Motorola Atrix 4G KOREAN ( MB860 - MB661) ROMs - ROOT - GAMEs

nhattan221982
10/10/2011 5:18Phản hồi: 2.847
2.847 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Batigol1101
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới lấy 1 em atrix về thấy ghi là mb860 thì là hàng quốc tế hay hàng hàn quốc vậy??
chỉ cho mình cách phân biệt đc ko?
@Batigol1101 bác thử tháo pin ra, xem ghi chữ hàn (mb861) hay là ghi tiếng Anh (mb860)> quay ra xem nắp lưng có logo nhà mạng hàn xẻng, hay là ATT hoặc mạng khác
nhân tiện mình hỏi ké với, pin con atrix dòng superpack mình là model: mot mb810 batx .....là sao, hay tại vì nó là super pack nên mã nó khác, còn tem máy là chính xác mb861 rồi
@tranngoc87 heheh, mình đang dự trữ cái sạc, lỡ có về dùng moto thì xài! loại 24 Pin này hiếm !
@doanthanhphong bạn có cáp của sạc rời hả.mua ở đâu vậy,chỉ mình mua với😃
@Dungvncpc Bạn mua mới ở di động thông minh trên phố thái thịnh nhé

Sent from my MB860 using Tinhte.vn
@tranngoc87 éc mình ở HCM:oops:
máy mình sao nay up lại rom gen 0.9 lại ko nhận kết nối data mobile nhỉ.có phải chỉnh chiết j không các bạn😔
máy mình sao nay up lại rom gen 0.9 lại ko nhận kết nối data mobile nhỉ.có phải chỉnh chiết j không các bạn😔
@Dungvncpc set apn bằng tay theo cấu hình nhà mạng! hoặc bác lội ngược về #1, chủ top có hướng dẫn cách thêm APN và Front vào rom rồi đây!
Giá hàng 99% giờ là 3 triệu, thay cảm ứng thì họ đòi 1 triệu. Vậy thì vất béng đi, mua con mới còn hơn.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Atrix chạy cm7 của em mất notification, k kéo xuống đc bác nào biết lỗi gì k ah? Giờ cm9 vs cm10 chạy ngon chưa ah? Ngon thì cho e xin link vs! Thanks
các bác cho em cái file multi touch được kô ạ. xin cảm ơn ^^
rom nào bây giờ là ổn định . có 3G , fix tin nhắn ,.. ạ. em cài 2.3.4 Asia retail nhưng kô có 3G. máy em bản Hàn. cảm ơn các ace
hix ics với jb hao pin ác quá bạn nhỉ, chẳng lẽ lại tắt wifi và 3g đi mà mình thì lúc nào cũng cần dùng cả
Đã có CM 10.1 Unofficial 20130119

Chưa bít fixed chưa, đang định chuột bạch 1 phát
@cityscape Mình mới dùng cũng thấy pin hao nhanh nhưng đỡ hớn, để test thêm đã
vit703
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho hỏi sao máy mình mới về CM7 lại ko zô dc market vậy?ai giúp mình với,nó cứ báo là kết nối hết thơi gian chờ hoặc ko có kết nối,trong khi đó mình vẫn lên đọc báo dc mà
@vit703 up đúng bản G -App là ok
vit703
ĐẠI BÀNG
11 năm
cả nhà giúp mình ca này với,mình vừa về rom 2.3.4 đuôi sbf bằng RSD,xong nó ko về rom gốc mà cứ treo màn hình ở biểu tượng M dual core,giờ phải làm sao mới khắc phục được lỗi này đây,mình cũng thử flash cái file intl-fix-try1.sbf nhưng nó vẫn bị treo như vậy,bây giờ phải làm sao đây mọi người,ko lẽ làm chặn giấy à 😔
@vit703 Bạn tham khảo #1. Hình như chỗ khác phục lỗi ấy. Bấm volume -' + và nguồn để vào cmw gốc. Full wipe là ok.

