Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MSI ra mắt máy All-in-One chơi game AG270 với thiết kế nổi bật, cấu hình mạnh

Duy Luân
15/5/2014 15:43Phản hồi: 84
MSI ra mắt máy All-in-One chơi game AG270 với thiết kế nổi bật, cấu hình mạnh

MSI mới đây đã giới thiệu một chiếc máy tính All-in-One mới mang số hiệu AG270. Thiết bị này sở hữu ngoại hình nổi bật với các đường nét mạnh mẽ và nhiều thành phần màu đỏ đúng theo phong cách MSI. Cấu hình của máy bao gồm vi xử lí Intel Core i7 thế hệ Haswell, dòng GPU GeForce GTX 870/880M mới nhất của NVIDIA với tối đa 8GB vRAM. Ngoài ra, màn hình 27" Full-HD của thiết bị này còn được phủ một lớp chống chói cùng công nghệ không chớp để giúp người dùng không bị mỏi mắt sau một thời gian dài sử dụng. Máy hỗ trợ tối đa ba ổ SSD mSATA ở cấu hình RAID 0 (tốc độ đọc tối đa 1500MB/s), ngoài ra khách hàng còn có thêm một ổ HDD tối đa 2TB. Cuối cùng, AG270 sở hữu hệ thống loa hai loa 5W + một loa siêu trầm và bộ amplifier do Yamaha sản xuất. Hiện chưa có giá bán của thiết bị này.

Cấu hình cơ bản của MSI AG270:
  • Màn hình: 27" độ phân giải 1920 x 1080, cảm ứng đa điểm
  • CPU: Intel Core i7-4860HQ hoặc i7-4700HQ
  • GPU: NVIDIA GeForce GTX 870/880M
  • RAM: tối đa 16GB DDR3
  • Ổ lưu trữ: HDD 2TB 7200rpm + 3 ổ SSD mSATA
  • Hệ điều hành: Windows 8.1
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, USB 3.0, Ethernet, HDMI, VGA, ngàm VESA để gắn lên tường

84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nam bmw
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá chắc tầm 1700
Đẹp v khủng. Ước mơ 1 chú AIO mà chưa có điều kiện 😔(

