Mozilla bắt đầu cho tải về Firefox 12

Didu
23/4/2012 4:30Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm trước mở tap lên xong tắt lụi luôn. ngồi chửi thầm. xong mới nhớ đang làm việc mở phải ngót nghét chục tap ra mà ko tắt :"> Nói chung xài cái j mà quá liều chả thế. mình dùng FF vẫn thấy ưng. Vừa up lên 12. chỉ là up lên dùng cho đỡ thấy tut hậu. chứ từ lúc bản 9,10 ra dùng vẫn như ngày nào =))
tuananh.04
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao em check trang chu chua co thong bao ff12 chinh thuc nhi
Lại ra bản mới rồi, không biết có gì hay ho không...mỗi cái tội không nhanh được như CR thì không thấy cải thiện
smartin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng Firefox cho Mac OS thấy mạnh hơn Chrome, xem video không bị giật và có nhiều add-on hơn chrome.
Tom's Hardware > All Reviews > Solutions > Software > Web Browser Grand Prix 9: Chrome 17, Firefox 10, And Ubuntu
Memory Efficiency Benchmarks

12:00 AM - February 21, 2012by Adam Overa

We use the Internet's Top 40 Web sites (according to Quantcast) for our memory and page load reliability testing

Xem kĩ đi các fanboy của google-chrome đừng có vào đây ném đá kiểu: "firefox tốn ram dùng google-chrome ít tốn ram hơn". Còn khi load video thì trình duyệt nào chẳng tốn ram.
@*nix-fan Đừng bảo thủ bác ạ, muốn người ta xài sản phẩm của mình thì ai mà chả quảng cáo tốt, xin lỗi bác chứ cái hình của bác chỉ là trên lý thuyết thôi, còn thực tế nó khác bác ạ, em không biết cách up hình chứ biết e cũng chụp lên cho bác xem. Bác quá bảo thủ
@huutai_pasion Xin lỗi bác chứ cái này không phải do Mozilla, Google hay M$ benchmark. Bác có thể xem tại http://www.tomshardware.com/reviews/chrome-17-firefox-10-ubuntu,3129.html. Và kết quả là Firefox là trình duyệt tốt nhất trên Windows7, google-chrome là trình duyệt tốt nhất trên Ubuntu 11.10 (giành dc nhiều tiêu chí).

Bác xem kĩ từng phần nhé, có phần Firefox thắng, có phần google-chrome thằng và cũng có phần opera thắng.
@huutai_pasion Em đồng ý với bác. Bác nào từng xài FF thì chẳng biết nó tốn RAM như thế nào, mở 40 tabs như thế mà FF chỉ ăn có nhiêu thế thì hơi hài hước, thế thì bác ấy nên dùng Sarafi cho lành.
@nothingisay Người ta benachmark đàng hoàng mà bác lại bảo là "hài hước". Chịu bác ! không hiểu làm thế nào để bác tin đây.

Đây : http://www.tomshardware.com/reviews/chrome-17-firefox-10-ubuntu,3129.html

Bác đọc kỹ đi.
Đã lâu lắm rồi mình không còn sử dụng FF nữa vì ra phiên bản liên tục, chẳng có nhiều cải thiện ít nhất về mặt giao diện. giờ mình chỉ dùng Chrome và IE9 thôi.
@nothingisay Trong câu nói của bạn có gì đó mâu thuẫn ? google-chrome cũng ra phiên bản liên tục, giao diện ko đổi. Thay đổi của firefox và google cũng chỉ là sửa lỗi (bug fixes) mà thôi.

Nếu bạn không thích các phiên bản phát hành nhanh của firefox thì bạn nên dùng bản ESR (Extended Support Release) của firefox. Hình như nó support 1 năm thì phải.

Chi tiết xem tại : https://www.mozilla.org/en-US/firefox/organizations/faq/
rồi ... firefox 12 ... add on killer =))
@trungduc5151 Dùng firefox 10 đi bạn. Nó là phiên bản ESR nên support 1 năm. Chẳng phải lo đến chuyện addon có tương thích với firefox mới nữa.
Từ bỏ thằng này dùng chrome rồi, chrome nhẹ, nhanh hơn, cũng tiện hơn
thanks bác 😃 e đang down rồi
Dùng Firefox chỉ để vào facebook và xem phim...thôi! =))
Trước đây tôi thấy FF xài cũng được. Nhưng hiện nay thì nó đã quá tệ trong khi những hãng khác đã có những tiến bộ rõ rệt...Ai xài FF thì sẽ rất bực bội với cái thông báo "not responding"=không phản ứng của nó. Công nghệ thông tin đang phát triển ngày một cao hơn, sẽ có những hãng tụt hậu và dần thất bại, chúng ta nên thay đổi quan niệm đi là vừa.
@giovinco_911 Không biết lỗi "Not responding " của bạn có phải là do addon/plugin hay ko. Nhưng bạn nên kiểm tra xem sao. Mình gặp phải 2 trường hợp gây ra lỗi :

1) Addon của AVG Antivirus: hình như tên là :"AVG Safe Search". Nó gây ra "Not responding" trên Firefox (WinXP SP2) khi vào 1 số trang web. Bạn chỉ việc "disable" nó là xong.

2) Khi bạn cài cả 2 plugin moonlight và java icedtea. 2 plugin này gây ra xung đột khi load các trang sủ dụng công nghệ Java và SilverLight. Nên disable 1 cái.

Nếu bạn ko xác định được nguyên nhân thì nên tắt hết addon, plugin rồi thử bật từng cái 1 rồi whitelist nó là dc. Các bạn cũng nên tắt 1 số addon, plugin của hãng thứ 3 tự động cài vào máy để đảm bảo sức khoẻ cho cáo lủa nhé (Vì có những addon/plugin độc hại cài vào mắt bạn để đánh cắp thông tin hoặc những addon viết lởm).

Chúc vui !
jek7ung
ĐẠI BÀNG
12 năm
ĐỌc comment của các bạn đủ thấy thị phần của GC đang tăng rất mạnh và sẽ thống lĩnh thị trường trình duyệt trong tương lai, đúng là Google rất hiểu tâm lý khác hàng.
hero8387
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng FF giao diện GC. FF vẫn hỗ trợ web tốt nhất ghét mỗi cái khởi động lần đầu khá lâu
HacYLang
TÍCH CỰC
12 năm
Chrome chạy nhanh nhất, Firefox nhiều Add-ons nhất, nhưng tương thích trang Web nhất vẫn là IE 😃
Firefox 11 tốn RAM kinh, mở 3-4Tab mà ngốn 5-600MB RAM, ko có addon phục vụ công việc chắc em ko vứt FF. Đã vậy còn cái plugin-container.exe cũng ngốn ko ít RAM nữa. Để update xem sao.
Không có bản dành cho windows x64 à bạn? 😃
Cài vào vẫn ghi là x86 chán lắm
Mình thích dùng FF nhất.
Các máy tính bầy giờ toàn cấu hình mạnh thì lo gì chuyện ngốn Ram nữa mấy bạn. Đó chỉ là chuyện nhỏ mà thôi.
Chạy nhanh là nhất rồi.
kakahoho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không xài Firefox nhưng xài Waterfox (Firefox 64-bit)
Sao mình cập nhật Firefox trong phần Help mà nó báo bản 11 là mới nhất?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019