Motorola đã bán hết Moto 360 chỉ sau ba giờ đồng hồ

Blaze1st
5/9/2014 19:35Phản hồi: 93
Motorola đã bán hết Moto 360 chỉ sau ba giờ đồng hồ
Screen Shot 2014-09-06 at 2.34.09 AM.png

Có vẻ như sức hấp dẫn của Moto 360 đã khiến cho nhu cầu mua chiếc đồng hồ này tăng lên rất cao, và kết quả là Motorola đã bán hết smartwatch đầu tiên của họ chỉ sau 3 giờ đồng hồ. Đây không phải là lần đầu tiên Motorola gặp vấn đề với việc đáp ứng một lượng lớn đơn đặt hàng sản phẩm từ phía khách hàng, vào năm ngoái họ cũng đã gặp trình trạng tương tự với Moto X.

Việc bán hết Moto 360 chỉ trong vài giờ là điều có thể đoán trước được, nguyên nhân thì nhiều khả năng sẽ là do: một là Motorola chỉ bán ra một số lượng hạn chế Moto 360, hai là do khâu lắp ráp/sản xuất Moto 360 chưa thực sự tốt khiến cho nguồn cung không được dồi dào - điều này có thể hiểu được bởi phần cứng của Moto 360 đòi hỏi khá nhiều công sức và thời gian để hoàn thiện.

Bạn nào quan tâm đến việc mua Moto 360 (giá 250$) thì có thể để lại email tại đây, bạn sẽ được Motorola thông báo khi có hàng lại. Những ai muốn mua qua hệ thống bán lẻ Best Buy thì phải đợi đến ngày 14/9 tới, tuy nhiên dù mua ở đâu thì bạn cũng nên nhanh tay và trong tư thế sẵn sàng bởi rất có thể Motorola sẽ bán hết Moto 360 một cách nhanh chóng.

Để lại email nhận thông báo khi Moto 360 có hàng tại đây, các bạn bấm vào chữ "Notify me" rồi nhập email vào.

Screen Shot 2014-09-06 at 2.33.18 AM.png

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chinhnv28
ĐẠI BÀNG
10 năm
Công nhận thấy em này đẹp nhất trong các smartwatch