Sent from my C6902 using Tinhte.vn mobile app
Mình vẫn thích Case riêng màn hình riêng vì dễ update và sữa chữa mấy con all in one này em ko ham. Em dân game chính gốc đây , Vga con này dòng của laptop em ko ham 😁.
PS Case rời vẫn sướng hơn
@le hoang tuan e hâm mộ dàn máy của bác quá.chảy nước miếng lun @@
@ragnarok11399 goodm này e cũng đang dùng con 21,5 inh...đính chính là có thể gắn dc vga rời nhé,nhưng chỉ là mấy com cùi bắp thôi,chứ cad khủng thì ko có không gian để nhét vào đâu,đấy là chưa kể nó chỉ chạy được mấy loại main nhỏ >>> lắp cad khủng vào cũng chả giải quyết vấn đề gì,rồi nhiệt độ cũng khá cao so với thùng máy truyền thống,tóm lại aio thì vẫn chỉ là aio thôi....ah nhân tiện e đang muốn bán cái khung sườn con goodm này,bác nào quan tâm ới e 0902105954 😁
@thaitucodon_2003 Tháng 6 tới có dòng Gaming giải quyết được vấn đề bạn nói rồi, dung hoàn toàn linh kiện lớn kể cả main cả card rời luôn:rolleyes:
djcheat
TÍCH CỰC
10 năm
@ragnarok11399 Cho em cái nguồn bài này đc k, inbox cũng đc, e đang muốn lên dàn mới sau 3 năm phấn đấu cùng cvon i3 2100, h nó già r, thấy all in one nó lạ và hay quá nhưng xem cmt ở thread này hoang mang quá, muốn xin cái nguòn để chờ 1 series hợp ý r mua.
Con này mà để chơi Game thì thích phải biết luôn
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Laptop chơi game thì OK
Desktop chơi game OK
Tự nhiên làm 1 cái AIO chơi game cấu hình như laptop mà giá trị sử dụng như desktop. Không có game thủ nào mua cái này đâu.
@Dragonthl Bác nói cũng đúng, giá con này chắc hơn 1k chứ chả chơi. 2/3 tầm đó thì em có ngay 1 cái PC khủng, số còn lại em mua cái màn hình LCD và bộ chuyển đổi là chiến game mệt nghỉ rồi.
zzkiuzz
TÍCH CỰC
10 năm
@Dragonthl Cấu hình như laptop =]]]
Có biết con CPU và VGA của nó khủng cỡ nào không vậy bạn? Tuy là dòng mobile nhưng nó vẫn là ông nội của ông nội đó!
Nói chung là thua!
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zzkiuzz Bác có hiểu biết về máy tính thì chắc không nói thế, CPU và VGA của máy này là dòng cho laptop (các dòng gaming như alienware hay dùng) chứ không phải cho laptop. Khủng nhất của lap thì so với desk cũng chẳng có cửa gì. Mà thôi nói chuyện cãi nhau với mấy người như bác thì em biết là không cãi được rồi.
zzkiuzz
TÍCH CỰC
10 năm
@Dragonthl Bạn đọc cho kĩ mình viết gì nhé, mình nói tuy nó là mobile nhưng nó là ông nội của ông nội, tức là hàng thuộc loại đỉnh của Lap hiện tại, thì hiệu năng của nó rất khủng, desk muốn mạnh bằng cũng phải chi không ít tiền đâu.
Nói được câu "khủng nhất của lap thì so với desk cũng chẳng có cửa là hiểu bạn thế nào rồi =]], hic hic...
Thế cái Alienware M18 dùng CPU 2960XM + VGA 680M (OC), bạn đem cấu hình mạnh ngang của desk ra và xem nó bao nhiêu tiền nhé.
Nói chung chắc bạn chưa dùng tới nên cũng chưa biết được.
tughen70
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này phân giải màn hình hơi kém, sao k lên 4k các bác nhỉ ?
Cấu hình này thì còn thua tùy chọn của dòng AIO GoodM nữa là, chỉ được cái mắc mỏ mà hiệu năng kém xa máy Desktop hoặc máy AIO dùng linh kiện Desktop.
ko rõ AIO mà lại dòng gaming thì hướng tới đoi tượng nào nhỉ, game thủ chắc chả thăng nào điên mua con này về.
ntrhuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
AIO chỉ phù hợp cho nhưng người thích tiết kiệm không gian.
clover168
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho e hỏi, âm thanh của yamaha hay lắm sao ạ, e biết pianno yamaha có làm nhưng đưa hẳn vào PC thì...:eek:
@clover168 nói chung chung lại thi..........................:p
AIO là dòng máy thay thế desktop, thế này còn kêu nặng gì 😕
Giá nó hợp lý thì sẽ có người mua thôi bác 😁 Nói như bác thì có laptop chơi game, desktop chơi game, smảrtphone cũng chơi game, vậy cớ sao còn sinh ra tablet, phablet chơi game làm chi 😆
Để làm gìo_O
@canhcutnamphi để tốn điện và khỏi phải đí mắt dò tìm rỗ trên màn hình nữa =))
tughen70
ĐẠI BÀNG
10 năm
@canhcutnamphi Mật độ điểm ảnh kém sẽ nhìn kém sướng mắt. bác náy hỏi lại hãi vãi 😃
HungAnh9
TÍCH CỰC
10 năm
Chơi des ngon hơn, nhất là về khoãng nhiệt độ, cái này giá chắc ko kham nổi. des tầm 15tr i5 vga~4,5tr là chiến game vô tư trong 2 năm tới rồi, lúc đó tính típ 😁
Không nâng cấp và sửa chữa khó khăn ! Đẹp nhưng chỉ để ngắm , hẻm phải tiêu chí của mình ! 1K 7 em tự build cho lành !
con này chắc tầm 40tr
Tốn kém, cảm ứng làm gì, build 1 case chơi game rồi option thêm màn hình tùy thích sẽ hay hơn, có thể dùng luôn tv LCD 32-42" chơi phê
@heobanhki Ngồi màn hình vi tính ngồi lầu và gần dc chứ Tivi ko ngồi gần dc đâu nha bác 😁
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
10 năm
@le hoang tuan Mình có PS3, PS4, Xbox One, laptop gamer.. tất cả chơi trên 1 con LED 48", vậy ngồi khoảng hơn 2m sao ko bác? mà mình thấy gắn laptop lên tivi màn hình lớn chơi game nó phê hơn, mình ko dùng PC giống bác vì đặc thù công việc hay đi công tác chứ mình cũng thích vọc vạch lắm :p
@VIC_VIC Ok như vậy thì dc. Nhưng ý em khi bác lướt web hoặc chơi game như Dota hay Lol thi ko ngồi xa dc. Mà ngồi gần thì nhức mắt. Còn game khác như Fifa Pes Call Of Duty này nọ thì ngồi xa chơi màn lớn sướng hơn . E cũng mới hốt con Optoma Hd 20 Full Hd đẹp lắm mà giá thơm
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
10 năm
@le hoang tuan Uh thì mình toàn chơi game off thôi, chơi online ko có thời gian.
Hồi nhỏ ko có tiền nhìn mấy thứ này ước nó lên đến não, giờ đi làm có đạn rồi thì giá nào cũng quất😁
nntuan1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
AIO chủ yếu dùng ở văn phòng, tiết kiệm không gian + đẹp, h tích hợp để chơi game liệu có hợp lý k :|
p/s: MSI là của Đài Loan, Đài Loan k phải TQ nhá http://www.tretrau.vn/China-1-va-China-2-hay-su-khac-nhau-giua-Dai-Loan-va-Trung-Quoc.html
@nntuan1991 Đài Loan với TQ thì cùng 1 quộc thôi. Bạn biết anh Tưởng thế nào rồi đấy. Ko tin bạn search thử Đài Loan có liên quan gì đến vụ VN-TQ ko thì biết.
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20140504/trung-quoc-dinh-xay-dung-san-bay-trai-phep-tren-dao-gac-ma.aspx
Ước mơ của pé ơi... Để ngồi làm 3D với game thì còn gì =.
À mà sao ko thấy cái giá ??
27" mà chơi game thì còn gì bằng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019