Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một vài hình ảnh của chiếc laptop Dell XPS 15z lộ diện

vuhai6
5/5/2011 23:38Phản hồi: 90
Một vài hình ảnh của chiếc laptop Dell XPS 15z lộ diện
Khi nghe nói đến Dell XPS 15z bạn sẽ thấy khá là lạ, điều này cũng bình thường vì thực tế chiếc laptop này chưa được giới thiệu chính thức. Thời gian gần đây thì chúng ta chỉ nghe đến những tin đồn về việc Dell sẽ ra mắt một chiếc laptop 15" thời trang với độ dày giảm xuống mức thấp nhất có thể, có lẽ đây chính là chiếc laptop được nói đến. XPS 15z sẽ sử dụng bộ xử lý Sandy Bridge Core i5Core i7 mới nhất.

Dell XPS 15z có một cặp loa lớn ở hai bên bàn phím. Bên cạnh trái chúng ta thấy các cổng kết nối gồm có HDMI, bên cạnh là một cổng nhỏ giống cổng FireWire tiếp theo là một cổng kết nối khá lớn mà chưa xác định rõ là gì. Cuối cùng là hai cổng USB ở cạnh nhau. Ngoài cùng bên cạnh trái có phím bấm và một dàn đèn hiểu thị, rất có thể nó dùng để kiểm tra dung lượng pin.

Nguồn: mobile-review
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dòng sandy giờ rầm rộ quá ! thích ghê
ngocta84
ĐẠI BÀNG
13 năm
giống macbook pro ạ..............
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giống chỗ nào ạ :|......................
anhtuanlqd
ĐẠI BÀNG
13 năm
em chẳng thấy giống gì bác ạ.
BÁc này chắc dùng MAC. BÁc ơi đừng cuồng quá. Mắt bác sao không MAC có 2 cái loa ntn

DELL có 2 quả loa hầm hố thế. Máy đẹp viền kim loai trông càng mỏng
nhìn cái màn hình với cái bàn phím thế kia mà bảo giống macbook, mắt ông có vấn đề rùi 😕
Giống ở chỗ nào?.... Chắc là cùng xài Sandy Bridge nên giống.. Đúng là pótay...
cái màu trắg đẹp, nhìn mỏg, thêm vào em 17 inch nữa thì tuyệt
ác đây , máy đẹp nhưng giá chắc cũng chát
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi nhìn cái loa chả tinh tế gì cả,lỗ to thế.:p.Với mình thấy máy Dell lúc gấp lại thì đẹp chứ mở máy ra thì mình thấy xấu.Cái này vỏ máy màu trắng nhìn đẹp ghê.Lạ cái mấy phím chức năng của dell từ f1 đến f12 lại là phím phụ mới vô duyên chứ,phải cài soft thì mới bình thường được.Không bt cái này thì sao nhỉ.:d
mrcantona
TÍCH CỰC
13 năm
ngoài lề chút, bác cho mình hỏi là phải cài thêm soft j thế nhỉ, thằng bạn mới mua cái inspiron cũng đang kêu trời vì vụ này 😆
Cái này chỉnh trong BIOS được mà 😃
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nghĩ cài một support sẽ dễ hơn với nhiều người so với vào BIOS để chỉnh chứ bạn.😁
Mình lại cực thích phím kiểu này, vì hay dùng các phím media. Bạn có thể down Quickset từ trang chủ của Dell về để đổi Function Key thành Multimedia Key hoặc ngược lại mà.
mt4e7er
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vào bios chỉnh cái là đc, cần gì cài soft
màu và kiểu dáng thật đẹp, viền kim loại làm cho máy thêm phần tinh tế
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Máy đẹp! Bác nào phát biểu nó giống Macbook Pro thì nên đi khám mắt lại nhé!....
hai dàn loa hai bên to quá át hết cả diện tích bàn phím thành ra nhìn em nó không được tinh tế cho lắm
thấy có nét hao hao của Mac, nhưng công nhận là đẹp. Nhưng mình thích Vio hơn, hi hi
huymailove
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy đẹp quá.không biết giá bán thế nào
Thích nhất là đã có sự thay đổi về Bàn phím. Xài cả chục con Dell rồi nhưng con nào bàn phím cũng giống con nào. Và rất khó chịu, và xấu.
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Hôm qua đọc được thông tin này trên BGR đã có ý định để $ chờ em nó ra mắt là lụm,nhưng có vẻ máy không được mỏng thì phải.Mình vẫn rất thích kiểu dáng của em adamo nhưng hiện giờ giá nó vẫn còn cao và chip vẫn còn yếu không ah.Phiên bản này mà mỏng nhẹ và hợp thời trang thì hết chê rồi.
Đẹp thật đấy, màu trắng nữa nhìn sang trọng .Mà mấy bác fan apple sao nhìn cái gì cũng giống macbook pro thế nhỷ(ko biết mắt bị gì ko 😕)
anccc2
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi, sao lại đẹp wá đi thôi.
ihtw
ĐẠI BÀNG
13 năm
dễ thương quá đi mất 😁 kh6ong biết giá em này ra là bao nhiêu!?
Thấy được cái mỏng thôi.Nhưng không thấy đẹp bằng cái AW nổi tiếng của DELL nhỉ.
Kết DELL ở dòng AW thôi àh.
Đang nhăm nhe con M18x(nặng bà cố)
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hồi trước cài soft cho bà chị dùng R4010.Bạn cài Dell quickset,sau đó nhấn tổ hợp Window + X nó sẽ hiện ra Windows Mobile Center,bạn thấy mục Function key,bạn chuyển thành Function key first là được bạn ạ.😁

---------- Post added at 05:43 PM ---------- Previous post was at 05:42 PM ----------

E có ý kiến giống bác đấy.E chỉ thấy nó có cái vỏ đẹp thôi chứ bên trong thì xấu ghê.:D
khoa167604
ĐẠI BÀNG
13 năm
chuẩn bị mua dell 15r :D
THANKS phát
TuanHanu
TÍCH CỰC
13 năm
quick set là trong bộ driver của máy chứ k phải phần mềm gì đâu 😃
dòng này có cái ngắt sạc pin nếu muốn, nếu mua thì tìm hiểu cái này, rất tiện lợi và tốt cho pin nha 😃
solar.
TÍCH CỰC
13 năm
đến bây giờ Dell mới thay đổi bàn phím mới đi theo xu thế bàn phím chicklet
dùng xps 1640 mà nhìn bọn bạn dùng vaio phím chicklet mà thèm 😔
phím chicklet vừa đẹp vừa sạch sẽ bụi bẩn ít bị lọt xuống dưới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095