Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một vài cảm nhận về tai nghe bluetooth Sony Ericsson MW600

vuhai6
11/10/2010 3:38Phản hồi: 279
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vừa mới tậu em nó về sáng nay ở h2shop..sài tương thích tốt ở MS, duy chỉ có không hiển thị tên người goi(chỉ hiện số) và tên bài hát. Chất lượng âm thanh khá tốt, vặn volume max thì điếc tai..nghe FM thì cực khoái, đàm thoại cũng khá chuẩn, nhưng khi đi đường âm thanh lọc chưa tốt, bên kia họ còn nghe tiếng gió..Nói chung là khá hài lòng với em nó!Thanks bác chủ thớt đã giới thiệu nha...
Mình cắm các thể loại tai nghe vào đầu thu BlueTooth của MW600 và rút ra kết luận:
- MW600 làm âm thanh nhỏ đi 20% so với cắm tai nghe trực tiếp vào nguồn phát bluetooth.
- Chất lượng âm thanh ko như mình mong muốn. Mặc dù tai nghe theo MW600 được so sánh tương đương với Creative EP-630 nhưng EP-630 hay hơn (mình vừa bán cháu này nên có điều kiện so sánh).
Và đặc biệt, mặc dù là thiết bị strereo bluetooth mới nhất của SE nhưng chất lượng âm thanh ko bằng HBH-DS980. Có lẽ vì vậy mà HBH-DS980 gần 2 năm nay vẫn giữ giá 1,8 triệu ko xuống.
- Đã đến Việt Cường check và thấy cháu MW600 nào cũng bị lỏng lẻo chỗ cắm jack 3,5 mm.
Kết luận: Xứng đáng với đồng tiền bỏ ra. Nếu quá khắt khe về nghe nhạc thì sẽ hơi thất vọng.
Mình đã đổi lên HBH-DS980 mặc dù dây dợ rườm rà hơn.
bác nói xong ko thèm mua nữa tiếp tục xài hpm 66 cho lành 😆
mình thấy tai này nghe hay mà,có thể kết nối với 3 thiết bị bluetooth và nghe đài FM ,phím volume nếu xài chưa quen thì sẽ thấy khó khăn nhưng dùng kiểu vuốt cảm ứng nhìn pro hơn.
Bác nào muốn test thử trước khi mua qua em cho mượn nhé,của em là hàng công ty alba
call trước 0926.8386.99
Dư dùng bán lại cho ai có nhu cầu một em tai nghe Sony Ericsson MW600 Chính hãng đầy đủ phụ kiện mới xài lướt mới 99,999% giá Fixed 1tr. Còn bảo hành 7 tháng tại www.vietcuong.vn giấy tờ bảo hành đầy đủ. Vui long liên lạc số đt: 0902801169
Mấy cái tai nghe DSxxx này em thấy ở vietcuong.vn đều rẻ hơn đáng kể và chỉ BH 9 tháng so với chỗ khác, không biết có phải hàng chính hãng Sony Erricson không các bác? Hoặc là chính hãng nhưng lại không box (như mấy cái tai nghe có dây) 😁. Em cũng tính mua một cái.
Đẹp và ngon...về âm thanh của sony thì no comment 😁
xuxu09
TÍCH CỰC
13 năm
nhận hàng.
đẹp như vốn dĩ sony.
âm thanh tốt, tai nghe HPM-78 của SE cho cảm giác trống khá sâu ( nhét kĩ vào trong tai) và tress thì rất trong ( hơi nhiều chút).
pin : phải nói là rất tốt, tớ nghe nhạc thuộc dạng nhiều thì cũng phải 2 hôm liên tục mới hết, sony ghi là 8,5 tiếng thì cũng đúng 8,5h đấy.
chất lượng sóng : chả hiểu các tai bluetooth khác thì thế nào, con này tớ bỏ ra điện thoại và đi bộ theo bước bình thường của tớ thì đến bước thứ..60 mới thấy mất sóng ( ước tính cũng phải 45m -- tớ đứng nghe tại đó khoảng 10p liền đấy nhé, đừng bác nào bảo bluetooth là chỉ R=10m )
phím cứng : preview - play - next cho cảm giác hơi nhẹ nhưng độ nhạy thì khỏi bàn- rất chuẩn
phím cảm ứng : đúng là lâu lâu mới quen đc 😁

