Một vài cảm nhận về tai nghe bluetooth Sony Ericsson MW600

vuhai6
11/10/2010 3:38Phản hồi: 279
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tất nhiên là đc, nhưng nó còn liên quan đến trở kháng của 2 cái tai nghe đó, mà nguồn pin của cái tai nghe bluetooth này chỉ có hạn thôi, tốt hơn là ko nên. Nếu muốn thì cắm trực tiếp thôi

---------- Post added at 02:41 AM ---------- Previous post was at 02:40 AM ----------

hmp-77 thì mình chưa có điều kiện thử. Nhưng nếu chỉ làm phép so sánh đơn giản thì giá của cái thằng 77 gấp đôi thằng 78 đấy, vậy nên chắc cũng phần nào hiểu đc, tiền nào của đấy mà.
Mình mới đc tặng mw600 sáng nay, cho mình hỏi là khoảng cách của nó với đt chì là 20cm thôi hả? thấy moi ng nói là nó có hiển thị tên bài hát khi mình play nhưng mình play thì lại ko thấy hiện tên bài hát
chanhan
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng lại dây nhợ lùm sùm ! dùng luôn sợi dây theo máy cũng được vậy ! khỏi lo cháy túi ! nếu có nhu cầu mp3 thì cắm cái headphone xịn (sony MDR V10) vào mà nghe cá nhân ! có phải hơn không nghe qua bộ không dây (bluetooth) âm thanh chắc gì trung thực hơn nghe trực tiếp !....?
axim_x50v
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cũng đang xài với G2, mà tại sao nó không hiển thị tên trong danh bạ lên nhỉ, có bác nào chỉ em với, em cám ơn nhiều.
trannghiatc
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình kết nối trên HD7 cũng không hiển thị tên trong danh bạ..không hiển thị tên bài hát luôn..mong anh em giúp đở ..thanks
iphone112i
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có anh em nào biết, MW600 này có chơi với 9780 BB không nhỉ? Ý là có hiển thị đầy đủ tên người gọi khi thoại ko
Tks all
em này nghe nhạc mới hiện tên thôi, gọi dt chỉ hiện số (với blackberry các đời) bạn nhé
* Khoảng cách của nó với các thiết bị khác là 10m. Còn 20cm đó là khoảng cách để bạn Pair nó lần đầu tiên với các thiết bị khác

Dùng nó (Tuy là có thêm ít dây) nhưng :
*Nếu ở trong nhà bạn không phải vác theo máy trong túi quần (Nhất là các ĐT cao cấp bây giờ đều có kích thước to)
*Nếu đi ngoài đường thì với việc chỉ có một đoạn dây 30 cm từ túi áo hoặc kẹp ở nẹp áo lên tai nghe vẫn hơn là dây dợ dài hàng mét lòng thòng từ túi quần lên chứ nhỉ? đó là chưa kể cái tai nghe này còn hiện số gọi đến >>> Dây dợ lòng thòng kia có hiện được không? Ngoài ra còn tính năng FM nữa >>> Khá hay đấy chứ?
Mình vừa mua cái tai nghe này hôm qua tại Gió Biển, tai nghe đi kèm thì không thấy hay lắm, tiếng Bass yếu, mình dùng với MDR-NC021 (tai nghe xin di cùng máy Sony Vaio Z) thì thấy chất lượng gần như (nếu không nói bằng) cắm thẳng trực tiếp vào máy, tiếng trong, bass mạnh và chắc chắn.

- Mình kết nối với 3 máy Blackberry 9900, Macbook Pro và Ipad 2, tất cả đều kết nối tốt, chuyển từ máy này sang máy khác ok, không vấn đề gì chỉ là nghe điện thoại thì không hiển thị tên người gọi, chỉ hiển thị số gọi đến (hơi buồn)

- Nếu điều khiển ở tai nghe sau đấy chuyển sang điều khiển ở thiết bị thì tai nghe sẽ không điều khiển được nữa.

Nói chung là bộ điều khiển tốt chất lượng âm thanh thu và phát tốt, tai nghe hơi yếu và nhược điểm không hiển thị số với các dòng blackberry
HUYAUG
ĐẠI BÀNG
13 năm
kết nối được 3 loại là như thế này:
1: Call
2: Music
3: Máy tính chẳng hạn

bạn không thể kết nối 2 cái "call" 1 lúc được, music cũng vậy.

