Motorola Defy - tất cả ở đây

anhcobra
23/2/2011 6:20Phản hồi: 1.714
1.714 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3.3.360 hình như là bản update froyo của T-mobile thì phải 😃 Bác tiến hành luôn đi cho nó máu 😃
Đã up thử rồi vẫn là 2.1 -update1
System version Blur_Version.3.6.360.MB525.T-Mobile.en.US
Baseband version 2.6.29
Build number JORDN_U3_6.36.0

À mà mọi người cho mình hỏi tại sao mình tắt Haptic feedback rồi mà nó vẫn rung khi nhấn 4 phím cảm ứng và nhắn tin hay soạn thảo nhỉ?
quanbaopc
ĐẠI BÀNG
13 năm
tính năng chống nước chỉ là để phòng lúc bất cẩn thôi mấy bác ơi, cứ đè cổ em nó ra mà nhúng nước hoài có ngày...:skip: luôn đó 😁
topifone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thì mới mua về cũng phải thử hết "tính năng" chứ ai đem nó đi tắm suốt làm gì 😁 Thỉnh thoảng gặp thằng nào cầm iphone 4 mà tinh vi thì gạ nó cá độ thả máy vào cốc bia chơi :p
các bác ơi làm sao có thể nghe nhạc trực tuyến trên dèyy được vậy mình thấy nó có flash10.1 sao lại không nghe trực tuyến được vậy các bác,giúp mình với
2.1 em chưa thử do cầm về là cho em nó lên froyo luôn, nghe mp3 zing ngon lành lắm
Các bạn ơi Defy có sensor tiệm cận mà sao mình không cài được chương trình lightlock (vuốt sensor để lock và unlock máy thay cho phím nguồn) khi mình dùng astro để cài thì nó báo không phải là file apk, mình android 2.1. Sẵn tiện cho mình hỏi tại sao mình tắt happi feedback rồi mà sao bấm 4 phím cảm ứng nó vẫn rung phản hồi nhỉ?
bạn nào xài Defy cho mình hỏi: lúc cài đặt riêng màn hình chính mình vô tình để nó hiện lên ký hiệu Maket . mình muốn xóa nó mà không được . sách hướng dẫn nói rằng chỉ cần bấm vào đó và giữ là xóa được nhưng mình làm hoài mà không được . xin cám ơn
Bạn bấm và giữ biểu tượng muốn xóa 1 lúc sẽ di chuyển được biểu tượng, lúc ấy ở dưới màn hình có biểu tượng sọt rác, kéo vào sọt rác là xóa được.
bản 2.1 này lỗi nhiều quá à,mình đang đau đầu vấn đề không cài được các app từ market nè,khôi phục lại củng không hết,hay bị khởi động lại máy,máy chính hảng cùi quá
vuhothang
ĐẠI BÀNG
13 năm
em là newer android, mới lấy con defy đây.
Đang sài 2.1 stock ROM. không biết nên up len Froyo nào chạy ổn vậy? ROM nào có thể downgrade ve stock ROM nếu có BH cho dễ.
Vì máy em mua của Brightstar, no chỉ có đăng ký BH online, mà giờ BH online chưa chạy ổn (do nhân viên ben Brightstar nói thế) nên máy vẫn chưa đăng ký BH được, check tình trạng BH thấy báo hết BH rồi nên vẫn chưa dám up lên Froyo. Đọc trên xda một hồi thấy loạn cả lên luôn đó.

