Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Motorola Atrix 4G KOREAN ( MB860 - MB661) ROMs - ROOT - GAMEs

nhattan221982
10/10/2011 5:18Phản hồi: 2.847
2.847 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em điện thoại nào cũng vây cả, báo là 1Gb Ram nhưng thực chất RAM khả dung khoảng >=780Mb thôi.
Con Atrix này + Samsung galaxy i777 & i727 cũng vậy.
A E cứ yên tâm sử dụng. Máy mình trung bình free khoảng 500 Mb
Sao máy bác free nhiều thế? Máy e tổng đc 816. Free thường tầm 450. Kill app thì đc 480. Có khi do em chạy go laucher 😃
Mình cũng dùng go laucher EX : bác gỡ những ứng dụng ko cần thiết ra - để ý những ứng dụng chạy nền & 01 số game khi chạy lúc nào cũng tự auto start nền --> nên kill luôn ( vừa giải phóng ram vừa đỡ hao pin)

Và đây là bộ tool của Atrix, anh em nào có account Ebay thì chiến nha: http://cgi.ebay.com/Motorola-Atrix-4G-Entertainment-Center-Webtop-Access-Kit-Keyboard-Mouse-Remote/120835736028?_trksid=p1468660.m2000037#ht_2350wt_1163
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nào đang dùng máy hàn quốc phiên bản supperpack biết chỗ bán vái adapter cho coc sạc pin rời chỉ mình với... mình ở hcm nhé
Sao máy e lại là ME860 nhỉ?
rom này có phải rom gốc ko, e thấy chậm quá 😔(
S/W version
4.5.2A-KT-75
Model number
MB861
Android version
2.3.4
webtop vérion
WT-1.2.0-121_9
Kernel version
2.6.32.9-00001-g3e1a69
Kinh nghiệm của mình là ko dùng rom gốc của Hàn 😃

---------- Post added at 11:48 AM ---------- Previous post was at 11:47 AM ----------

Máy Hàn có cả 2đònngg MB860 & MB861

hôm qua e nhắn tin hỏi bác vụ off ẹp đó, e gà mờ quá , ko bít up rom .
thông tin của em ở mấy trang trước nha, khi nào off bác báo giùm em nhá
thanks
E nhầm. Của e là MB861 😃 e vừa lấy máy hôm qua. Vẫn đang dùng rom gốc. Cảm giác pin k trâu lắm. Mà sao pin của em mỗi lần giảm là giảm 10% liền. K giảm từng tí một. Từ 100 xuống 90 rồi 80 chứ k phải như 100 95 87 ... nó bị báo phần trăm pin sai à m.n?

---------- Post added at 05:58 AM ---------- Previous post was at 05:56 AM ----------

À vâng. Chắc lúc đấy e chạy nhiều app nên ram ít chứ bây giờ ram toàn tầm 500 và hơn xíu. Ít cũng 450 460 😁
Mọi người đang dùng phần mềm khóa màn hình và mở khóa gì thế? E dùng mấy app lockcsreen và go locker mà thấy chập chờn quá.

---------- Post added at 06:16 AM ---------- Previous post was at 06:14 AM ----------