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
vit703
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doanthanhphong đêm hwa em đọc kĩ #1 rồi nhưng ko có cách khắc phục lỗi trẻn bác à,hỏi bác google thì cũng ko ăn thua 😔
@vit703 Theo mình, bạn làm lại từ đầu
1. Backup contact, data....
2. Flash rom lại
3. Up rom Asia 2.3.4 or ... nếu đã dùng ổn định: Đề xuất CM7 Stable

P/S: Nêu youtube vì họ hướng dẫn rất cụ tỉ đóa ;)

vit703
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cityscape ko slash dc rom bác ạ,khi slash rom,nó cứ để 100% mà ko pass,điện thoại thì cứ tắt mở và treo ở logo,em nghĩ do vòng lặp đó nên nó mới ko hoàn thành việc slash rom dc,bây giờ máy cứ bị treo ở vòng lặp thôi
Có bác nào dùng thử bản rom cm-10-20121117-UNOFFICIAL-epinter-olympus.zip này chưa? Mình mới up thử mà không biết cách fix lỗi nghe nhạc hay coi tv online mà loa ngoài không ra tiếng đc. Phải dùng tai nghe. Bác nào biết thì hướng dẫn mình với! thanks
Batigol1101
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sevenwords đang dùng rom này nhưng lại bị lỗi buồn cười hơn bác là nghe khoảng 30-40s lại mất tiếng 3s xong lại có 😁
chắc đợi bản rom khác r up lại :D
Tớ đang mần bản Unofficial 20120124 nhận thấy:

1. Cơ bản đã xử lý được các vấn đề chính như wifi, camera, etc.
2. Vấn còn đó các vấn đề như:
- voice recorder
- cam
- một số app trước dùng ok với CM7 và thấp hơn k chạy được (nguồn Play).
- một số vd khác chưa đụng... hehe

Các bạn giúp fix nhé

Thanks

Atrix của e camera nó cứ bị chậm mấy giây đó.. ai biết cách giải quyết không bày em với..
@thanhlnh26 Trước kia máy 2.3.4 - cm7 của mình bt
Sau khi cài bản cm10.1 20120119 bị replay giống bạn
Sau khi cập nhật lên cm10.1 20120124 camera ok

Dự: tương thích firmware vs Rom đã được dev mod xử lý

@cityscape bạn cho mình xin cái link 10.1 với.. thanks bạn trước nhé..
@thanhlnh26 http://www.linuxmobile.org/atrix/cm10-1 Bản này bị lag camera, bluetooth, hay bị mất sóng, còn đâu ngon lắm 😔
@ti-toe Mình dừng lại ở CM10.0 unoffcial Epinter

Apk
Camera + cam
CPU OC 1300

Nhìn chung là khá ok

@cityscape
điện thoại mình tự nhiên bị gì ở cái nút W với S đó, không ấn được 2 nút này..... bạn nào biết cách khắc phục không chỉ mình với.. trước lúc đó còn sử dụng bình thường.. tự nhiên cái bị lỗi rom up lại nó bị vậy luôn... đã trả về 2.3.4 mà sao vẫn bị.. ai giúp với
@thanhlnh26 bị liệt giống ý máy mình, thế này khả năng do phần mềm rồi, đang cho máy vứt xó rồi 😆

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
kenly_vu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luckydemon Máy bác vứt xó thì có bán rẻ ko? Máy e đang bị lỗi main
@kenly_vu pm mình cái giá xem nào 😃 đc giá bán luôn 😃

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
kenly_vu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luckydemon Bạn ở đâu pm đc mình đến xem test thử thế nào đc ko? pm 0963137732
e can mua cuc pin va cap atrix, bac nao co can bac sent cho e...sdt e la 0986.201.289
vit703
ĐẠI BÀNG
11 năm
các thím cho em hỏi tự nhiên điện thoại em khi gọi hay nhận cuộc gọi thì lại có tiếng ồ ồ,ko nghe rõ,có khi nghe lại lời em nói nữa,có cách nào khắc phục ko mấy thím,em gọi cho ai cũng bị vậy hết,em đã thử xài điện thoại khác gọi thì ko bị như vậy mà xài atrix gọi là bị,ai biết giúp em với
@vit703 Khả năng do bản rom,bác up rom mới xem,nên nhớ em atrix này có tới 2mic nhé,nhìu khi ng cok rom họ k để ý.hoặc do khu vực bác gọi sóng sánh k tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019