Moto 360 - Chiếc đồng hồ thông minh tuyệt đẹp

vuhai6
26/6/2014 1:10Phản hồi: 230
Moto 360 - Chiếc đồng hồ thông minh tuyệt đẹp
Chả phải ngẫu nhiên mà Moto 360 được Sundar Pichai lựa chọn để đeo trong suốt buổi trình diễn khai mạc Google I/O 2014 đêm qua, có thể nói đây là chiếc đồng hồ thông minh đẹp nhất tính đến thời điểm hiện tại. Moto 360 khác biệt hoàn toàn với G Watch hay Gear Live, nó có màn hình tròn truyền thống chứ không phải hình chữ nhật thô kệch. Không những thế vẻ ngoài sang trọng và cứng cáp cũng làm cho Moto 360 khác hẵn những chiếc đồng hồ thông minh khác.

Nếu nhìn trực diện từ mặt trước, thì có vẻ như Moto 360 không khác gì so với những chiếc đồng hồ bình thường. Không rõ cảm giác khi nhìn thực tế như thế nào, có nổi 3D không, nhưng như ở trên hình thì đã là rất tuyệt rồi. Mình vẫn còn nhớ cảm giác đêm qua khi lần đầu tiên người ta sử dụng Moto 360 để trình diễn trên màn hình lớn, thực sự là màn hình này rất tuyệt vời.

Mặt kính cảm ứng hơi nổi lên một chút so với khung sườn của đồng hồ, nghe đồn là nó saphia - đúng chất của một chiếc đồng hồ cao cấp. Điểm đặc biệt là Moto 360 khá nhẹ, nhờ được làm từ thép, vật liệu này cũng giúp đồng hồ bền đẹp hơn.

Tuy vậy, vấn đề của những chiếc đồng hồ thông minh hiện tại là kích thước của nó quá lớn. Như trên hình bạn có thể thấy nó to quá khổ so với tay của cô gái đang đeo, với tay của đàn ông thì có lẽ hợp hơn. Không hiểu sao các hãng đồng hồ thông minh lại thích làm đồng hồ quá to như vậy, từ Gear Live cho tới G Watch, hiện tại thì chỉ có Pebble Watch là có kích thước vừa phải.

Độ dày của Moto 360 thì vừa phải, không quá thô kệch thì đeo trên tay. Cũng phải chấp nhận chuyện này vì với màn hình cảm ứng thì máy cần có một viên pin đủ lớn. Moto 360 sạc bằng sạc nam châm và máy có khả năng chống nước. Dù bạn có thèm muốn cỡ nào thì cũng phải đợi thêm một thời gian nữa mới mua được: Samsung Gear Live chạy Android Wear và LG G Watch cho phép đặt hàng từ hôm nay, Moto 360 cuối hè.

Tại bài viết gốc có cáci video trên tay, tuy nhiên tiếc là họ không cho chia sẻ nên nếu muốn coi thêm chi tiết mời bạn tuy cập vào: EngadgetTheverge nhé.

230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

weedsbrand
ĐẠI BÀNG
10 năm
weedsbrand
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anh523110 😃 xu hướng mà bạn
anluu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp quá, ráng gom lúa thôi

gửi từ dép lào bằng nhôm mua bên Cam....ranh
Tuong Tien
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn bình thường thì đẹp nhưng đeo vào trông to quá. người âu đeo còn to thế này v
@tuongtien93 Thì khi thiết kế ra MOTO360 người ta có nhắm đến thị trường VN đâu, đối với Motorola Châu Âu và Châu Mỹ là chính thôi.
tuangom
ĐẠI BÀNG
10 năm
quan tâm nhất thời lượng pin
@tuangom em nhớ thì họ từ chối đưa ra thông tin về battery life
Đẹp wá.
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hơi dày! Trông cái dây như là bằng nhựa!
@thinguyenkt Bản này dây nhựa rồi, chắc do DEMO, bản dây kim loại đẹp và sang trọng hơn.
@thinguyenkt Bác nào không thích dây nhựa qua Khắc Tên thiết kế cái dây da là ngon
Mình thích những chiếc đồng hồ đeo tay ở chỗ nó là một cỗ máy có thể chạy liên tục trong 10 năm mới hết pin.
Trong khi đó smartwatch thì không thể có được.
@bud's Mình thì thích xe đạp hơn, vì 10 năm chỉ phải tra cho nó ít nhớt không phải tốn xăng...trong khi xe máy thì không thể.
minhlengoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bud's Nếu vậy thì ước luôn 1.000 năm mới hết pin đi cho bõ!
@bud's thế mà con moto 360 nó

leo lên top 2 SmartWatch trên amazon rồi đó bác

chê à ?
@bud's thế mà con moto 360 nó

leo lên top 2 SmartWatch trên amazon rồi đó bác

chê à ?
Tuy to, nhưng cũng như martphone, từ từ sẽ quen! Đẹp
Đúng đẹp thật, hy vọng còn lại là chờ apple ra mắt mắt xem ntn thôi.
Mod cho hỏi là liệu Android Wear hay Moto 360 có tương thích với iOS ko?
huutin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Huhu tuyệt vời, đang dùng gear 2 neo mà nhỉn e này thì wa đỉnh, k bít giá thế nào bjt nhất định fai rước e nó về đội, đỉnh cao là đây
nhìn hơi bị kích thích ah nha 😁
c.bony
TÍCH CỰC
10 năm
Đúng là chưa có cái smartwatch nào đẹp như này, xem review của the verge nghiện kinh khủng :3

@c.bony
chuyện

chẳng thế mà e ấy đang lên thứ 2 mảng SW trên amazon rồi !!!
Không biết sạc 1 lần dùng bao lâu nhỉ? chứ giờ sạc Lap, sạc đt, sạc tablet, rồi sạc đồng hồ hàng ngày nữa thì.....chẹp

Klq: Công nhận đẹp và tiện thật, nhưng mình thích cảm giác đeo đồng hồ cơ bình thường hơn
Ninh Hoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuhai6 Cái này bao tiền thế bác ? Bác biết ở đâu bán ko ?
@Ninh Hoi giá 650$~1390$ tuỳ bạn chọn. tại nó có nhiều mẫu mã

Sent from my LG-F320K using Tinhte.vn mobile app
@vuhai6 hội này có lừa ko nhỉ. thấy giảm 50%. mà chỉ trong 4 ngày nữa là hết giảm. mình định làm 1 em. mà đang phân vân có bị lừa ko. vì đã bị 1 lần hãng havana ra mẫu mới. mình cũng đặt mua đồng hồ. sau này nó ko như quảng cáo. mình huỷ oder mất cả 3-4 tháng mới lấy lại đc tiền
@tranvu1982 Cầu trời nó ko lừa, vì mình order 1 mẫu rồi, tiền thì cũng trả rồi. Tháng 9 sẽ được lựa chọn option 😁
đẹp.nhưng cho e hỏi luôn cái giá để..... ạ!
@kunY Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi ... bình
ko thích cho lắm,đợi apple ra rồi xem thế nào
iWatch .PNG Em này mới dữ.
Ngon nhể! 2 trong 1!

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
kieuqtoan
TÍCH CỰC
10 năm
tự dưng muốn quay về Ăn roi 😔
@kieuqtoan :eek::eek:mua Z2 hay m8 đê, đè bẹp ip luôn
tqvu
ĐẠI BÀNG