Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một vài thủ thuật sử dụng trình duyệt Chrome trên Android và iOS

Duy Luân
21/8/2014 22:14Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

traind
CAO CẤP
10 năm
chrom của android dùng trên máy cấu hình cao nhưng cảm giác vẫn ko mượt như trên IOS. dùng nó đúng 1 lý do là nó đồng bộ bookmark trên PC
Klq nhưng sao chrome ko chạy đc trên Z10 nhỉ? 😔
raiso
TÍCH CỰC
10 năm
Bài viết hay. Nhưng mình thấy vụ đồng bộ Chrome giữa điện thoại và máy tính không ok lắm, Safari làm tốt hơn nhiều. Nhiều khi ở máy tính, Chrome đang mở 5 tab mà lúc mở điện thoại, phần đồng bộ thấy đang mở có mỗi 2 tab (tab mình cần lại đúng là cái tab không hiện ra nó mới đau 😔 ).
UC browser thấy tiện nhất
hoanganh322
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy mọi người cú kếu nhưng chả hiểu sao mình dùng thấy rất tốt, nhiều khi đọc truyện tranh mở liền 20-30 tab mà máy vẫn chạy bình thường không break hay đơ gì cả ram chỉ hết có 70℅ là cùng. Máy mình snapdragon 800 ram 2gb nhé. Bác nào cãi mình chụp ảnh cho xem luôn
Đánh giá mức độ hữu ích của bài viết: 2/10 đ.
Duy Luân dạo gần đây toàn viết những bài.. xàm! Không hiểu sao, nhưng mình rất hay soi bài của Duy Luân, và luôn cảm thấy thất vọng với những gì bạn ấy viết. Có lẽ Tinh tế nên chọn lọc lại những bài viết trước khi đăng! Chưa kể gần đây còn có một số bài viết : "Đánh giá phim... " của một vài bạn, Các bạn có trình độ nghệ thuật cao đến đâu để "đánh giá" một bộ phim? Có lẽ hợp hơn nếu các bạn dùng tiêu đề "Chia sẻ cảm nhận sau khi xem phim..." Và đúng hơn nữa thì Tinhte.vn có lẽ là nơi các bạn đăng bài nhầm, viết trên Facebook của các bạn những bài như thế thì hợp lý hơn ^^
Sau một thời gian thử nghiệm thì hiện tại mình chuyển qua UC Browser. Hài lòng hơn chrome.
suphu_kid
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh_nhan vâng. tàu luôn làm nên những thứ đột biến. thằng uc này của tàu thì phải
volbmt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích chrome ở khoản đồng bộ tốt 😁
STYLE_793
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì thấy android dùng chrome là chuẩn nhất, mượt mà dùng rất thích. IOS thì safari ngon nhất. Cái j cũng thế cứ hàng hiệu của hãng dùng là ok nhất.
Mình vẫn trung thành với opera 😁
Chrome trên Android rất lag 😔
Trên android vẫn thích dùng Firefox hơn, nhưng thật sự nếu dùng lâu (lướt web trên 1h) thì FF sẽ hơi đơ, ko ổn định bằng chrome
lenhuxuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thienquang07 Firefox có một điểm trừ rất hạn chế đó là khi bạn muốn xem các chương trình live của youtube như badmintontv bằng thì trình duyệt không hỗ trợ trong khi các trình duyệt còn lại chạy vô tư ==> điểm trừ rất lớn cho trải nghiệm người dùng ==> không nên dùng
Nếu không vì đồng bộ thì mình goodbye Chrome và ff trên smartphone từ lâu rồi.
Anh em nào ko quan tâm đến đồng bộ có thể thử Naked browser. Nhanh và mượt tuyệt vời
Có ai xài Uc browser k, thấy tính năng phong phú hơn :p
Có hôm em mở 100 tab chrome nó mặt cười luôn :p ai ko tin thử mở 100 tab thì chỗ nút hiển thị số tab nó sẽ thế này 😃 ^^
Dùng ucweb vẫn thấy ổn nhất!Chrome chỉ để đọc web nước ngoài nhưng ít sử dụng!
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy muốn back hay la fwr trên một page thì sao, chrome không có nút này ở ngoài, ức chế kinh 😔
Mấy anh ios thì dùng safari đi đừng vào đây dìm hàng nữa...mình xào lại lenovo p780 chíp tàu nè mở lúc nào cũng vnexpress... bbcvn...Voa..tinhte...haivl...có thấy giật lag gì đâu....nhưng safari của chị mình thì khác 3 tad là đơ như cây cơ...iphone 5....
@thik vọc Vậy coi chừng máy dỏm...
mobile123
TÍCH CỰC
10 năm
Làm sao để có 3 dấu chấm trên thanh địa chỉ hả mọi người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119