[MS Build 2014] Màn hình khóa mới trên Windows Phone 8.1

cuhiep
2/4/2014 16:32Phản hồi: 76
[MS Build 2014] Màn hình khóa mới trên Windows Phone 8.1
Screen Shot 2014-04-03 at 1.33.57 AM.jpg

Mời anh em xem qua màn hình khóa mới trên Windows 8.1 vửa được giới thiệu ở sự kiện Build của Microsoft. Giờ chúng ta đã có nhiều nội dung hơn, nhiều hiệu ứng và tùy biến hơn. Thật tuyệt vời.

76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tuyệt vời. Thêm nhiều thông tin hữu ích trên màn hình khoá hơn.
ngoxe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Troongcos vẻ mới và hay nhưng k bit dùng có khó chịu k
Giống BB10 rùi.............
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm
giờ còn ai chê z10 thuần cảm ứng nữa không ?
n.kien
TÍCH CỰC
10 năm
@99v9.9999 Liên quan vãi
@99v9.9999 thực sự có liên quan??? 😁
lót dép ,hóng , đẹp quá!
Học thành công của người đi trước đâu có sai ! Còn hơn là bảo thủ
arcwin
CAO CẤP
10 năm
wp còn gì mới nữa ....hóng
dmtuwowngf
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngon quá nhỉ 😁
BB OS và Windows Phone OS đấu với nhau trong phân khúc "súng phụ" thì em nào sẽ thắng đây?!

Có vẻ như Microsoft support, chăm chút cho windows phone os tốt hơn so với Blackberry hiện tại rồi.
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@coollonelyman chưa chắc nhe bạn, bb cũng đã ra bản cập nhật 10.3 trước M$ rùi bạn nhé, mà mình thì thấy BB cập nhật tính năng hữu dung hơn đấy
tonyhieu
TÍCH CỰC
10 năm
@cantho_ ông đó đã dùng đâu mà biết , bây giò wp mới có thay đổi hình nền thì đủ biêt rồi
tatthanh91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tonyhieu BlackBerry ra mắt mấy bản Official bản nào cũng đáng giá hết. Đang hóng bản 10.3 với việc thay đổi giao diện hoàn toàn và hiệu năng nâng cấp cao đây. :p
tonyhieu
TÍCH CỰC
10 năm
@tatthanh91 trước khi ra off đã có 1 lô leak rồi mà , mình ko thích cái mầu đỏ của 10.3 , với lại cái br 10.3 nó lag lag sao ấy
Bá đạo rồi
mrcab
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng khá thú vị nhưng mong là có nhiều màn hình khóa chứ đừng có đôi ba cái bởi vì cũng nhanh nhàm với mãi một màn hình 😁
Darius Krt
ĐẠI BÀNG
10 năm
hóng tính năng chạp 2 lần mở khoá mà k thấy nhắc đến. HTC 8X ma k có cái này là cho em nó bay luôn và nhanh...
@Darius Krt đó là do phần cứng đó, như cái màn hình glance background thì cái lumia nào có tấm nền CBD mới xài được, cái double tap trên lumia hình như là xài chung phần cứng vs công nghệ siêu cảm ứng gì đó trên lumia :p:p:p, nên đập đập rất nhạy, nokia X cũng có double tap nhưng không nhạy bằng bên lumia 😃
Darius Krt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hjhdahjdo em nghi công nghệ màn hình của nokia N9 không giống của lumia bác ợ. Bác có thấy ng ta tùy chỉnh kernel của Lg LTE 2 để có tính năng knock như của G2 chưa. Tất nhiên là không mươtj nhử kernel cua nsx nhưng vẫn dùng oke,vaf các dòng cảm ứng tam trung Lg Lsire II có mà
@Darius Krt Của LG nó ko nhạy lắm, hehe Nokia N9 có CBD mà, công nghệ màn hình gần giống lumia luôn
Darius Krt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hjhdahjdo van de muon thua nhi, em cung chi biet qua qua thui, wp 8.1 ma k co la cho em no bay luon, hehe, ai co 520 doi cho mjnh deeee, hj. Chan nhi... Hj
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
hot nhỉ......
tonyhieu
TÍCH CỰC
10 năm
nó là cái gì thế bb10 cũng có :
july3rd
TÍCH CỰC
10 năm
@tonyhieu Xoá thì ko cần nhưng chẳng hiểu bác nói ko chấp nhận dc trả lời nhanh qua màn hình khoá là như nào? Chắc nhà bác có con nít nên mới sợ bị xoá tin nhắn hay bị trả lời tùm lum, chứ mình chưa thấy ai bất lịch sự đến mức cầm đt người khác mà lại xoá hay thậm chí là trả lời dùm tin nhắn 😃.

