Một vài cảm nhận về tai nghe bluetooth Sony Ericsson MW600

vuhai6
11/10/2010 3:38Phản hồi: 279
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này xài với Iphone3G toàn bị treo tai nghe, nhận cuộc gọi báo tên người gọi nhưng bấm nút nghe thì tai đơ điếc..buộc phải tắt tai hoàn toàn khởi động lại. Điện thoại thì vẫn hoạt động bình thường. kết nối với E71 thì ok>>>không tuơng thích tuyệt đối với Iphone. >> đã bán em nó với giá 1tr.
các bác cho e hỏi dùng con tai nghe này với máy samsung B7320 có được ko, mà chất lượng khi nghe vs B7320 có chất lượng ko ah
qthua
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các Bác cho Em hỏi với! đã Bác nào kết nôi MW600 với Nokia N8 chưa vây. Em đang định mua 1 con về dùng cho N8, nhưng đang phân vân ve khả năng kết nối giữa chúng với nhau. Bác nào đã dùng thử rồi cho em biết với.
up lên ai giúp em nào
Mình cũng đang sở hữu tai nghe này. Mình xin bổ sung thêm vài ý của bác vuhai6.

1/ Về các nút chức năng: đúng như bác vuhai6 nói thì nút volume hơi bị khó xài, mình xài gần cả tháng mà đôi lúc cũng điều khiển kg được. 😔

2/ Về chất lượng âm thanh: không có tính năng lọc tạp âm nên khi chúng ta nói chuyện ngoài đường thì hầu như người nghe rất khó nghe. Kết luận: tai nghe zin của iPhone là VÔ ĐỊCH:devil: (vì mình đang xài Iphone 😁)

3/ Về tính năng nghe radio: tương đối bắt sóng tốt.

4/ Chất lượng pin: nếu nghe nhạc liên tục thì khoảng 8 tiếng là pin đi bụi ( cả Iphone lẫn tai nghe ). Vì là loại tai nghe gắn trong, nên âm trầm thể hiện tốt nhưng khi nghe nhạc thì mình sẽ không nghe được tiếng động bên ngoài. Nhất là chúng ta hay có thói quen vừa lái xe vừa nghe nhạc ---> rất nguy hiểm :ninja:

5/ Về tính năng gọi điện thoại: không biết mình chỉnh có sai bước nào không nhưng khi có điện thoại gọi tới mình không dùng tai nghe để trả lời mà trả lời bằng Iphone thì trong màn hình của tai nghe nó cứ hiển thị cuộc gọi mặc dù mình đã cúp máy rồi. Không tài nào thoát được đành phải restart lại cái tai nghe thì mới sử dụng được ---> pó hand😕

Mình xin hết :D
Cũng có 1 em mua bên annam giá 1500k bảo hành 6 tháng . Cảm nhận như sau:

. Pin trâu bò nhất nhì trong dòng bluetooth hiện nay
. Nghe nhạc hay (trong tầm giá) nhưng không bằng HPM-77 và Ep 630
. Pair được nhiều thiết bị nhưng hơi rườm rà và mất time
. Sử dụng tốt với mọi thiết bị có bluetooth của apple (Iphone 2g 3g 3gs 4g...) nhưng chỉ vừa nghe nhạc - qua bài - chức năng phone hoàn hảo khi ở firmware 4.2.1 gốc ft JB (xài custom thì hay bị treo máy) (4.3 chưa thử nên không biết)
. Pair với Ipodtouch gen 2 xài vô tư next bài ầm ầm nhưng không tận dụng được làm mic cho skype (mặc định là touch 2 không có mic)
. Nói chung. Với giá tiền như vậy thì em nó đạt 8,5/10 điểm (quên tai nghe zin của Iphone đi). Vote cho em nó 4 sao
gì đây? so sánh tai nghe bluetooth với tai nghe cắm trực tiếp vậy ông?
Mấy bro ở Sài Gòn cho em hỏi có thể mua em này ở đâu ạ? Em thấy trên mạng nhiều chỗ bán, mà sợ mua phải hàng china nên muốn tìm chỗ phân phối chính thức do Sony Ericsson uỷ quyền. 😁.
đang định qua tech city (việt cường trước đây) mua e này nhưng thấy mấy bác kêu chân cắm lỏng lẻo khiếp quá. lại phải cân nhắc thêm trưỡc khi cưới e nó về rùi. hic
Mình xin update thêm một vài cảm nhận khi dùng em này:
1. Kết nối với 8700R và Lenovo T400 khá tốt, mặc dù không dùng được khi voice chat với Skype...hơi tiếc. Khi đang nghe nhạc trên T400 có điện thoại tới nhấn nút CALL trên tai nghe là OK, nghe điện thoại xong thì âm nhạc trên T400 trở lại....so good.
2. Nghe nhạc hay, bass chắc sâu (truyền thống sony....) (Một điểm lưu ý là vẫn không thể thay thế tai nghe có dây nhé).
3. Có độ trễ khi nghe những đoạn audio ngắn (thường là những phát âm khi học anh văn)....Không biết mình có sai xót khi kết nối ko, Nếu có thể khắc phục mong mọi người hỗ trợ.
Nhật
phaminhat@gmail.com
Không hiện tên contact và tên bài hát khi kết nối với Arc, có bác nào làm đựoc hông chỉ mình dzới
Mong chờ...chắc mai nhận đc em nó...
namdtvt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi bạn, bạn mua ở đâu thế? Giá cả thế nào?
vietlinhag
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bro cho hỏi chút: nếu mình pair MW600 với 2 thiết bị (2 điện thoại), khi sử dụng hơi bất tiện trong thao tác, mình muốn tắt bớt đi 1 thiết bị thì làm thế nào? Nhờ các bro chỉ giáo giúp. Thks
thanhluutat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm qua định mua, test thử pair với 2 điện thoại nhưng connect cái này thì disconnect với cái còn lại. Chịu không autoconnect với cả 2 điện thoại. Chưa thử connect với thiết bị nghe nhạc khác như quảng cáo là pair được với 3 thiết bị.
Ở TP mua ở đâu đảm bảo hàng chính hãng. Các bác chỉ giúp e với
hpnokia
TÍCH CỰC
13 năm
Mới lây hôm qua ,chưa nối được với hai phone,Nokia và GT,kể cả Sony vivaz u8i vẩn không thể hiện được tên,chỉ hiện số thôi.HD2 hiện tốt khi đang xài win,android trên HD2 chưa thử.3gs củng hiện được tên luôn.
hpnokia
TÍCH CỰC
13 năm
Công nhân con này pin trâu quá.Danh bạ nếu lưu TV thì lúc hiện tên người gọi bị lổi font,có cách nào khắc phục không các bạn?Thanks!
hpnokia
TÍCH CỰC
13 năm
Vừa mới test trên HTC Sensation,nhận tên trong danh bạ tôt.
thanz
TÍCH CỰC
13 năm
cái tai nghe này có work ngon với ipad 2 ko mấy bác 😁, dùng để chat skype dc ko, vì mình thường dùng skype trên ipad 😔
lukeme
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ae cho mình hỏi. con bluetooth này mình dùng jack chuyển ra 2 cổng 3.5 để nghe 2 dây được không vậy Ae nhỉ ^__^
Cho mình hỏi 1 chút. Mình cũng đang tính tậu em MW600 này về, có điều thấy ý kiến vài người khuyên là nên thay tai nghe hpm78 đi kèm của nó bằng hpm-77 , như vậy không biết âm bass thế nào ....? Mình muốn có âm bass nhiều hơn 1 chút thì nên thay dây tai nghe nào đây ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019