Motorola ra mắt Droid Ultra mỏng 7,2mm; Maxx pin 48 tiếng; Mini nhỏ gọn; chạy SoC 8 nhân tự thiết kế

Duy Luân
23/7/2013 16:8Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có 1 Motorola DROID RAZR i XT890 Like new full box sạc, cable, tai nghe, dán màn hình, hướng dẩn sữ dụng v.v...nay mình bán với giá 3tr 900k tặng thẻ nhớ 2GB luôn, mình ở tp.HCM.
viettreo
TÍCH CỰC
10 năm
My Droid Maxx

Sent from my XT1080 using Tapatalk
@viettreo Có mặt em trong ấy nữa hả anh?
solano
TÍCH CỰC
10 năm
Droid HD giá xách Úc 200$ đấy, bác nào máu nhờ ai xách về, dùng tốt lắm, cầm mát lạnh, đi uống nước cầm cạ cành cạch xuống bàn logo cũng không tróc đừng nói đến vỏ kevlar, chờ cuối năm thằng Ultra nó giảm giá giáng sinh xem sao 😃
Anh em ơi Motorola sắp ra mắt smartphone mới với cấu hình khủng rồi http://www.phonearena.com/news/New-...droid-4.4.3-spotted-in-benchmark-test_id55506
mymemory87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ra đi cho con droid maxx rẻ tí

Sent from my XT910 using Tinhte.vn mobile app
@mymemory87 Gía DROID MAX còn cao ghê, đúng là hàng dành cho Verizon chất lượng rất tốt.
viettreo
TÍCH CỰC
10 năm
Xai droid maxx roi ko con muon xai cai nao khac nua.

@viettreo Hì hì máy ấy là đỉnh quá rồi bác ạ, mà máy bác hiện tại lên Android 4.4.2 chưa bác hay vn64 bản 4.4??? Hôm nọ Motorola vừa có 1 bản cập nhật nhẹ cho 3 chiếc DROID thì phải bác nhỉ?
daiminh204
ĐẠI BÀNG
10 năm
mod ơi hướng dẫn up room cook được k vậy?
Đang dùng DROID Ultra rồi, thật sự rất ưng ý...không có gì để chê. Rất tuyệt.
viettreo
TÍCH CỰC
10 năm
Droid maxx lên 4.4.4 thấy có vẻ hao pin. Không biết có ai giống vậy không

@viettreo Cái này bác sạc cho đầy pin rồi vào recovery wipe cache partition là hết thôi.
baduy2004
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ton Binh 14k Bác cho mình hỏi làm sao vào chế độ recovery để wipe cache vậy ?
@baduy2004 Bước 1: Đưa điện thoại về chế độ Bootloader.Đầu tiên tắt nguồn máy trước, sau đó nhấn và giữ đồng thời 2 nút Power và Vol - trong vòng 3 giây để chuyển máy về chế độ Bootloader.

Bước 2: Khi máy đã vào chế độ Bootloader bạn dùng phím Vol - để chuyển lựa chọn đến mục Recovery trong Menu của Bootloader và dùng Vol + để chọn vào Recovery.
Máy sẽ khởi động lại và màn hình đen lại 3 giây. Sau đó màn hình sẽ hiển thị chú robot Android nằm dài với dấu "!" trên bụng của hắn. Bạn đừng lo lắng, máy bạn vẫn ổn.

Bước 3: Tiếp tục là các thao tác quan trọng.
Nhấn và giữ Vol + trong vòng 15 giây, sau đó vẫn tiếp tục giữ yên nút Vol + rồi nhấn và thả nút Power.
Lập tức Menu Recovery sẽ xuất hiện. Bạn dùng nút Vol - để đưa lựa chọn đến mục "wipe cache partition" và dùng nút Power để chọn mục này.
Lúc này điện thoại sẽ tiến hành xoá sạch các file temporary và battery state nhằm khắc phục tình trạng báo sai pin của máy.
Sau khi hoàn thành các bước trên, điện thoại sẽ tự khởi động lại hoàn chỉnh mà không làm mất dữ liệu người dùng của bạn.
Lỗi máy bị mất âm thanh thì rebooot lại sẽ khỏi thôi, còn vụ loa rè thì hầu như chưa bị qua...cái đó là trục trặc phần cứng.
Chúc thành công.