Hoá ra đến bản 10.2 bây giờ mà màn khoá của BB mới chỉ để dùng để đọc noti thôi ah? Muốn trả lời tin nhắn đến vẫn phải mở khoá màn hình, vuốt sang hub, zoom 2 ngón tay vào, chọn tin nhắn rồi mới trả lời dc ah? Chắc bạn là 1 trong những người ko thấy nó rắc rối đấy 😃

Chức năng dismiss noti ở màn hình khoá đã có chưa bác? Tức là tắt đi những tin mình đã đọc rồi ấy. Chứ nếu cứ để noti tràn lan vậy, nhìn thì đẹp nhưng chẳng có tác dụng gì.
tonyhieu
TÍCH CỰC
10 năm
@july3rd cái trả lời luôn trên màn hình khoá thì khó chấp nhận đc , trên ios cũng làm gì trả lời đc luôn đâu . vậy còn gì là khoá nữa @@ . muốn trả lời tin nhắn thì bác mở khoá , vuốt sang hub chọn luôn tin nhắn vì nó thuờng ở trên đầu mà . nhưng giả sử bác để máy 1 đêm : có khoảng 20 cái mail , 30-40 cái thông báo vơi tin nhắn từ facebook chẳng hạn . chưa kể sms , whatsapp v.v thì sao ạ . chưa kể như notification của facebook rất nhiều nhiều cái bạn chưa đọc hết để vài tiếng sau , có 1 loạt các notification của tất cả các thứ trên thì sao nào , bác phải vuốt vuốt tìm hỗn độn nhưng cái chưa đọc và đọc rồi . còn với chức năng lọc bằng thao tác vuốt kia rất hiệu quả và nhanh chóng . trên thực tế chức năng thông báo ở màn hình khoá quá thừa thãi , vì hub quá mạnh mẽ chỉ còn thiếu cái chọn đọc hết nhưng thông báo nữa thôi . notifi tràn lan vậy thì bác phải đọc nó mới ko thông báo nữa @@
tatthanh91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@july3rd Gõ 2 lần vào noti đấy là tự động mở khóa và vào ngay phần noti đấy bác ạ. Kết hợp cả 2 knock mở khóa 1 thể luôn 😁
july3rd
TÍCH CỰC
10 năm
@tatthanh91 Ra vậy ah. Cũng dc an ủi ;)
sSguy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Điểm này là đi trước iOS rồi. Màn hình khoá của ip đơn điệu quá
E chỉ quan tâm là khi nào có thánh rinh qua android dùm đc thôi ạ 😁
màn hình nó xoay thế kia mà để mặt bạn gái thì nó xoay biến dạng à 😁
@Manh Nam SHBC bác khéo lo quá. Thường khi làm việc gì rồi sẽ thấy khó khăn phát sinh của vấn đề nằm đâu, nếu làm xong mà vẫn chưa thấy thì do làm lấy lệ và thiếu chú tâm
quanth
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sửa cái menu app bên trong thành dạng grid nữa là đẹp, chứ list dài ngoẵng trông xấu tệ:rolleyes:
@quanth đặc trưng của WP đấy chứ để grid thì trông khác nào android với ios đâu :p
VN-TECH
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quanth Không hẳn là xấu đâu bạn bởi theo mình nghĩ những cái điện thoại quá khổ như Lumia 1520 hay Lumia 1320 thì ứng dụng xếp như vậy thì chúng ta có thể dễ dàng mở bằng 1 tay ,
good. Ngon quá đi mất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019