1 cái đt thì 1 là kết nối cuộc gọi, hai là kết nối nghe nhạc, xem phim, game . . ., hoặc là cả 2 loại.
Như vậy bạn đã mất 2 két nối rồi

---------- Post added at 06:27 PM ---------- Previous post was at 06:26 PM ----------

hcm: Mainguyen có bán đó
mainguyen.vn

---------- Post added at 06:29 PM ---------- Previous post was at 06:27 PM ----------

co BT là xài đc hết ráo

---------- Post added at 06:31 PM ---------- Previous post was at 06:29 PM ----------

bạn có kết nối 2 máy dùng cho cuộc gọi được không?
Con này phù hợp cho người thích nghe nhạc và cần thêm nhu cầu khác. Nếu cần thoại, gọn rồi mới đến thi thoảng nghe nhạc thì ko phù hợp lắm! Mic của nó có công nghệ lọc tạp âm ko nhỉ?

Sent from Evolution Galaxy S II
Vậy là ko hay bằng Voyager Pro Plus về mặt kết nối rồi. Voyager Pro Plus có thể kết nối đồng thời 2 thiết bị, đồng thời 2 chức năng nghe nhạc và thoại. Rất tiện!

ôi trời, làm sao mà nghe nhạc bằng 1 lỗ tai được bác 😁
Hihi nghe để lấy giai điệu, để ngâm nga và để yêu đời để giảm cảm giác về thời gian chết thôi.

Thưởng thức ngon lành chút có tai nghe ngon thì ZZ có Grado SR-125 rồi, ở nhà cũng có giàn mini Onkyo rồi. Cần đồ hạng nặng hơn cũng có mà :D

ý em là nghe gọi 1 tai thì được, chứ mở nhạc liên tục 1 tai 1 hồi mình dễ bị mệt tai lắm, vì khi nghe 2 tai thì chỉ cần vặn 1/2 âm lượng cũng đủ lớn rồi, còn nghe 1 tai thì phải tăng lên nhiều thì 1 tai mới nghe ra, he he
Hehe có phần đúng rồi! Nghe khoảng 1-2h rồi là nên chuyển sang tai bên kia. Cái vụ 1 tai này nghe nhạc ko chuẩn but có cái hay là ko bị "lơ ngơ" với việc người bên cạnh/đối diện nói gì, Voyager Pro Plus dùng rất ok cho cả 2 tai nên đổi qua đổi lại cũng đỡ hơn 😁

em chịu bác rồi, nghe nhạc dc 1 tai thì thật là gấu :D
em chỉ cam chịu nghe mỗi khi đi xe máy mà có chở vợ thì mở cho cả 2 ng nghe cho vui thôi ạ :d
Hi tai tớ tai trâu ý mà! Tớ thích hát nên chỉ cần đc mồi giai điệu, nhắc lời và ngâm nga khi đi đường, khi rảnh rỗi. Bản thân tớ cũng ko nghiện nhạc mà 😃. Nghe 2 tai công nhận khác hẳn. Mua cái tai đắt tiền rồi thì cũng cố mà dùng hết chức năng thôi :D

justin_vn
TÍCH CỰC
13 năm
ý.... mình đang dùng 1 cái...
Ai quen sử dụng bày mình cài đặt với... vì nó chỉ kết nối đc với mỗi 1 điện thoại... giờ k kết nối đc cái khác nữa.. với cả cái của mình nó k hiện tên cũng như số gọi đến là sao nhỉ....?
Ai đang dùng tai nghe này cho mình hỏi. Tai nghe này nghe nhạc liên tục được bao nhiêu tiếng ạ?(Không phải là thời gian gọi điện nhé)
pnl
ĐẠI BÀNG
13 năm
m mới thử nghe nhạc liên tục 9h30 phút mới có tiếng bip báo hết pin ( vẫn có thể nghe tiếp ) nhưng m dừng ko nghe và tiến hành sạc pin.
Cảm ơn bạn nhé! Như vậy thì thời gian pin của tai nghe này cũng đc phải không bạn?
K ai trả lời hộ vụ vì sao chỉ kết nối 1 đt thôi ah? M kết nối với w20, bj k tài nào kết nối đc c901 hay ipad2 hay bất cứ đt nào nữa, help help....!
Đã tìm ra vì sao! Nói nôm na là bluetooth nhận thiết bị full nên k nhận thêm tbij nào nữa, cần fair reset lại rồi như 1 bạn hd ở p8 là ngon. M kết nối với c901 và ipad2 ngon lành. Nghe nhạc trên ipad k hiện tên bài hát. Chỉnh volume, tua bài vẫn tốt. C901 hiện số gọi đến tốt. Nghe nhạc bằng mw600 hay hơn rất nhiều tai nghe của ipad.
có ai xài chán chưa. chia lại cho e với
chuyen tai nghe bluetooth gia tu 109k/ cai

xem tai www.chodientuhh.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019