Nếu bạn cần giúp đỡ thì tham gia page và group của mình để được hỗ trợ nhanh nhé, do gần đây mình rất ít vào tinhte.
Page: https://www.facebook.com/vietnamesemotorolafans
Group: https://www.facebook.com/groups/670316416418579/
Mình cần bán 1 em Moto Droid Ultra nhé mới 99.9% zin nguyên con lun mới xách từ Mỹ về dx 3 tuần
090.2326.024
http://www.5giay.vn/mobile/7508655-hang-hiem-moto-droid-ultra-black-moi-99-99-gia-tot-chi-5tr.html
viettreo
TÍCH CỰC
10 năm
Mới đọc tin sáng nay dòng Droid 2013 đều được Moto hỗ trợ lên Android 5 sớm nhất có thể.
@viettreo Tin này có từ 3 hôm trước rồi bác 😃
blackcat_230
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho e hỏi chiếc droid maxx này có đèn led thông báo trạng thái như sạc pin, smm, miss call ko? E mới mua chiếc này mà ko thấy có, pin rất tốt. Thanks các bác
blackcat_230
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ton Binh 14k Thanks bác, về bản 16 và 32 mình chưa tìm dc tài liệu nào của nhà mạng nói có phiên bản 16gb, khi nhà mạng công bố droid turbo 16gb, droid maxx 32gb. Đúng tớ mua ở xda mobile, lúc mua cũng ko để ý được nhiều. Còn về cam rất rõ ràng khi chưa nâng cấp chụp rất đẹp, ko hề có hiện tượng mành, nâng cấp nên biết ngay trong khi bản nâng cấp ghi rất rõ "cải thiện camera chụp đẹp hơn" 😔
@blackcat_230 Mấy thông số chi tiết của dtdd thì cứ lên Google tìm như vậy nè, vd Motorola DROID Maxx gsmarena là sẽ ra 1 kết quả của 1 trang nước ngoài chuyên về thông số của dtdd rất chính xác.
blackcat_230
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ton Binh 14k Yes, tớ chuyên check trên gsmarena mà, ở trển ghi chỉ có 1 phiên bản 32gb thui
@blackcat_230 Vãi vậy là nó cập nhật thiếu rùi...bản 16GB ra trước, sau đó mới ra bản 32GB và cuối cùng là bản 32GB dành cho tổng thống và các thành viên nội các của nước Mĩ
blackcat_230
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko có bro nào trả lời giúp tớ ah, tớ đã bỏ dc chức năng lắc để vào cam.
Có một vấn đề nhỏ với camera của e này khi ở rom gôc 4.4 tớ ko bị hiện tượng mành khi chụp dưới ánh sáng đèn neon nhưng khi update 4.4.4 phiên bản này có ghi cải thiện chất lượng camera, thực tế chụp dưới đèn neon lại rất kém, hiện tượng mành rất khủng khiếp. Ko biết có bro nào bị như ẻm ko?
Đã mấy ai có máy để thử đâu bạn...
blackcat_230
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thanks bác đã trả lời đầy đủ 😃
;)
;) cái này bình thường thôi, dưới ánh sáng đèn Neon, hoặc màn hình máy tính thì hình ảnh trên camera thường có nhiễu sọc nhiễu là do ánh sáng từ đèn neon hoặc ánh sáng từ màn hình máy tính không mịn như ánh sáng tự nhiên mắt thường ko thể nhìn thấy như camera lại có thể nhìn thấy đc vì thế gây ra vệt nhiễu, nhưng khi chụp ảnh thì phần mềm sẽ xử lý mất vệt nhiễu đi. Camera nào cũng bị cái này.

Thứ 2 là hình ảnh của camera bị lập lòe lúc sáng lúc tối trong phòng, là do 1 căn phòng có nhiều loại ánh sáng khác nhau như đèn điện + ánh sáng tự nhiên từ cửa sổ chiếu vào mắt thường cũng ko nhìn thấy như camera thì thấy đc vì thế nó hiển thị lập lòe, biện pháp là đóng cửa sổ lại, hoặc tắt đèn neon đi để chỉ sử dụng 1 loại ánh sáng.

Tóm lại là máy của bạn chẳng sao cả 😁
blackcat_230
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trungns8x Chưa có chiếc droid maxx verizon nào tớ kiểm tra dc *#06# 😔 , cũng ko biết lý do tại sao, sóng sánh hộ trợ mạng rất tốt. Thực tế cũng rất hài lòng với e nó nên lỗi cam mình vẫn chấp nhận dc, sau này mua turbo dùng
@blackcat_230 Thế ko có cách nào để biết Imei của máy sao.
blackcat_230
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trungns8x Có quá nhiều ý chứ phần mềm CPUZ hoặc vào setting phần about phone đều có imei mà 😃
viettreo
TÍCH CỰC
9 năm
@trungns8x Options > About phone > Status
Thxxx 2 bạn, kiểm tra đc rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119