Không biết up lên Froyo có nghe nhạc online trên zing.vn được không vậy? mà giờ em vẫn chưa coi được TV của mobile phone nữa. Có bác nào giúp em với nhé!
toan_bsb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mới xài defy, mỗi lần khóa phím thì điện thoại tự tắt màn hình. mún hiện màn hình thì phải ấn vô nút nguồn. Bồ nào có cách nào mở màn hình lên mà không cần ấn nút nguồn không. Vì mỗi ngày mình ấn mấy chục lần, ấn hoài sợ chai lun nút nguồn
bác nào có bản rom JRDNEM_U_2.59.0 ASIA share cho mình với,thank rất là nhiều
Chạy ổn thì có Barbones , pays rom và rom jboogie. Muốn không mất downgrade thì đầu tiên bác làm 1 bản nandroid backup của máy bác, nhớ kĩ nó là firmware gì, sau đó lên chọn rom ưng ý, restore nó bằng recovery, sau đó xem rom đó based on firmware nào vào đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=966537 down cái fixed của firmware đó rồi flash qua boot loader. Khi nào đi bảo hành gì thì restore lại cái nandroid gốc, lại kiếm cái fixed của firmware gốc cài vào 😃

---------- Post added at 02:12 AM ---------- Previous post was at 02:07 AM ----------

---------- Post added at 02:12 AM ---------- Previous post was at 02:12 AM ----------

Rom 2.59 là nandroid backup hay là firmware,firmware thì ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=966537 , còn nandroid thì tìm chưa ra. Mà bác cần làm gì thế, thằng 2.59 không downgrade direct về 2.21 hay 2.34 được đâu
mình cần firmware để flash lại máy vì máy mình tự nhiên không dow được app trên market,nó cứ chạy stardowloading hoài à dù đã làm mọi cách,mình tính flash lại xem có hết không
Bác vào link này mà kiêm bảng phù hợp với máy mình, có đầy đủ các Firm luôn

http://and-developers.com/sbf:defy
vuhothang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy em lúc mới lấy về là 2.51-Sea15, nó tự thấy có 2.59-Sea15 mới thế là em đã up rồi. sau khi rooted và recovery đã có nandroid rồi.

Vậy giờ em muốn chạy thử Barebones. theo hướng dẫn trên xda thì làm như thế này có đúng không vậy?
link http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=977989

Installing (Rom wipes data/cache partitions)
- Want Swype, Gtalk, Voice Commands, GreekIME, CarDock, Recovery, DownloadCrutchLite, Microbes LW, and Easy Installer ? Follow The Extra Steps.
- Already Have Froyo CEE 3.4.2-155-002 Deblur ? Start at step 5.

1. Boot into Clockwork Recovery from your Eclair build.

2. Restore your Froyo Nandroid of choice. - File Mirror
Barebones: 3.4.2_155-Nand.CEE_DEBLUR.zip (cái này down theo link và sẽ restore)

3. When done restoring, reboot to bootloader (power + volume up).

4. Flash the fixed sbf. - File Mirror
Barebones: 3.4.2_155-Fixed.CEE_DEBLUR.sbf (chọn cái sbf đúng version 2.59 Sea15(down tại and-develop... chứ không sài cái sbf theo link) ....................?

5. Reboot into Froyo; install Clockwork Recovery; copy Barbones to sdcard.
Barebones: Barebones_13-signed.zip
Extra Step: Download update.zip and copy to your sdcard.

6. Boot into recovery, and select install zip from sdcard -> choose zip from sdcard -> Barebones_13-signed.zip.

7. Wait for the zip install to finish.
Extra Step: Select apply sdcard:update.zip from recovery menu.

8. Reboot system, first boot will take time as it builds the dalvik cache; wait for the background to load, and enjoy Barebones.

To downgrade back to Eclair; just flash the Eclair sbf you where using beforehand; thats it.
muốn downgrade thì lại dùng RSD lite để flash cái sbf 2.59Sea15 down tại and-develop... hoặc sài recovery để restore cái nandroid đã backup trước đây và unroot để còn về lại stock.