vấn đề lỏng lẻo jack cắm phone hay sạc nguồn như bác nào đó nói thì trên cái của em không có. rất chau chuốt, khít như bé 18+.
---------------------------------> thích các bác ợ...
kẹo lạc
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo mình test trên HD2 và BB8900 thì thấy rằng: máy có thể connect với 3 thiết bị 1 lúc, nhưng sử dụng thì chỉ được 2 chức năng: nghe nhạc và gọi điện. Có thể thiết bị 1 dùng cả 2 chức năng thì thiết bị 2 nghỉ và ngược lại; hoặc thiết bị 1 dùng chức năng nghe nhạc, thiết bị 2 dùng chức năng gọi điện và ngược lại; ko có chuyện 2 thiết bị có thể cùng nghe nhạc hoặc cùng gọi điện hoặc cùng cả 2.
Cái này các bác lưu ý thử nhé, khi mình kết nối ban đầu thì nó sẽ hiện ra cái biểu tượng connect (trên màn hình của thiết bị bluetooth) đối với thiết bị 1 hoặc 2 hoặc 3, sau khi pair đc thiết bị thứ nhất, các bạn tiếp tục pair sang thiết bị khác, lúc này phải dùng nút chỉnh âm lượng trên thiết bị bluetooth đổi cái biểu tượng connect sang thiết bị khác (VD ban đầu pair HD2 với thiết bị 1 trên tai bluetooth thì tiếp theo pair BB8900 phải chuyển sang thiết bị 2, nếu tiếp tục để nguyên thiết bị 1 thì HD2 sẽ mất kết nối). sau khi hoàn tất kết nối với 2 thiết bị, bạn bật tai bluetooth ở chế độ bình thường, lúc này bạn sẽ chọn vd: thiết bị 1 để nghe thì giữ nút call trên tai nghe bluetooth rồi dùng fím chỉnh âm lượng chuyển về thiết bị 1, nếu muốn nghe nhạc thì giữ nút nghe nhạc rồi chỉnh tương tự. Như vậy kết luận là nó tiện hơn tai nghe chỉ pair đc 1 điện thoại ở chỗ bạn có thể chuyển điện thoại bằng cách chỉnh trên tai nghe bluetooth chứ ko phải là dùng cả 2 điện thoại 1 lúc tất cả các chức năng
Mình mới chỉ có điều kiện test trên HD2 và BB8900, các bạn có điều kiện test trên máy khác (đặc biệt là Sony) thì post lên cho ae tham khảo nhé
thdanh1972
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cũng vừa tậu em này, nói chung ok, và jack cắm rất khít sát, không có hiện tượng lỏng lẻo , chưa thử pair nhiều thiết bị.
exinesi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào gặp vấn đề dùng Sony MW600 với máy PC, laptop thì có thể cài
IVT BlueSoleil 6.5.249 để dùng.

http://s40.hotfile.com/get/34acb4a61e05a879d1c1d99b4fac84bf0d014450/4d227262/256/3f5755fd5f84a726/209ae00/IVT-BlueSoleil-6.4.249.0-x64.rar

Thao tác như sau:
Tháo cái dongle bluetooth trên máy pc/laptop ra.
Cài bluesoleil
Khởi động lại.
Gắn dongle vào pc/laptop
Chạy BlueSoleil.
Dùng 2 phần mềm bổ sung đính kèm để cài.

Đã test và chạy tốt. Mình đã thử khá nhiều torrent bluesoleil và chỉ có cái này chạy hoàn hảo.
e định mua xài với bold 9650...bác nào xài tương tự cm báo e bít nha..chất lượng âm thanh...back next đc ko...hiên tên bài hát hay danh bạ ko...v.v...
Có bác nào so sánh con này với Jabra BT3030 không nhỉ?
Mình có 1 số thắc mắc về tai nghe này khi dùng với iPhone 4 :
- Back-next khi chơi nhạc có được hay không ?
- Tai nghe này có thể kích hoạt Voice Control của iPhone được hay không ? Vì một số tai nghe mình dùng qua ko thể kích hoạt được, rất bất tiện khi muốn gọi điện cho ai đó mà đang chạy xe hoặc ko tiện để lấy điện thoại ra.
xebattreo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em có 1 con MW600 giờ tai nghe kèm theo bị rè 1 bên tai. Em muốn mua 1 con khác thay vào. Có bác nào tư vấn hộ em xem con nào là hợp lý với.
Bác mua con HPM-77 của Sony gắn vào là khỏi chê, cái đi kèm với MW600 là HPM-78 nghe bass ko dữ bằng HPM-77
Tình hình là mình xài em nó được 1 tháng và rút ra kết luận như sau:
- Có thể kết nối 3 ( Phone, PC or ipod) nhưng chỉ có thể thực hiện nghe và gọi trên 1 điện thoại không kết nối để nghe và nhận điện thoại cùng 1 lúc trên 2 điện thoại được.
- Nhe nhạc tốt và có hiện thị bài hát ( kết nối với HTC HD2).
- Khi có cuộc gọi đến có hiển thị số và tên ( có lưu trong danh bạ nhé)
- Pin sạc hơi lâu nhưng bù lại có thời gian sử dụng là tốt.

P/s: bác nào có thể kết nối 2 điện thoại cùng lúc để nhận và gọi được chỉ giáo em nhé. Kiếm hoài mà kg được
Hi các bác,
e cũng đang muốn tậu bé này về để dùng chi IP4 nhưng e không biết là e này kết nối tới IP4 có dễ không, có chức năng next hay back không, có hiện tên bài hát không, hay môt số chức năng khác. mong các bác tư vấn giúp e nhé. thank you các bác nhiều lắm.
ong3ba
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình mới mua mw600 nhưng ko biết xài thế nào hết.
chỉ kết nối đc với mỗi cái w902 of mình àh. ko kết nối đc với các máy khác mặc dù đã tắt kết nối với w902..
ai hướng dẫn giúp mình cụ thể với.
alihieu
TÍCH CỰC
13 năm
cũng cùng câu hỏi như bác này. Mình mới lấy e này hôm qua, về nhà kết nối với con BB 9700 nghe nhạc ok nhưng ko tài nào kết nối được thiết bị thứ 2 mặc dù đã ngắt kết nối ở con BB rồi. bác nào chỉ hộ các với?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019