Motorola Atrix 4G KOREAN ( MB860 - MB661) ROMs - ROOT - GAMEs

nhattan221982
10/10/2011 5:18Phản hồi: 2.847
2.847 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lonelyleo58
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bootloader đã unlock ko thể lock lại đc nhé
bác chỉ em cách lock và unlock được không
Unlock thì làm như bài của tigerboy mà mình đã giới thiệu http://www.tinhte.vn/f280/motorola-atrix-4g-korean-mb860-861-unlock-bootloader-2-3-4-cai-cwm-923182/
Còn lock lại thì ko được, nhưng có thể giả lock bàng cách up rom gốc vào thì nó sẽ ko hiển thị chữ "unlocked" khi khởi động bạn à.
Nếu bạn cài rom cook rồi thì nhớ wipe data/cache trước khi cài rom gốc, nếu ko thì cũng công cốc khi muốn che dấu chữ "unlocked" đó bạn.
Hôm nay check update thì thấy có 1 bản update tầm 35MB nhưng mà chưa giám up. Máy mình hàng Korea, đang sử dụng bản rom ASIA của bác Tân ko biết có update bình thường được ko hả.
mabu_210
TÍCH CỰC
12 năm
Ko nên up.....bản đó là v2.3.5.....nhiều lỗi vặt lắm, bro cứ giữ nguyên bản Asia dùng làn ngon nhất rồi
hôm nọ lên wifi nó hỏi có update không, thế là e up luôn lên rom 2.3.6, có ai up lên rom nay này chưa. giờ e muốn hạ xuống có được không
Rom 2.3.6 bạn xài thấy ok ko, cũng tính up mình mà thấy bác mabu nói ko nên, nên vẫn chưa giám.
dlam2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, up rom ASIA giờ kiểm tra không thấy 2.3.5 hay 2.3.6 gì cả. Có bác nào có link của 2 ROM đó không ?

Thanks
Mình cũng đang dùng ROM ASIA mà, vẫn check update bình thường. Bản ASIA của mình là down của bác Tân.
e sài 2.3,6 vẫn ổn định, nhưng co cái hơi hao pin
nhớ các bác giúp đỡ
em mới tậu được con mb860 của AT&T nhưng khi một vài số điện thoại gọi đến nhấc máy không nghe trả lời
em đang xài room2.3.5 vậy điện thoại em đang bị lỗi gì vậy mong các bác giúp đỡ
AT&T thì bạn qua thread Atrix AT&T đi bạn. Nhưng máy mình đôi khi cũng bị như thế, bạn chỉ cần tắt rồi bật lại là ok thôi.
em đem ra ngoài người ta người ta nói đứt con IC gì đó nếu thay mất 1 triệu mấy,có phải như thế không ?
mabu_210
TÍCH CỰC
12 năm
Đừng có ngu mà nghe theo chúng nó vẽ, bạn cứ thử test bằng cách up rom khác đi xem có hết ko đã.

P1000 & in tơ lét chùa
ok cảm ơn bác
heobu9999
TÍCH CỰC
12 năm
Cac bác ơi, Atrix HQ ít rom quá nhỉ, liệu có rom cook không vd CM7

---------- Post added at 12:30 PM ---------- Previous post was at 12:27 PM ----------

share em link CM7 ICS đi được không mới tậu con Atrix của Olleh up rom at&t soft brick ui
lonelyleo58
ĐẠI BÀNG
12 năm
Atrix bản HQ thì cứ unlock bootloader, cài CWM rồi root thì ROM cook nào cũng up đc hết, ngay cả version cho AT&T, nhớ flash ramfix ko là bị mất ram.
dlam2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đang dùng ROM nào mà lên được 2.3.6 thế ?
Chào cả nhà, mình vừa đăng kí gói 3G MIMAX của Viettel, thì thấy Atrix sử dụng 3G rất nóng máy, thậm chí ko làm gì cũng nóng, qua 1 đêm là hết 50% pin. Sau đó chuyển qua chế độ Automatic thì thấy đỡ hơn. Ko biết ai bị tình trạng giống vậy ko hả.
Với lại một cái nữa là máy mình bị force close battery & data manager, và cả contact cũng bị nữa.
Ai có giải pháp gì ko hả. Thanks.
để auto, khi nào lướt internet mới dùng 3G
còn nếu muốn online liên tục, e để 3G qua đêm mất chưa tới 10% pin, máy chả bao h bị nóng cả trừ khi chơi gảme! hay do trời rét nó vậy
bác up rom hoặc reboot lại máy xem đỡ ko
mabu_210
TÍCH CỰC
12 năm
Up bản rom Asia V2.3.4 nhé, bản này dùng cực ổn định, sau khi up xong thì format máy 1 lần nữa, đảm bảo ngon lành hết tất cả các loại bệnh như bạn đang mô tả
Các bác làm ơn cho em hỏi phần mềm automatic bootloader unlock của AT&T có unlock được cho máy Hàn mình không?
Em định unlock rồi cài CWM Recovery Mode nhưng không được. Em làm theo hướng dẫn http://www.tinhte.vn/f280/atrix-4g-t-unlock-bootloader-up-rom-2-3-4-qua-recovery-745327/ để unlock nhưng RSD báo Fail, không flash được. Mong các bác giúp em, em mới mua máy nên chưa biết gì nhiều cả, hướng dẫn ở #1 ko chi tiết lắm, link thì die hết cả rồi. Hoặc bác nào có thể chỉ giúp em chi tiết cách unlock và cài CWM Recovery. Tks các bác........
Em đã unlock và cài được CWM, up rom cook rồi nhưng ko lên sóng, trên vạch sóng báo hình tròn đỏ gạch chéo. Em thay đủ các loại sim vào vẫn ko nhận, vào seting chọn mạng thì ko được. Bác nào giúp em với, lo em nó thành cục gạch quá....!
hehe.. giống y mình lần trc, thôi down cái bản rom châu á khác cài là xong, vd rom 2.3.4 Gingerbread SBF for ATRIX MB860 Retail
Tình hình thế nào rồi bạn? Đã up được chưa?
Em mang ra cửa hàng unlock ở 234 phố Vọng, tình hình ko thấy khả quan. hic. Có tình hình mới em sẽ thông báo. tks các bác nhiều!
Máy em bị mất baseband rồi nên không có sóng, có bác bảo tìm rom gốc up lại. Bác nào có rom gốc cho em xin với.tks!
Bạn thử cài CM7-ICS xem có còn bị không? Hồi trước mình cài ROM AT&T thì chỉ có 1 vạch sóng thôi.
heobu9999
TÍCH CỰC
12 năm
Cho e hỏi tý hình như cm7 ko có webtop đúng ko ạ, co cách nào sài webtop được ko ạ.
CM7-ICS không có webtop bạn à. 😁 Mình chưa dùng webtop lần nào nên mình ko rõ nó ntn nữa.
May quá, máy em ngon rồi. Hàn xẻng nầy loằng ngoằng quá,.hic, tưởng thành cục gạch thì xong....!tks các bác nhiều....................!😁
mò mẫm tí là xong mà 😃 cứ đọc mỗi tinhte là giải quyết đc ngay!
ai biết cách làm hdmi landscape mirrôring ko, e chỉ biết làm ở dạng thẳng đứng chứ ko làm ngang đc
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1348692
đọc trong đây thấy khó làm quá, ko biết ace nào làm đc qua giúp đỡ e cái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019