Mong hướng dẫn thêm nhé, để em mạnh dạng phá nhé. Nhưng vẫn muốn cần thì còn BH được, vì Defy thì chưa thấy đảm bảo không bị lổi hadware........!
cám ơn bácTrantamquan nhiều nhá . tui đã xóa được mấy biểu tượng đó rùi . bác cho hỏi thêm ; có hình đồng hồ đang chạy , tôi muốn cho nó to gần bằng màn hình có được không ? cám ơn bác nhiều
Bạn mua chính hãng Ziệt Nam luôn đóa hử - thấy bảng chính hãng 2.1 của ở các nước khác đâu có cùi đâu 😕

Cùng câu hỏi nè các cao thủ ơi, mình bấm nút nguồn để hiện màn hình hoài thấy cũng xót quá ah :help:

---------- Post added at 01:30 PM ---------- Previous post was at 01:25 PM ----------

---------- Post added at 01:31 PM ---------- Previous post was at 01:30 PM ----------

bạn dùng Wiget trên Market đó - Beautiful Wiget hoặc Animated Weather (search trong Market hoặc Applanet)
có phân phối chính hãng rùi không biết chừng nào có 2.2 chính hãng cho em nó đây........
Trong tháng 4 hoặc đầu tháng 5 thôi bác ạ, vodafone pháp tuyên vố trong vong 15-30 ngày tới là có froyo, hàn quốc thì đã có từ 21/3 😃 Cứ yên tâm thôi
vuhothang
ĐẠI BÀNG
13 năm
không biết nên đợi 2.2 chính hãng hay up cai Barebones đây. Em cũng là loại hay ngứa tay lắm, hồi trước sài cái nokia 5800 đã up lung tung rồi, giờ mới chuyển qua android cũng muốn lung tung luôn, hì hì hì.

Ngoài ra, khi up mấy cái cook ROM, khi có stock 2.2 rom, không biết có cần phải quay về 2.1 stock rom mới được lên 2.2 không vậy?
ROm cook nào cũng có thể quay lại rom gốc, tức là 2.1, cái quan trọng là mình không flash thẳng firmware 2.2 leak vào thôi. Nhưng khi mà có 2.2 official thì cũng như nhau thôi, cài thẳng lên được hết, bác mua chính hãng và mới tập xài thì xài con đường nandroid đi cho nó lành, mình trước đây up firmware 2.2 leak, xài rất ok, chỉ tội hư cái flash cho up bản defy 2.2 tàu khựa từ trước, nên backup lại 2.1 rồi đem đi bảo hành, chẳng vấn đề gì cả 😃
Giải thích dùm Bác Daniel xài con đường nandroid là vào Recovery mode chứ ko phải cách RSD lite qua mấy cái file .sbf
Có đúng ý bác chưa bác Daniel :p :playfull:. Mới mua nên up liền đi - như mình cài tùm lum apk vào rồi giờ làm piếng up wá - vi ngại cài lại apk và mấy cái save game.

Có cách nào backup để up xong rồi khỏi cài lại apk ko các bạn ....?
Đúng ý mình là như thế, vào recovery mode restore cái nandroid, sau đó bấm dòng reboot và nhấn power và volume + để vào ngay bootloader, flash cái sbf fixed của bản nandroid mình vừa restore trên xda ( thật ra cái này là bản .sbf thông thường nhưng bỏ mất 2 thành phần là CG31.img và CG39.img, những thứ khiến mình không thể downgrade về được) 😃
Mình làm backup 1 phát bằng titanium backup rồi mỗi lần cài lại xong thì cho nó chạy restore chừng 5 7p là có lại tất cả mọi phần mềm đang xài 😃 Cực 1 tí nhưng hình như không có cách nào hay hơn cả
vuhothang
ĐẠI BÀNG
13 năm
thôi thế thì em sẽ mạnh dạng up lung tung thôi, chắc up thử barebones xem sao
mình bấm giữ phím rồi phím âm lượng nó ra hình con robot va dấu chấm ! ở trên đầu,nhưng khi bấm âm lượng up và down thì không ra chế độ recovery,anh em giúp với vì dùng android mà không cài được app ở market thì chết sướng hơn(máy mình bị lỗi market)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019