Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Motorola phát hành bộ công cụ mở khoá bootloader cho một số máy Android của hãng

Blaze1st
19/8/2012 5:29Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndacthien
TÍCH CỰC
12 năm
Chủ topic đã kiểm tra thông tin chưa chứ mình không chác HTC la đàn anh của Motorola à. Điện thoại Motorola mình thấy xuất hiên từ rất rất lâu rồi chứ còn HTC chỉ biết từ khi có mấy cái O2.
@tonnie bạn này nói năng buồn cười thật tuy moto k làm chiếc android đầu tiên nhưng thành công đâu tiên của hdh android là motorola droid đời đầu. chính droid là chiếc điện thoại hạ bệ chiếc ip 3gs tại mỹ và khơi trào nên cuộc chiến như ngày nay. hồi đó nó chạy android 2.0 đầu tiên và 1 là điện thoại android hút khách nhất trên thị trường thời kì đó chứ k phải là htc G1
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
@mualarung1991 Lúc Moto dậy sóng Droid 1 thì HTC đã làm bộ 3 Desire rồi, nổi bật với Desire là điện thoại của năm 😃
@tonnie bạn có nên đọc lại lịch sử pt của android đi nhé. droid là chiếc đt đầu tiên dùng android 2.0. từ phiên bản này trở đi android mới thực sự bùng nổ. mãi về sau htc mới ra chiếc desire nhé . motorola droid cũng là chiếc đầu tiên có độ phân giải màn hình lên tới 854 x 480 điểm ảnh nhé.
desire ra đời đã có android 2.1 rồi nhé. thế hỏi thử 2.0 đẻ trước hay 2.1. mình công nhận htc cũng rất giỏi nhưng k nghi ngờ rằng đó chỉ là phong độ thôi.
@tonnie nói thật bác đếch biết gì thì nói ít thui
samsung cần gì mở khóa,up hết các loại rom,miễn là đã root
hamyty
CAO CẤP
12 năm
cứ tưởng gu gồ đang bịt lổ hổng xài lậu ứng dụng, cải thiện độ bảo mật, nâng cao chất và lượng kho ứng dụng, giờ lại cho moto mở khoá ,gu gồ ơi gu gồ, có nhớn mà ko có khôn, còn phải học hỏi anh cả Apple nhiều lắm 🆒
M3ga
CAO CẤP
12 năm
@hamyty Đang cố chứng minh mình giỏi hơn Google , bái phục.
P/S: Tên hamyty này bài nào cũng vào phụt 1 câu ko ngửi đc rồi chạy mất dép :|
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@M3ga bàn thờ nhà bác ấy thờ trái táo mà,lúc trước mình cũng thích bác ấy vì những bài viết khá hay về iphone
tg791147
TÍCH CỰC
12 năm
@hamyty Học tập app thì anh em android chẳng có gì mà vọc, không có rom cook để up. Chán...
@sieunhanmuchu Bác nói cũng hơi nặng lời . Mình dùng qua 1 số OS đủ lâu để phá phách nghịch ngợm từ symbian , rim , android , đến iOS và hiện tại đang dừng ở iOS
Đồng ý vs bạn là android tuỳ biến giao diện tốt hơn ios . Nhưng đừng cho rằng ios ko tuỳ biến đc nhé . Nhiều cái android ko làm đc đâu bạn nhé . Bên ios có 1 kho ứng dụng khá hay là cydia tro ấy nh ứng dụng chắc chắn bạn ko tìm thấy ở os khác
Hì nói chung thằng nào cũng có cái hay cái dở nếu có điều kiện bạn nên thử dùng qua các os phá phách nó 1 chút bạn sẽ có cái nhìn khách quan hơn
Đừng như 1 số bạn chả hiểu gì mới cầm máy đc vài lần là phán như thánh chê cái này chê cái kia tro khi chẳng biết đc mình có làm chủ đc cái smartphone của mình ko
