Dùng phần mềm InstaVideo cũng khá giống với cái này😁 Quay xong làm chậm lại y như quay chậm trong bóng đá.
vui nhất là mod mà còn quay cầm đứng điện thoại, VUI lắm luôn á!
Sở Hùng
ĐẠI BÀNG
11 năm
clip cuối có cả tiếng trực thăng, nghe như phim hành động 😃
không giống lăng quăng a ơi giống bún thêu hơn
Hay quá nhưng chưa có 5S để thử..
@phaikodo ...gom lúa xúc đê...!

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Nhựa + Kiếng của Tui
@tinhlabui-phuilabay Hic..lúa cả kho nhưng sư phụ mí sư mẫu giữ ko chịu xuất.. Bị vụ ip5, đoif mua xài chán..hic mê Htc One đua đòi đổi bị bố tịch thu.. Đang xài Nokia hàng xịn giá 3 chai.. Mà pố có phải bác Tèo bánh bao ko?
😁 coi mấy cái clip quay ngoài đường mà hồi họp ko kém xem phim hành động, vì lo cho bác bị bọn ác dựt mất máy !
Chả hieur sao e rất sợ dung 5 hay 5s vì cái vỏ mỏng của nó@@! Giờ đang qn phận vs e 4s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019