Mua Ipad 2 3G ở Malaysia hay Singapore

blackcat3
31/5/2011 4:59Phản hồi: 14
Tình hình là em đã đi Malay và Singapore và về mới thấy là giá cả của nó rẻ hơn hẳn Việt Nam. Nên lần này nhờ người mua sách tay mang về.
IPad 2 3G 16GB ở Malaysia chỉ: 627 USD hơn 12 triệu
Còn ở Sing là : 686 USD.
Em k hiểu sao lại có sự chênh lệch giá này, ở VN em thấy istore giao là hơn 14 củ.
Theo các bác mua ở Malaysia hoặc Sinh thì ở đâu tốt hơn? Có bị gì lằng nhằng về thuế má hay 3G GSM hay CDMA gì không ạ?
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi bạn,
Mình hiện đang sống tại Malaysia và cũng sở hữu 1 chú ipad 2 16Gb + 3G. Trước tiên trả lời bạn về mạng: 3G GSM của Malaysia(or Singapore) và Việt Nam là tương đồng, chính vì vậy bạn không cần phải lo về khoản mạng unlock gì đó.
Thứ 2 là về giá cả: Ở Malaysia la 1899RM cho chú 16Gb + 3G(= 13,5M VND), có sự chênh lệch này là do Malaysia có cung cấp hàng chính hãng(Ở đây EPI Center là đại diện chính hãng của Apple) nên giá rẻ hơn hàng xách tay ở VN. Apple đâu có đại diện ở VN, istore ở VN là online và nguồn hàng ở istore VN là từ Malaysia, Singapore or ... nên giá cao hơn là đương nhiên.
Chúc bạn mau chóng mua được 1 chú như mong muốn.(Cẩn thận với lỗi hở sáng màn hình nhé, may mà con của minh ko bị)
Mua ở malai rẻ hơn,mà chất lương thì như nhau thôi. 3G Gsm thì xài đâu cũng được
Cam on Bac,
Loi ho man hinh ma bac de cap den kiem tra nhu the nao a? Phai mo may ra ngay de kiem tra a?
Theo bac co nhieu con bi loi the nay k?
Với hàng Apple còn nguyên hộp thì ở đâu chất lượng cũng như nhau, mua ở Malaysia thì rẻ hơn nhưng ở Sing thì có hàng nhanh hơn.
Bạn muốn kiểm tra lỗi hở sáng thì chỉ cần làm sao cho màn hinh đen sì là được(ex: bật app take picture nhưng che camera lại).Bạn chú ý vào vùng sát viền máy nếu thấy sáng hơn các vùng khác thì bị hở sáng(mình nghe vài người nói là chỉ có màn hình do samsung sản xuất là không bị lỗi này).Khi mua nên mở hộp kiểm tra luôn, nếu có vấn đề họ sẽ đổi cho mình,nhưng khi nào có hàng để đổi thì không biết.Đợt này ở Malaysia đang hết hàng chính hãng,thằng bạn vừa ra đặt mua thì nó bảo là phải đợi lâu khoảng 1 tháng.
anhtnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôm vừa rồi đi công tác ở Malaysia em cũng vừa làm một còn 3g 32G, đúng so giá thì rẻ hơn ở VN đến 4 triệu , nhưng phải đứng xếp hàng mãi mới mua được,
Bác cho hỏi tí ah: Iphone 4 ở Malaysia có bản quốc tế không hay chỉ có bản khóa mạng? Nếu mua thì mua ở đâu ạ, giá bản 16gb bao nhiêu ah? Cám ơn Bác Nhiều.
Vì nghe mọi người nói ipad ở bên Malaysia rẻ hơn nên em cũng tính nhờ người bên đó mua dùm 1 cái 3G 32G màu trắg, nhưng người quen của em ở Penang thì không biết là mua ở đâu là ok nhất ạ? mua trực tiếp có khó không mọi người,hay phải đặt trước, trả lời dùm em nhé, thanks mọi người
boanh86
TÍCH CỰC
13 năm
Ipad 2 bay gio ban mua phai xep hang, va thuong thu 7 no co hang, thi ban xem thu 7 ma di mua, la ok nhat. o penang thi hoi xa, minh ko bit, nhung o KLCC va mid valley la nhieu lam, nha phan phoi la Machines and Mac studio.
chao ban, minh dag dinh mua 1 cai ipad o Malaysia, cho minh hoi minh mua online tot hon hay la mua tai store tot hon? neu mua tai store thi ngay nao trong tuan mua duoc?
cam on ban nhieu
Các Bác ơi cho e hỏi giá của Ipad 4 (4G+WIFI-16 GB) o Singapore có re hơn ở vn ko ak!!!
E có bà mẹ nuôi...18/5/2013 này đi qua nhà bà con bên đó chơi mấy hôm....định gửi mua dùm...
Các bác làm ơn cho e ý kiến với...
E cũng lơ tơ mơ quá...
Thank các Bác Nhiều...
@thanhliem910 rẻ hơn nếu đi du lịch, mua xong thì phải ra sân bay lấy tiền thuế cho nên mua Ipad với giá gốc luôn.
Thank Bac nhieu ....( astroboy9595)
Bà mẹ nuôi e đi thăm bà con bên đó....
@thanhliem910 nếu có bà con thì bạn hỏi kĩ thủ tục lấy lại tiền thuế chứ mua xong mà ko lấy thuế lại thì cũng như ko
Hwa minh moj mua con ipad air 2 3G,tsu la rat may man vj dug la k con hag nua,dj vaj tjem moj tjm mua dc,bjo chj con ipad air 2 wifi va ipad air thj k con nua,tsu may man vj da mua dc e nay...ja 2199rm wuy ra tjen mjh 12tr357...tsu rat ok cac bac ak...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019