Thân !
lehn85
TÍCH CỰC
12 năm
HTC tuổi gì mà thành đàn anh của Motorola ?
Đã không còn yêu moto từ lâu rồi... chắc cũng hơn 2 năm kể từ MS rồi
mọi ng cho mình hỏi UNLOCKABLE BOOTLOADER thì khác gì với open recovery nhỉ?
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
Haz...tưởng có atrix 2 con này cần mà ko có chán
hay䀐䀔䀔䀔䀔䀔䀔䀔䀔䀔䀔䀔䀔䀔䀔
vẫn chưa có cho atrix 😔 haiz.đợi dài cổ
moto là đàn em HTC ?
Tiếp bước đàn anh là ko phải rồi. Motorola có thể coi là tiền bối của làng di động thế giới. Xét về vai vế thì HTC có lẽ chỉ thế hệ cháu chắt chứ làm sao là anh của Motorola được. 🤔
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
@exciterc Nhưng trong làng di động android thì htc là đàn anh.
nhocoi
TÍCH CỰC
12 năm
ít máy quá. đáng ra cho nhiều như sony hay htc thì tốt ai cần thì họ mở khóa thôi.hihi
cần j ? thằng atrix 5' xong cái lock !
cần là cần update 4. cho ae thôi , hứa trong quý mà chờ từ đầu quý đến cuối quý mà vẫn chưa thèm có 4. , chán 😔
xài mấy cái chương trình của hãng thì khi có lỗi nó sẽ từ chối bảo hành tại vì mình chấp nhận mà ==>đỡ 1 khoản kha khá đóa mấy hãng dạo này thâm bà cố luôn thà xài trên xda rồi còn có cách mà đóng boot lại cho nó khỏi này nọ đi bh êm ru
moto chậm chân trong việc này quá
vitkon
CAO CẤP
12 năm
Her her... Có nên tăng giá em này không nhỉ =)) http://www.tinhte.vn/threads/1441877/
cuticuti
TÍCH CỰC
12 năm
chúc mừng các bác xài moto nhưng mà cũng cẩn thận kẻo die boot thì lại tốn tiền,dòng rarz đẹp oi là đẹp vậy mà ko nổi thiệt đáng tiếc
😁 Môtô về Gôgồ thì sẽ xuất hiện nhiều thiết bị được đồng bộ về phần cứng và mềm, để mà giảm bớt số lượng người đội táo trên đầu :p Thích Môtô ở con Motorola Atrix 4G hồi nó ra hội chợ lần đầu, tuy sau này không là nổi bật, nhưng cá nhân nghĩ đó là thiết bị của tương lai.
Chiếc Droid Razr nhìn đẹp thật, đã lâu rồi Motorola im hơi lặng tiếng. Nhãn hiệu này nhiều người dùng thích nhưng đội quân trước đây của nhà này mà đặc biệt là đội R&D Global khá tệ + với không có chiến lược gì xuất sắc nên đành phải bán cho Google, buồn khhi chứng kiến việc thâu tóm này vì chưa biết Google sẽ tiếp tục phát triển phần cứng của Motorola để lại hay chỉ thâu tóm motorola vì liciense hay là dùng để làm "chuột bạch" giối thiệu tính năng của các version mới của Android OS sau này. Theo mình biết, Google sẽ ưu tiên phát triển hệ điều hành Android để bán cho các nhãn hiệu như Samsung, HTC, LG, ... hơn là sản xuất phần cứng để cạnh tranh lại với khách hàng (Samsung, HTC, LG,...) của mình.

Thị trường điện thoại ít sự lựa chọn vì chỉ có Apple, Samsung, HTC là phát triển tốt về smart phone vậy nên ai đó cũng mong anh Motorola sẽ cho ra nhiều mẫu đẹp và cho người dùng nhiều sự lựa chọn hơn, nhưng xem ra thì khó.;)

Shirley từ http://www.vnvacancy.com
HTC mà đòi làm đàn anh Motorola hả ? Mod có nhầm ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019