Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Motorola giới thiệu Photon Q 4G LTE với bàn phím QWERTY

vuhai6
27/7/2012 0:42Phản hồi: 156
Motorola giới thiệu Photon Q 4G LTE với bàn phím QWERTY

Motorola vừa qua đã giới thiệu Photon Q, chiếc điện thoại Android với bàn phím QWERTY dành riêng cho nhà mạng Sprint. Điểm đặc biệt chính là bàn phím 5 hàng của máy với 4 hàng ký tự và 1 hàng phím số riêng biệt. Máy có cấu hình khá tốt với BXL 1.5 GHz, 1GB RAM và bộ nhớ trong 8GB. Điểm trừ là dù màn hình lớn 4.3-inch nhưng độ phân giải chỉ có 540 x 960. Tin mừng là Motorola quyết định để mở bootloader cho bạn có thể can thiệp. Hiện tại vẫn chưa có thông tin về ngày bán chính thức cũng như giá bán của chiếc điện thoại này.

Thông số kỹ thuật:
  • CPU: 1.5 GHz hai nhân
  • Màn hình: 4.3 inch qHD 540 x 960 ColorBoost
  • 1 GB RAM, Bộ nhớ trong 8 GB
  • Camera sau 8MP
  • Pin: 1785 mAh Lithium-ion
  • Hai băng tần: LTE, CDMA 800/1900 EVDO Rev A, World Phone – GSM 850/1900/1800/900, UMTS 850/1900/2100 (Có khe cắm sim)
  • NFC, Wi-Fi b/g/n, Bluetooth 4.0
P/S: cái đồng hồ trong hình là One More Clock Widget

Nguồn: Androidandme
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình ko hiểu được loại vừa có cảm ứng + qwerty ??

Liệu có thành công ?

P/s : cứ nhin mấy con Nokia X 9000 - X10000 đình đám 1 thời, ko thọ được 1 năm 😔

Nói chung cái gì cũng phải chuyên biệt: 1 là cảm ứng - 2 là qwerty, chứ lai lai, khó thành công lắm .

Đôi lời chia sẻ

P/s: gạch đâu vào đây a nhận hết!
hiepa2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhoclovely26 Bạn này có vẻ rảnh nhỉ?? Bạn ko thích thì để người khác thích chứ sao ai bảo thích cũng đều cmt lại đâm chọt??Điện thoại kiểu này có thù oán gì với bạn à??
P.S.: Nokia mà có X9,X10 thì đủ biết bạn dùng điện thoại sản xuất từ đâu rồi...

Bàn phím QWERTY trượt ngang thì Xperia Pro cực kì tốt, đoạt giải bàn phím nhắn tin nhanh nhất thế giới hiện nay (theo trang chủ Sony), MiniPro thì ngoài việc thu nhỏ màn hình thì bàn phím cũng cứng hơn do mặt trên là nhựa chứ ko phải su mềm, nhưng cảm giác vẫn rất tốt hơn dòng N97 (E7 mình chưa có cơ hội thử), bạn nào nói các hãng khác vứt hết thì nên coi lại
@nhoclovely26 mỗi người mỗi quan niệm và sở thích bạn à
bây giờ phần lớn người dùng thích điện thoại cảm ứng đơn thuần vì nó mỏng và nhẹ,mặt khác họ cũng ko có thói quen dùng phím cứng.
Số khác thì chỉ thích dùng bàn phím cứng vì nó thật và gõ nhanh,với họ thì điện thoại có dầy hơn cũng ko vấn đề gì.
Ai thích gì dùng nấy,các nhà SX phần cứng cũng chiều theo người dùng thôi😃

Riêng mình thuộc thiểu số trên nhưng cũng ko phản đối điện thoại ko có bàn phím cứng 😃
@adn.itsm3 BB có lẽ tốt về bảo mật chứ bàn phím của BB làm cho màn hình BB bao giờ cũng nhỏ.

