Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mozilla bắt đầu cho tải về Firefox 12

Didu
23/4/2012 4:30Phản hồi: 141
Mozilla bắt đầu cho tải về Firefox 12

Đúng 5 tuần sau khi bản Firefox 11 xuất hiện, Mozilla hôm nay đã bắt đầu cho phép người dùng tải về phiên bản thứ 12 của trình duyệt web Firefox. Có thể bạn kiểm tra cập nhật từ trình duyệt chưa thấy báo có Firefox 12 nhưng bạn có thể ghé thăm trang web của Mozilla và tải về phiên bản mới cho Windows, OS XLinux. So với Firefox 11, chúng ta không thấy có bất kỳ sự thay đổi có thể nhận ra nào trên Firefox 12, từ giao diện cho tới các tính năng. Sự thay đổi có chăng chỉ nằm ở phần kín bên trong mà chúng ta khó thấy được.

Đối với người dùng Windows, Mozilla có nói Firefox 12 sẽ là phiên bản trình duyệt web cuối cùng hỗ trợ các HĐH Windows 2000, Windows XP RTM hoặc XP SP1 (Service Pack 1). Nói cách khác, nếu bạn đang sử dụng một trong các phiên bản HĐH trên, bạn phải nâng cấp lên ít nhất là Windows XP SP2 để sử dụng Firefox 13 trong tương lai, có thể là 5 tuần nữa.

Tải về Firefox 12 cho Windows
Tải về Firefox 12 cho OS X
Tải về Firefox 12 cho Linux

Nguồn: Redmond Pie
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinh1207
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank... đang down !!!!!!! ;)
ntien268
ĐẠI BÀNG
12 năm
update chóng cả mặt, mà thực sự có sự khác biệt nhiều giữa các fb gần nhau đâu. Sao Mozilla ko phát hành bản build nhỉ mà cứ update lớn hoài
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ntien268 Đồng ý với bạn này nè 😆, xài firefox suốt ngày phải ngóng cổ lên update, ko update ko là ko theo kịp thời đại
vẫn dùng chrome lâu nay, thích hơn...
Nếu mà khó nhìn thấy sự thay đổi thì giữ bản cũ vậy 😁
firefox dùng chán lắm , chrome nhanh hơn nhìu.
@quanap5 tùy người dùng thôi đại ka . FF ít chiếm Ram hơn chorme khi dùng nhiều tap nhiều
@quanap5 hi chào bạn sao bạn phát biểu liều thế firefox mà chậm hả bạn
@ngocduydj vào dã rõ chậm😆 lại còn xoay đếu xoay đếu;
Xài Firefox ngon nhưng ngốn Ram và lag tung chảo, nhà em xài Firefox 11.0 mở 2 tab Youtube 1 tab Tinhtế 1 tab Facebook mà ngốn đến 700MB, sợ luôn, toàn phải xài Chrome.😔
conanmk
TÍCH CỰC
12 năm
@huutai_pasion đang mở 3 tab fb, 3 tab tinh tế, 1 tab youtube hết có 300mb 😁:D
@huutai_pasion bạn xài firefox gê thế. nhà mình cũng xài firefox. ram ngốn nhiều nhất cũng cỡ 200MB thôi ak
@giathanh6891 Hic, thế mới khổ bác à, không biết là do addon nhiều quá hay sao mà ngốn Ram kinh khủng luôn. Xài chrome tuy cũng ngốn nhiều ram nhưng mượt hơn firefox, ít lag, ít giật
@huutai_pasion Chứng minh đi bạn ! Nói không như thế thì thuyết phục dc ai.
Theo thống kê riêng của tui thì:
90% GC
7% IE9
2% FF
Nhận xét riêng. FF đang chạy theo GC ít nhất là ở số phiên bản, ban đầu thì rất chậm và bây giờ thì chóng cả mặt, nhưng cơ bản là ko thấy sự khác biệt ca bản giữa các phiên bản, làm người dùng cảm thấy chỉ là bản copy của phiên bản trước.
ForceF5
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangdacviet Thống kê kiểu j hay vậy ? Chém gió kinh quá.
Theo tôi thì IE vẫn là vô địch vì nó là trình duyệt cài sẵn trên Windows... mình thì vẫn thích mấy cái addon của Firefox nên k0 bỏ qua Chrome được. Chrome đúng là nhẹ hơn Firefox rất nhiều,khởi động cũng rất nhanh. IE thì chỉ hy vọng vào IE10 trên Windows 8

Sent from my GT-I9003 using Tinhte.vn
muareonline
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangdacviet thống kê linh tinh gì thế
ở VN nhiều nhất vẫn là IE > FF > GC
làm việc thì FF vẫn là vô đối, kho add-on khủng nữa
@muareonline Sao lại là linh tinh. Đó là thống kê của riêng em mà, em hàng ngày dùng thế nào thì thống kê lại thôi.
bản này cài xong có bi lỗi IDM nữa hok mấy bác 😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
dùng chrome vẫn thích hơn, nhanh và nhẹ hơn 😃
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã tải
Avatar xinh phết, khi nào chia tay giới thiệu mình nhe ^^ hehe đùa thoai !
@akitatomoya em gái tớ đấy, đang học dh học Vinh nhé, thích thì vào Vinh mà tán nhé ;))
Yeah, đang down, thích firefox, mà lúc nào cũng thế , vừa cài thì nhanh, qua ngày sau là ì ạch =))
Đã xong

ôi, firefox update nhiều quá làm nản người sử dụng quá
Em chơi đủ cả, Chorme, Firefox,opera,IE,safari, nhưng cuối cung vẫn là chorme,nhanh gọn lẹ
@mrdung12345678 Giống tui. Quất hết tấc cả trình duyệt nhưng sài mỗi cai GG C
Chẳng thấy có gì khác biệt với bản 11 mình đang dùng cả :|
Trước đây mình chỉ dùng FF, giờ đã chuyển sang dùng GC, đơn giản vì công việc liên quan nhiều đến việc sử dụng các sản phẩm của Google: Gmail. Google Docs và một điều dễ nhận thấy là dùng Google Docs với GC tốt hơn nhiều trên FF
chưa thấy firefox mình đang dùng auto update nhỉ?
@lechien.us Chắc mai hay mốt mới có trên kênh autoupdate. Thường Mozilla và các hãng khác đều như thế
xài cái nào cũng có cái hay của nó, mà thích GC hơn nhìn dao diện mát con mắt ^^
nghoang24
ĐẠI BÀNG
12 năm
xài từ thời ff 3.xx mà jờ tới 12 chẳng thấy nhìu biến đổi lắm
hiện đang xài 11 mà k bít 12 này thế nào lười cài wá
cài lại nó còn dính đến idm nữa lười wá lười wá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019