Bác ở đâu thế? Ở HN có hội Atrix off thường xuyên ở 33 Lê Đại Hành đấy ạ.
Ok - khi nao off mình nhắn cho
Go locker đó bro - có thể dùng nut volumn để wakeup
Vâng. E cũng đang dùng Go Locker để mở = nút volume. Còn khóa thì e dùng Go Switch luôn. Nhưng khóa màn hình mà nó vẫn sáng 1 lúc xong mới tối màn hình. Khó chịu ghê.
Anh Tân còn cục pin nào không, để cho em đi.
mọi ngừơi cho mình hỏi về pin của atrix 4g , nghe nói pin khá trâu vậy mọi người thường để đc bao nhiu ngày ( nếu k đụng đến ) ?
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Em đây online suốt (lướt web muaa bán) thì được hơn một buổi sáng, từ 8h đến 14h hơn, so với con samsung glx s1 trước đây thì quá tốt rồi
Mình nghĩ pin Atrix ngang ngửa S1 hoặc kém 1 chút. Dùng liên tục thì đc tầm 4h30ph 5h. S1 có thể nhỉnh hơn 30ph.
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
"Em nghĩ" là sao? là bạn đã dùng qua 2 con này chưa? Mình đây dùng samsung glx i9003 đã gần nữa năm,mới chuyển qua con atrix này 1 tháng, 2 em này đều so pin trên rom gốc nhé...
Máy dùng liên tục để lên web (các trang như tinhte.vn hay mua bán rao vặt, tin tức) và hoàn toàn bằng 3g không có wifi
em đang sài 1 e mb861 hàn, trước giời up rom toàn sài RSD Lite.
bây giời muốn lên ICS ....! bác nào hướng dẫn giúp em....!
thank trước!
Máy bạn đã unlock bootloader chưa?
- Nếu rồi thì làm từ bước III của cái này
http://www.tinhte.vn/f280/atrix-4g-t-unlock-bootloader-up-rom-2-3-4-qua-recovery-745327/ sau khi đã nhét 2 cái "CM7 ICS Final" http://www.box.com/s/sl9xo67o3y1mvjt3lkz3 và Google app: http://www.box.com/s/pa7zec2r5lf23z53ch3n ( Google app để lên đc market) vào thẻ nhớ.
- Nếu chưa unlock bootloader thì làm theo từng bước 1 như bên AT&T. Rồi thực hiện bước III như ở trên.
máy mình chưa unlock bootloader! bác chỉ giáo giúp! làm như AT&T là làm như thế nào?
mình đọc hướng dẫn thấy chỉ được dùng cho atrix AT&T....!
với lại cho mình hỏi thêm rom ICS có ổn định không bác? có bị lổi gì không?
http://www.tinhte.vn/f280/motorola-atrix-4g-korean-mb860-861-unlock-bootloader-2-3-4-cai-cwm-923182/
Cái này là bài hướng dẫn của tigerboy. Bạn có thể đọc và làm theo như thế là ok. 2 cái link để download CM7-ICS mình đã gửi lần trước rồi. Bạn cứ làm theo từ bước I là ok.
Sau khi up file 1 thì làm tiếp file thứ 2 rồi back lại, wipe data/cache rồi reboot là có bộ ROM mới 😁
Bản CM7-ICS này có nhược điểm là bị lỗi font khi đọc tiếng Việt, dấu nặng nó lại nằm trên đầu 😆. Theo như gợi ý của NamOto dùng Atrix AT&T thì dùng font_change có là ok, nhưng mình chưa thiết lập được 😔. Nhược điểm thứ 2 là nó ko cài gẵn các ứng dụng của Gmail, Maps, mạng xã hội, .... nhưng đó cũng là ưu điểm: up nhanh, RAM ko bị ngốn nhiều (use 488/ 815).
Theo như mình nghĩ (cái này không chắc lắm vì mình chưa thử up ROM gốc trước khi unlock bootloader) thì sau khi unlock bootloader sẽ gặp rắc rối khi up ROM gốc SDF (như bài mình đã đăng), và sau khi up được ROM gốc thì RAM chỉ còn free 22/324.
Ngoài ra thì tất cả đều ok, 1 đêm (từ 23h đến 6h) chỉ ngốn 4% pin. nên mình nghĩ cũng ok thôi
đã làm theo hương dẫn ,bây giời con atix khởi động lai liên tục,hiên ra logo M được vài giây thì khởi động lại,lặp đi lặp lại thấy mà ngán lun?
nhờ bác chi giáo!
Do bạn ko đọc kỹ. Bạn vào lại Android Recovery, wipe data/cache là ok thoi
BinBad
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới mua 1 con MB861 nhưng ko hiểu sao ko cách nào cài đặt 3G được , mình đã set APN đúng theo thông số của Mobi rồi , mình chưa root máy , room gốc 2.3.4 . XIn hỏi có khi nào bị luộc cái chip 3G rồi ko ?
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nói nghe kinh thế, ai lại đi luộc ái ấy bao giờ...
Bạn tắt máy tháo pin ra rồi bỏ vào lại thử xem nó có được không...Cunxng có thể bạn phải đăng ký lại gprs với nhà mạng hay sao đó
BinBad
ĐẠI BÀNG
12 năm
sim mình bỏ vào s2 xài 3G bình thường bạn ơi , trong màn hình add APN , lúc add xong , bên cạnh tên APN nó có hình ổ khóa , ko biết sao nữa , bác nào giúp với
Nhờ giúp đỡ

Các bạn cho hỏi: mình cũng dùng atrix korea, đã root, có gắn thêm 1 SD card 16 GB, tại sao dùng app 2SD pro để chuyển ứng dụng từ phone sang thẻ SD nó báo đã chuyển ra thẻ nhớ nhưng dùng phần mềm quản lý file để xem thì nó không chuyển sang SD card gắn thêm mà nó chỉ chuyển ra internal phone storage. làm sao để khi chuyển nó chuyển sang SD card đây ........
Bạn dùng Astro đi, đơn giản hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019