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
carotmen
TÍCH CỰC
10 năm
@chinhnv28 chờ qua ngày 9/9 rồi nhận xét luôn bạn nhé!
@chinhnv28 Quá chuẩn luôn bác ak. Chỉ còn mỗi iwatch nữa thôi để so sánh ai lên ngôi vương.. Hiện tại moto 360 chưa bị ai lật đổ.
Với thiết kế, thấy moto luôn đi đầu trong thiết kế. Ít sản phẩm. Nhưng sản phẩm nào cũng đẹp, chất lượng
@thang_taidau bởi vị nên mới bị ganh tỵ chém tè le trong diễn đàn ! ha ha !
boanh86
TÍCH CỰC
10 năm
cũng đúng, nhìn chất thật, màn hình tròn mà giá vậy là ok rồi...nhưng tiếc là ko thích hàng china.
@boanh86
@boanh86 Nhàm!
trananhpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có muốn mua cũng không có mà mua. Gia 249,99$ mà bán ở VN thì cũng ko đủ mà bán đợt đầu nói chi ở Mỹ.
Cũng dễ hiểu vì nó quá HOT (qá đẹp)
Về vn bán hết luôn trong vòng có 30" là cái chắc :eek:
@HoangThuongGiaLam Ở Mỹ mà còn 3h mới bán hết mà bác lại bảo về VN 30 phút hết ngay. Bác ảo tưởng kinh![emoji33]
Giá em nó ở Mỹ đã như vậy rồi, về VN phải hơn 6 củ, nó mà mang về VN phải một năm may ra mới bán hết! [emoji12]
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TrungChinh Nguyen bác đấy nói là 30 giây mà bác
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TrungChinh Nguyen Ở Mỹ 30 phút, về VN 5 phút là đặt hết sạch nhé bác. Nhưng khác cái là tới lúc lấy hàng chỉ có 5% tới nhận thôi, hehe.
đang định other mà hết hàng rồi, nhanh thật, đành phải đợi tiếp thôi...
@iloveiphone9 Other hay order?:eek:
Thiết kế hình tròn, dự là có thánh sẽ phán "bắt chước theo mẫu của đồng hồ thông thường" haizzzzzzzzzz
@thienvk ông bắt đầu phán sao? 😆
@thienvk Chẳng có ai nói vậy, phán như thầy bói mù xem voi. Mà thấy tinh tế có phong trào "dự" thế nhỉ, "dự'' cái lề gì thốn?
@nguyenqthin Hô hô, thế đếch nào mình thấy thằng Samsung nó ra cái đồng hồ thôi mà rất nhiều thánh vào kêu nó copy. dự cái bạn của thằng bị
dmufo8469
TÍCH CỰC
10 năm
Mình mua qua Best Buy về Việt Nam có phải chịu thuế nữa ko các bác nhỉ ????
@dmufo8469 Dự là thằng chuyển phát nhanh sẽ gọi bạn lên để nộp thuế, thằng này với thằng HQ hay "thông nhôm" với nhau lắm
Tranlehuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienvk Chắc chắn, bưu điện ngoại quan sẽ gởi cho bạn thư mời lên làm thủ tục nhập khẩu, họ sẽ hỏi bạn muốn làm thủ tục mậu dịch hay phi mậu dịch. Câu hỏi này của tụi bưu điện theo mình thì hơi thừa vì cho dù bạn có chọn hình thức nhập phi mậu dịch hay mậu dịch thì cũng bị đóng thuế. Để cho khoẻ, thường thì mọi người chọn hình thức nhập khẩu phi mậu dịch, bưu điện sẽ đưa form cho bạn điền vào và đóng thuế để nhận hàng. bèo gì lắm bro phải bị khoảng 40% trên 250 USD.
@dmufo8469 nó cấm cong dan vn mua rùi
Nhìn đơn giản, nhưng đẹp
Con này sx hơi khó nên lượng bán ra giới hạn là đúng
DLQ
TÍCH CỰC
10 năm
mục tiêu trước mắt là Samsung Note 4 xong rồi mới tính tới em này...😃
Thiết kế đẹp + giá mềm nên đắt như tôm tươi là phải
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Chắc chỉ làm vài trăm chiếc để bán nhỉ ^^
Bán hết nhưng số lượng là bao nhiêu? Moto chơi lấp lửng.
Vãi nhanh
Bán hết là bán bao nhiêu cái, 10 cái hay 1 triệu cái, chơi lấp lửng kiểu này chắc bán hết 10 cái quá hehe😁
Tranlehuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LionelRichie bro minhnguyen_ngm nói đúng, thông thường để có giá bán tốt nhất cho một sản phẩm nào đó thì sản lượng đặt hàng từ hãng (của 1 thương hiệu nào đó) với nhà sản xuất (OEM) phải đạt được "số lượng đơn hàng tối thiểu" thì nhà sản xuất mới "chịu" làm/hoặc là hãng (ví dụ ở đây là Moto) với cho sản phẩm ra lò. Với cái Mo-to 360 này, nếu họ tính được R.O.I là, ví dụ, 50,000 sản phẩm thì (mới có lời với giá bán là 249,99 USD) và họ sẽ đặt một lô sản xuất (trên dây chuyền sản xuất) là 50,000 cái. Tuy nhiên vì mục đích tiếp thị,v.v... có khi họ mới bán được...vài/hay mấy cái thì họ kêu là "Hết hàng", ví dụ ở đây có bro nói là 10 cái hay 20 cái, thì cũng có khi có lý đó chứ.
@Tranlehuy Trên thế giới có khoảng 200 Quốc gia. Nếu Moto chỉ xuất xưởng đợt này 10-20 cái moto 360 thì 10 hoặc 20 quốc gia phải luân phiên dùng chung 1 cái moto 360 để làm bài trên tay cho các báo công nghệ hả bác? có lẽ con số chưa lớn khủng, nhưng bán 10-20 chiếc 360 vào đợt phát hành đầu tiên trên toàn thế giới thì mình nghĩ nó ko " có lý " tí nào, đúng ko bác?
lx_0290
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vgt2907 Chắc 3 chục cái bán hết trong 3h đồng hồ nhỉ
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vgt2907 1 triệu cái thì chắc chắn kô rồi, nhưng 1000 hay 10000 thì có thể.

Mình cảm thấy Motorola làm ăn nhỏ lẻ quá (sản xuất quá ít, do kô đủ năng lực SX hoặc do kô dám) hơn là cảm giác hàng nó bán chạy. Càng kô có cảm giác đây là 1 chiêu PR vì có hàng mà kô bán bọn nó mua của LG, SS và Sony hết sao.
vnm1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
đêm qua order mà không kịp với mấy thằng mẽo, đành ơhari back order , không biết bao giờ có hàng
Hết là bao nhiu. Nói chung2 vậy có thánh mới biết bao nhiu chiếc đã bán😕
Trong số smwatch các hãng vừa công bố thì chỉ có con này vs con gwatch r của lg là đáng mua😁Hóng xem táo có ra con iwatch j đó ko rồi tính tiếp:rolleyes:
chiêu này khác cũ rồi, táo xài hoài à 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019