Mình thấy cái này. Bàn phím trượt kiểu của Moto nên làm sao để màn hình thiệt mỏng. Khi đó độ chênh giữa màn hình và bàn phím không nhiều. Người dùng sẽ có cảm giác như 1 máy màn hình rộng và bàn phím thì siêu bự, thay vì có cảm giác như xài đang xài máy bàn phím trượt. Mình tính gởi ý tưởng này tới các hãng làm máy bàn phím trượt nhưng không biết nên chuyển qua tiếng Anh làm sao, mà email các hãng mình cũng chưa biết.
1 lần với Minestone, chả bao h muốn quay lại với Motorola nữa 😔
@chuong5580
Chính xác, mình hiểu rõ cảm nhận của bạn......................
trung_it
ĐẠI BÀNG
12 năm
@CrystalShield nói chung cảm ứng ko thì htc, samsung, iphone..... còn ko là bb qwerty ngon
ko nên pha trộn 2 loại
reachking
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chuong5580 Quay lại với Razr đi bạn. Ăn Roi 4.0.4 trên cả tuyệt vời ;)

Sent from my XT910S using Tinhte.vn
zomano
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn pro thật nhưng cái màn hình độ phân giải lại kém quá.
@zomano 4.3In độ phân giải nhiu đó là chả kém đâu bạn
@zomano Độ phân giải màn hình qHD mà bạn (540X960).................
@MrEasy1880 đồng ý với bác
@zomano nói nhảm vãi màn này còn kêu res kém thì mua tab về mà gọi điện
kimcy929
TÍCH CỰC
12 năm
thích điện thoại có bàn phím qwerty thế này, bấm cảm giác thật như gõ phím thường ngày😁
sku94
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimcy929 bác giống em! rất thích máy cảm ứng + qwerty. tuy sẽ làm máy dày hơn so vs máy cảm ứng thường nhưng lúc nt hay email rất thật tay, k có cảm giác mỏi tay.
p.s: 1 số bác mới chỉ dừng lại ở e ms1 thôi chứ lên ms2 với Droid 3 mới cảm nhận đc hết 😃
Phím cứng cúa motorola (như em này) em thấy không được đẹp cho lắm. Nhìn cũ cũ kiểu gì. Giống như bàn phim trên cái máy tính của mấy bác kế toán ấy
@trunghieu171191 Bàn phím này theo kiểu của máy laptop Alien ấy.Ban đêm nhìn lung linh đẹp cực bác ạ. Giá mà Moto giới thiệu e này ngay từ đầu có phải hay k
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng cảm ưng + bàn phím ghét cực kì luôn,dùng 1 thời gian lỏng lẻo hết màn hình
@loveyouhp Bạn có sài G1, xperia 1, mistone chưa mà nói lỏng lẻo vậy ?
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huytruong191 dùng lâu thì chỗ nối ấy ko còn chặt nữa,t dùng hp veer rồi nên biết,hay bị sập nguồn nữa
Ko hiểu đã màn hình cảm ứng còn thêm cái bàn phím làm gì cho máy dày và thô thiển thêm nữa...
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
máy này sẽ to và dày lắm đây,kiểu dáng nhìn men ghê.
dân MỸ có vẻ khoái bàn phím qwerty,họ cũng k đòi hỏi cấu hình cao như dân CHÂU Á.
ngqnamanh
TÍCH CỰC
12 năm
@xtmg1 chuẩn đấy bác dân châu á mình cái gì cũng muốn cao nhất tốt nhất, rồi lúc mua về có những cái trong điện thoại trả bao giờ dùng, mình thì cần 1->1.5GHz loi kep thui choi game nó mới sướng chứ mấy loại 4 lõi công nghệ 32mn tốn pin lắm hehe😁
Yêu thế, thế mà cứ tưởng các hãng không ra full qwerty nữa 😁
Motorolla từ hồi về với GG có vẻ mở hơn rồi, yêu nhất là cái bootloader unlockable, sẽ nhiều ROM cook, sẽ nhiều bản MOD, sẽ làm được nhiều thứ...
trượt ngang bắt buộc phải bấm bằng 2 tay hơi bất tiện, trượt dọc gọn hơn.
Hyper But
TÍCH CỰC
12 năm
Thích những cái có bàn phím vật lý, cho cảm giác bấm thực hơn ;)
Rất thích bàn phím vật lý, chỉ muốn có 1 em N950 mà khó quá @@!
mình thích kiểu này.............................................
Tạo dáng rất nam tính, nhưng mh ghét trượt ngang bàn phím và kết hợp cảm ứng. Mấy cái widget hình tròn không hợp với kiểu dáng lắm khỏe khoắn của thân máy. (cá nhân)
Dòng vừa cảm ứng vừa Qwerty như thế này thì mình chỉ thấy N900 là thành công nhất.
@levu136 tiếc là nokia lại khai tử meego...mình thấy dòng droid 1,2 cũng rất thành công mà
mademade
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này là S4 thì ngon 😆). thích cái bàn phím nt rất có cảm giác 😃
qHD là nét lắm rồi còn gì nhỉ @@
applesmile
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có hàng bác làm cần alo em nhé : http://www.tinhte.vn/threads/1365600/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp